เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:19:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น ลงทุนหนักไปใหม  (อ่าน 5882 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:38:17 PM »

ประการแรก ผม ต้อง ขอขอบคุณทุกหัวข้อที่แนะนำผม ตึกผมจองไว้แต่ยังไม่ได้วางมัดจำ พอดีสนิทพี่เขา เพราะว่า ยังไม่ได้สร้างเลย ที่สร้างไว้

20 กว่าห้อง เต็มตั้งแต่ยังไม่สร้าง พี่เขาบอกว่า นี่ถ้าผมไปช้าก็เต็มอีก แค่รู้ว่าพี่เขาจะสร้างต่อพี่เขาบอกว่า เสร็จ 20 ห้องนี้ เราค่อยเอาเงินมามัดจำ

ที่สำคัญผมไปจากพิจิตร ไม่ได้ ด้วยเหตุผลบางอย่าง

ตอนนี้ผมกำลังศึกษาแผนการตลาดให้ดีตามที่น้าสมชายแนะนำ และเก็บเรื่องที่ยายบอกไปคิดให้หนัก +กับที่ทุกท่านแนะนำมาครับ

+1 หน้า 3 ให้ทุกคนครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 08:39:04 PM »

ให้คำแนะนำแต่เรื่องที่ผมถนัดละกัน.... เนื่องจากอาชีพที่ผมทำ

วิธีซื้ออาคารพานิชย์แบบซื้อง่ายขายคล่อง... เผื่อไม่ได้ประกอบกิจการ   ให้ดูอาคารโครงการใหม่ที่มีธนาคารเข้าไปซื้อ(ส่วนมากธนาคารจะซื้อ 2หรือ 3 ห้องหัวมุม) .... ให้ติดต่อซื้อห้องถัดๆไปได้เลย (ไม่จำเป็นต้องติดกันแต่ให้เป็นตึกชุดเดียวกัน  และถ้าไม่มีพวกในโครงการ  อาจต้องซื้อเป็นมือ 3 มือ 4 โดนบวกราคามาเยอะแล้ว)  ...

ส่วนเรื่องจะนำเทคโนโลยีมาขายเกษตรกร  ผมมองว่าเป็นเรื่องยาก.... การทำเกษตรมันเป็นเรื่องละเอียดกว่าที่คิดครับ(ควบคุมทุกอย่างไม่ได้ 100%)

ส่วนการทุ่มเงินค่าเครื่องจักร  อันนี้ให้ความเห็นไม่ได้ครับเพราะไม่มีความรู้

ถูกต้องครับ อาคารพาณิชย์ที่ผมสร้างมี ธ. กสิกร มาเปิด 2 คูหา , ร้านขายเครื่องไฟฟ้าเงินผ่อน 4 คูหา , หมอฟัน 2 เจ้า 3 คูหา... เหลือคูหาเดียวแถมเจ้าของยังค้างเงินผมอยู่ 6 แสน ยังลังเลอยู่ว่าจะเอายังไงดีครับ... อ๋อย

เก็บไว้เองครับ... เดี๋ยวก็มีร้านทองไปซื้อ 555

ทำเลดีมากเลยครับ แต่ขอกำเงินไว้ก่อนดีกว่า ไม่อยากอยู่บ้านกับเมียทั้งวัน.. 5555 Grin

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 09:00:19 PM »

ส่วนเรื่องจะนำเทคโนโลยีมาขายเกษตรกร  ผมมองว่าเป็นเรื่องยาก.... การทำเกษตรมันเป็นเรื่องละเอียดกว่าที่คิดครับ(ควบคุมทุกอย่างไม่ได้ 100%)

ส่วนการทุ่มเงินค่าเครื่องจักร  อันนี้ให้ความเห็นไม่ได้ครับเพราะไม่มีความรู้     

ผมเป็นเกษตรกรด้วยครับ (ลงทะเบียนกับเขาไปตั้งแต่ปี 52 เพิ่งได้สมุดทะเบียนเกษตรกรมาเมื่อวาน)

ยืนยันอีกเสียง ว่า การทำเกษตร ต้องลงพื้นที่ไปดูด้วยตาเนื้อเท่านั้นครับ

ระบบออโตเมชั่น ทำได้แต่ต้องดูแลถึง ปัจจัยที่ควบคุมไม่ได้มันเยอะเกินไป

แล้วถ้าลงไปอยู่ในแปลงแล้ว จะมีระบบออโตเมชั่นไปทำไมให้มันเปลือง

การเกษตร กำไรน้อยแทบทุกแขนง ข้อดีที่ยังทำให้เกษตรกรอยู่ได้คือ ต้นทุนไม่สูงมาก

หากไปเพิ่มต้นทุนที่ทำประโบชน์ได้น้อยกว่าเงินลงทุน แววขาดทุนมันก็เริ่มส่อ

ผมก็ขึ้นทะเบียนเกษตรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 09:22:28 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 09:10:24 PM »

แจ้งช่างโรจน์ สิ่งที่ช่างโรจน์ทำ  ร้านมืออาชืพในกทม.ทำทุกร้าน และเหนือกว่าด้วยตรงที่ลบก็ช่างมันไม่หมดประกัน
เพราะร้านก็มีสำรองให้ลูกค้าอีกชุดหนึ่ง ผมจะบอกว่าสิ่งที่ช่างโรจน์กำลังทำ หรือพยายามจะทำ เขาทำกันมานานแล้วครับ

แล้วผมจะบอกอีกด้วยว่าธุรกิจการรับซ่อมคอมพิวเตอร์ส่วนบุคคลหยุดโตมานานแล้ว
ตลาดใหญ่ที่สุดในประเทศ คือกรุงเทพและเขตปริมณฑลตอนนี้มีแต่ทรงกับทรุด ส่วนหนึ่งในปัจจุบันคนใช้คอมเกินครึ่ง "เป็นงาน"
ตรวจเช็คเองได้ตัวไหนเสียซื้อเปลี่ยนเอง  ธุรกิจขายอะไหล่ก็ทำได้แค่ทรงตัว ผู้นำเข้าสินค้า "รายใหญ่" หลายรายกำลังออกอาการ
บางเจ้ากำลังเปลี่ยนแนวทางธุรกิจ ผมบอกด้วยว่าเจ้าที่กำลังจะเปลี่ยน "เคยใหญ่มาก"

ตลาดแถวบ้านช่างโรจน์อาจจะเหลือช่องว่างให้แทรกตัวเข้าไปได้มากแค่ไหนตรงนี้ผมไม่ทราบ
แต่สิ่งที่ต้องคำนึงถึงคือ มันจะอิ่มตัวเมื่อไหร่ แล้วจะอิ่มตัวก่อนที่จะให้กำไรจากเงิน 3ล้านที่ลงทุนไปหรือไม่
ถ้าช่างโรจน์ไม่สามารถได้สัญญาเซอร์วิสรายปีจาก บ. ใหญ่ๆผมบอกตามตรงว่าช่างโรจน์ "เสี่ยงมาก" กับการลงทุนครั้งนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 09:50:28 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 09:31:08 PM »

ghost ผมเริ่มใช้ตั้งแต่ แรกๆแล้วครับ แต่สิ่งที่ผมทำ

ผมไม่ค่อยเอามาพูดครับ  พิจิตร ผมใช้เป็นคนแรกในจังหวัดพิจิตรเลยก็ว่าได้

เพราะผมมาอยู่พิจิตร ปี 40 และมีร้านจำหน่ายคอมพิวเตอร์เพียงร้านเดียว

ในจังหวัด ยอดขายเดือนละ เป็นสิบๆ ล้านบาท คอมพิวเตอร์ทั้งจังหวัด

ต้องสั่งจากที่นี่ทั้งหมด เมื่อปี 40 เป็นต้นมา ใครที่ใช้คอมพิวเตอร์

ไม่เคยไม่มีใครไม่รู้จักช่าง.... ที่ไม่ใช่ชื่อโรจน์ ซึ่งผมเป็นลูกจ้าง

ก่อนหน้านี้ผมอยู่ที่พันทิพธ์ครับ

เรียนรามคำแหงสายวิทคอม แต่ไม่จบเพราะมีเหตุต้องกลับมาอยู่พิจิตร จนปัจจุบัน

ด้วยเหตุบางอย่างที่เคยอ้างไว้ในบรอดนี้

ขอบคุณครับท่านที่ลบให้ผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 09:53:42 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 09:34:38 PM »

ตลาดคอมพิวเตอร์ เริ่มจะหมดยุค แต่ ถ้าท่านมองดีๆ ท่านจะเห็นช่องทำเงิน

ท่านอาจจะอยู่ในกลุ่มชนที่การศึกษาสูง หรือช่วยเหลือตัวเอง แต่ตลาดบางที่

อย่างพิจิตรเมืองปิด ตราบใดที่เป็นเมืองปิด ท่านจะเห็นช่องโว ของผลกำไร

เป็นอย่างมาก สิ่งที่ผมทำ ใช้กับที่อื่นไม่ได้ แต่ไม่ใช่ที่พิจิตรครับ

และเจอลูกบ้าอย่างด้วยแล้ว

ท่านเคยเห็นคนเอา Rorex ปลอม ราคา 300 บาท มาซ่อม ในราคา 500 บาท ใหมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 10:17:00 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:28:11 PM »

ตลาดคอมพิวเตอร์ เริ่มจะหมดยุค แต่ ถ้าท่านมองดีๆ ท่านจะเห็นช่องทำเงิน

ท่านอาจจะอยู่ในกลุ่มชนที่การศึกษาสูง หรือช่วยเหลือตัวเอง แต่ตลาดบางที่

อย่างพิจิตรเมืองปิด ตราบใดที่เป็นเมืองปิด ท่านจะเห็นช่องโว ของผลกำไร

เป็นอย่างมาก สิ่งที่ผมทำ ใช้กับที่อื่นไม่ได้ แต่ไม่ใช่ที่พิจิตรครับ

และเจอลูกบ้าอย่างด้วยแล้ว

ท่านเคยเห็นคนเอา Rorex ปลอม ราคา 300 บาท มาซ่อม ในราคา 500 บาท ใหมครับ

ผมเคยเจอแต่เพื่อนผู้หญิงได้โรเล็กซ์จากสามีซึ่งเป็นชาวไต้หวัน นานๆกลับมาไทยที...

พอเดือดร้อน เอาโรเล็กซ์เข้าโรงรับจำนำ 3 หมื่น พอสามีจะกลับมารีบยืมตังค์เพื่อนไปไถ่คืน...

ผมจำได้แม่นเลย คนไต้หวันมันด่าเมียเป็นภาษาไทย "อีสัส มรึงจะไปไถ่ออกมาทำไม กรูซื้อแค่เรือนละพัน..."

หลังจากนั้นเพื่อนผมจะไปจำนำใหม่ก็ใจไม่ถึงแล้ว...

"แมร่งให้กรูใส่ของปลอม...!!" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:50:57 PM »

ถ้าผมมี 3 ล้าน และตามมุมของผม ผมจะซื้อ "รถเครน" ครับ...

มือสอง ราคาใกล้เคียง 3 ล้าน แต่รายรับวันละ 8,000-15,000 บาท ยิ่งค่าแรงขั้นต่ำทั่วประเทศ 300 ด้วยแล้ว รับรองไม่ตกงานครับ เก็บเงินสดตลอดทุกวัน...

ทำงานมีลูกน้องซัก 1-2 คน 1 ปีคืนทุน ยิ่งงานอสังหากำลังพุ่งแทบทุกพื้นที่ในไทย ที่เหลือคือกำไรล้วนๆ...

หรือย่อมๆลงมาหน่อย ซื้อรถแบ๊คโฮ ยังมีเงินเหลือไม่ต่ำกว่า 2 ล้าน ทำเงินให้วันละ 4,500-8,000 บาท น่าจะมีแสงสว่างทางปลายอุโมงค์บ้าง...

ผมคิดว่าต้องดูดีมานด์กับซัพพลายด้วย.. อะไรที่ใกล้จะอิ่มตัว น่าจะไม่มีอะไรเหลือให้เรากินแล้วครับ...

เล่นอะไรที่ขาดแคลนดีกว่า เช่นแรงงานทดแทนคน...

แต่ผมก็ไม่สบปรามาสเกี่ยวกับธุรกิจคอมพิวเตอร์นะครับ แต่ว่าโน๊ตบุ๊คเครื่องเก่าผมเสีย ซื้อมาเมื่อ 5 ปีก่อนผมไม่ซ่อมครับ ซื้อใหม่สเปคดีกว่าเดิมอีกโข แถมราคาแค่หมื่นกลางๆ...

เทคโนโลยีมันตกไวน่ะครับ และผมให้ความเห็นในส่วนของ user ครับ และดูแล้วเป็น "ขาลุย" ด้วย... เข้ามา "กระตุก" เฉยๆครับ...

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 10:59:21 PM »

ถ้าผมมี 3 ล้าน และตามมุมของผม ผมจะซื้อ "รถเครน" ครับ...

มือสอง ราคาใกล้เคียง 3 ล้าน แต่รายรับวันละ 8,000-15,000 บาท ยิ่งค่าแรงขั้นต่ำทั่วประเทศ 300 ด้วยแล้ว รับรองไม่ตกงานครับ เก็บเงินสดตลอดทุกวัน...

ทำงานมีลูกน้องซัก 1-2 คน 1 ปีคืนทุน ยิ่งงานอสังหากำลังพุ่งแทบทุกพื้นที่ในไทย ที่เหลือคือกำไรล้วนๆ...

หรือย่อมๆลงมาหน่อย ซื้อรถแบ๊คโฮ ยังมีเงินเหลือไม่ต่ำกว่า 2 ล้าน ทำเงินให้วันละ 4,500-8,000 บาท น่าจะมีแสงสว่างทางปลายอุโมงค์บ้าง...

ผมคิดว่าต้องดูดีมานด์กับซัพพลายด้วย.. อะไรที่ใกล้จะอิ่มตัว น่าจะไม่มีอะไรเหลือให้เรากินแล้วครับ...

เล่นอะไรที่ขาดแคลนดีกว่า เช่นแรงงานทดแทนคน...

แต่ผมก็ไม่สบปรามาสเกี่ยวกับธุรกิจคอมพิวเตอร์นะครับ แต่ว่าโน๊ตบุ๊คเครื่องเก่าผมเสีย ซื้อมาเมื่อ 5 ปีก่อนผมไม่ซ่อมครับ ซื้อใหม่สเปคดีกว่าเดิมอีกโข แถมราคาแค่หมื่นกลางๆ...

เทคโนโลยีมันตกไวน่ะครับ และผมให้ความเห็นในส่วนของ user ครับ และดูแล้วเป็น "ขาลุย" ด้วย... เข้ามา "กระตุก" เฉยๆครับ...

ผมเส้นไม่ใหญ่ ตัวเจอแบบนี้ครับ

http://www.phichittoday.com/news/12.55/news06125504.html
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:19:30 PM »

ผมเส้นไม่ใหญ่ ตัวเจอแบบนี้ครับ

http://www.phichittoday.com/news/12.55/news06125504.html

ถ้าสมมติว่าเรามีเครื่องจักร เราไม่ใช่ผู้รับเหมาครับ... เราเป็นแค่ตัวรอง รับเป็นจ๊อบๆไป ไม่ต้องไปชนกับใคร...

ผมยังคิดไว้ 2 ทาง คือถ้ามีเงินซัก 3 ล้าน จะซื้อที่ในซอยย่อยแปลงละ 2-3 ร้อยวา แบ่งได้ซัก 4 แปลงรวมสาธารณูปโภค ราคาซัก 3-4 แสน สร้างบ้านชั้นเดียวเน้นการออกแบบจากที่เรียนมาและทำเองอีกหลังละ 4 แสน...

ขายราคาไม่เกินล้านเพื่อให้ 2 คนผัวเมียกู้ร่วมได้และผ่อนถูกพอๆกับเช่า "ถ้า" ขายได้หมดก็เอากำไรเหลือประมาณ 2 ล้านกว่าๆไปลงทุนต่อ อนาคตต้องรวยเป็น 100 ล้านแน่ๆเลย...

แต่บังเอิญตื่นก่อน เลยต้องเผชิญความเป็น "ขี้ข้า" แต่พออยู่พอกินไปเรื่อยๆครับ เพราะ "ภาระ" จากอดีตที่ขวางทางเจริญของผมมันเยอะ... บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:26:47 PM »

ส่วนเรื่องโดนลอบโดนตี ผมไม่ค่อยกลัวครับ เพราะมีพี่ท่านนึงสอนไว้... "ทีี่เอวมรึง มีอะไร..."

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:46:38 AM »

เรียนคุณโรจน์... หลังไมค์ที่ส่งมาผมให้สัญญาตามนั้นครับ แต่ถ้าความลับจะหลุดไป คงไม่ใช่เพราะผม ผมเชื่อว่ามีใครอ่านเห็น...

งานของคุณโรจน์ซับซ้อนมาก จนเกินกว่าระดับสติปัญญาของผมที่จะเข้าใจครับ...  มีแค่ความหวังดี แต่อาจไม่เข้าใจในความตื้นลึกหนาบางของแต่ละธุรกิจ เลยเสนอแต่มุมมองของผม...

ยังไงก็ตัดสินใจให้ดีครับ เมื่อก่อนของโลกผมก็สวยงามมาก...

เป็นกำลังใจให้เสมอครับ...

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 12:59:25 AM »

เรียนคุณโรจน์... หลังไมค์ที่ส่งมาผมให้สัญญาตามนั้นครับ แต่ถ้าความลับจะหลุดไป คงไม่ใช่เพราะผม ผมเชื่อว่ามีใครอ่านเห็น...

งานของคุณโรจน์ซับซ้อนมาก จนเกินกว่าระดับสติปัญญาของผมที่จะเข้าใจครับ...  มีแค่ความหวังดี แต่อาจไม่เข้าใจในความตื้นลึกหนาบางของแต่ละธุรกิจ เลยเสนอแต่มุมมองของผม...

ยังไงก็ตัดสินใจให้ดีครับ เมื่อก่อนของโลกผมก็สวยงามมาก...

เป็นกำลังใจให้เสมอครับ...

Wink Wink Wink
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 09:13:04 AM »

พี่ dignitua-รักในหลวง ลองดีคลิบนี้นะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=MCPPrIA8inY&feature=share&list=UUIg0K9rjPuEWEvizx1c_XNw

ชายคนนี้สานต่อไอเดียผม จนหมด และ ขึ้นจากไม่มีชื่อมาเป็นอันดับ 1 ของจังหวัดพิจิตร แซงหน้าคนที่ทำงานนี้มาเป็นสิบๆ ปี

พูดแบบสั้นๆ หลักการถ่ายวีดีโอตามงาน ส่วนใหญ่จะถ่ายกันเป็นช็อตๆ แล้วนำมาตัดต่อ ผมบอกว่า พี่มีเงิน ซื้อกล้อง ซื้อ โปรเจ็คเตอร์ดี ทีวีดีๆ

ทำเต็มระบบเลย ถ่ายทุกมุม อย่าสนใจเรื่องม้วนเทป เพราะว่า งานเราย้อนเวลาไปถ่ายไม่ได้ ด้วยนิสัยคนไทยเสียดาย เห็นตรงนี้ก็ดีตรงนั้นก็ดี

อยากจะเก็บไว้ให้หมด ไม่เกินปีเดียว เดี๋ยวดัง ตอนนี้งานเขาหลักพันปลาย ถึงหลักหมื่นกลางๆ งานเต็มมือตลอด

เครื่องมือเกี่ยวกับพิธีการมีให้ครบ ใช้ของเราได้เลย แบบว่ารับจ้างที่เรา มีของใช้ให้ด้วย แบบสวยงาม ดูดี นี่ก็หนึ่งไอเดียผม ที่มีคนรับช่วงความคิดผมไปทำ

เช่นการตัดต่อในสมัยนั้นเป็นวีซีดี ผมทำให้การ render ภาพไม่เป็นตะแกง ถาพออกมาเนียน แต่ต้องใช้เครื่องที่มีคุณภาพดีหน่อย  และ ถ้าใช้เทปม้วนเดียว

กัน มาให้สองร้าน ทำวีดีโอถาพจะออกมาต่างกันเพราะว่า เครื่องที่ใช้ในการตัดต่อ โปรแกรมวินโดว์ที่ลง และการปรับแต่งต่างกัน โปรแกรมที่ใช้ตัดต่อ เวอร์ชั่นที่ใช้

ของโปรแกรม และที่สำคัญค่าปรับแต่งของคอมฟิกที่ตัวโปรแกรมตัดต่อ 

บางท่านเป็นอาจารย์ แค่ปี กว่า ถูกดึงเข้าหน่วยงานใหญ่ที่สุดในสายงานเขาในจังหวัดและขึ้นมาเป็นมือ 1ของจังหวัดในสายงานเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:58:26 AM »

ถ้าเป็นแนวภาพเคลื่อนไหวผมชอบแบบ No edit ครับ... บ่งบอกถึงการเตรียมพร้อมของคิวของทุกคน ทำงานเป็นทีม พลาดคนเดียวต้องเริ่มใหม่ทั้งหมดประมาณคลิปนี้ครับ...

https://www.youtube.com/watch?v=qE7WijeShQM&feature=youtube_gdata_player

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์