เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:15:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3295 3296 3297 [3298] 3299 3300 3301 ... 3476
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **รวมพลคนอีสานเด้อ**กรุณาอย่าตั้งกระทู้เพิ่มโดยไม่จำเป็นนะครับ  (อ่าน 1911682 ครั้ง)
น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #49455 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:44:25 AM »

สห.ตุ๊เมือบ้านตกค้างขอนแก่น1คืน  ต๊อบเอ๋ยค่าก๊งน้อยๆนี่มันแพงเนาะแถม ยังมาคุยในเพชอีกเขาว่าอโคจรนี่แมนแท้เนาะ  เทิงคนซิตีกันเทิงเด็กแ๊ว๊นอีกม่วนเนาะดึกๆ
นั่น!  เซียผมไป่คับบาดนี่  บ่มีเสียคน มีแต่ได้คน   ย่านแต่เด็กน่อยตีกันล่ะคับ  แลนบ่ทันเขาแหมคับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้

หยังนอบาดนี่.......... ไป 2 คน เว้านำผู้อื่น เขากะบ่ฮู้นำแหล่ว....... เอารูปมาประกอบแหมล่ะ  อิอิ
หยากฮู้กะหลอยเมียมาตั้วคับ อิอิ Grin

สห.ตุ๊เมือบ้านตกค้างขอนแก่น1คืน  ต๊อบเอ๋ยค่าก๊งน้อยๆนี่มันแพงเนาะแถม ยังมาคุยในเพชอีกเขาว่าอโคจรนี่แมนแท้เนาะ  เทิงคนซิตีกันเทิงเด็กแ๊ว๊นอีกม่วนเนาะดึกๆ
ขอบคุณเฮียเล็กหลายๆเด้อครับ มื้อนั้นแหม ไปลาวกะซื้อเหล้าลาวฝาก ไปขอนแก่นกะไปกินเหล้าเพิ่นอีก น้อง ต๊อบตึ๋งตั้มพ้อม เทิงกินเหล้าเทิงเดินทางมันขนาด แถมรถล้อเกียบหลุดอีกต่างหาก อีกจักหลายปียุดอกสิได้ขับเบนซ์นำเพิ่นถ่าให่มันเหลือคันละ7-8หมื่นสิไคยุเนาะ อิอิ Cheesy
คับ บ่เป็นหยังคับ  มื่อมาเฮ็ดล้อลด  เอาลดไปจอด แล่วสิพาแห่ผะเหวดคับ ไหว้

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #49456 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:48:48 AM »

@ คุณ ANDAMAN ถือ ป.3 ซื่อ เพิ่น ไป ซื้อ ม าให้ เพิ่น ครับ  
มันเป็นข้อตกลงครับ เพิ่นให้ไปซื้อมาแลก

เอ๋า....กะว่าแมนปืนเจ้าของเนาะบัดใด๋แท้แมนปืนเพิ่น เห็นบอกว่าไปซื้อกล็อคมาและ  แล้วบัก 686 .357 ยามใด๋สิได้เป็นเจ้าของล่ะ

@ คุณสหายเล็กน้อย
 ปืนสามารถตัดสดได้โดยไม่มีค่าดำเดินการครับ บางร้านยังลดให้อีก 4 % บางร้านไม่มีค่าดำเนินการตัดโอนครับ และสามารถสั่งซื้อและส่งทางไปรษณีย์ได้ครับ

เว้าเรื่องซื้อปืนสวัสดิการนี้ผมเคยเฮ็ดมาซุแนวแล้วคับ นั่งรถไปเอา  นั่งเครื่องบินไปเอา  ส่งทางเครื่องบิน  ส่งทางไปรษณีย์   จองตามระบบนอนถ่าปืนอยู่ 6 เดือน  ตัดสดแบบธรรมดา  แบบบวก1000  บวก 2000  3000   แบบ แบบถือเงินสดไปซื้อ แบบโอนเงินไปก่อน  ขอให่ได้ของไวๆ เว้าถืกใจแมรเอาโลด (ที่ว่ามานั่นแมนปืนผู้อื่นของเจ้าของบ่มีเงินซื้อ)

ตร.โวยถูกตุ๋นให้ซื้อปืนแต่ไม่ได้ของ

เมื่อเวลา 11.00 น. วันที่ 8 ม.ค. ด.ต. เกรียงศักดิ์ ผิวพรรณ ผบ.หมู่งานป้องกันปราบปราม สภ.อ.เมืองอุบลราชธานี พร้อมเพื่อน ๆ ตำรวจ รวม 18 นาย
เข้าแจ้งความร้องทุกข์กับ พ.ต.อ. เกษมศักดิ์ หะซะนี ผกก.สภ.อ.เมืองอุบลราชธานี เนื่องจากผ่อนชำระเงินค่าซื้อปืนตามโครงการจัดซื้อปืนสวัสดิการจนครบแล้ว
แต่ไม่ได้รับปืนตามที่ทำสัญญาตกลงกันไว้ ด.ต.เกรียงศักดิ์ ให้การว่า เมื่อต้นเดือน ก.ย. 48 มีตำรวจยศจ่าสังกัด บช.ภ.3 และพรรคพวกอีก 6 คน
นำโครงการดังกล่าวมาแนะนำและเปิดสั่งจองอาวุธปืน กระทั่งเมื่อวันที่ 20 ก.ย. 48 จึงตกลงทำสัญญา ซื้อปืนราคาถูกตามโครงการ
โดยตนสั่งซื้อปืนกล็อกบริษัทแห่งหนึ่งในกรุงเทพฯ เป็นผู้รับสัญญา และจะจัดหาอาวุธปืนให้ตามสัญญา
ตนสั่งซื้อปืนกล็อกขนาด 9 มม. ราคา 32,000 บาท ผ่อนชำระเงินงวดละ 5,000 บาท
และงวดสุดท้าย 7,000 บาท เข้าบัญชีนายชาญชัย (ขอสงวนนามสกุล) ที่ธนาคารแห่งหนึ่งในกรุงเทพฯ

ด.ต.เกรียงศักดิ์ ให้การต่อว่า หลังชำระเงินจนครบตั้งแต่วันที่ 1 มี.ค. 49 จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ปืนเลย สอบถามกลับไปก็ถูกบ่ายเบี่ยงอ้างโน่นอ้างนี่ผัดผ่อนมาเรื่อย
กระทั่งเดือน พ.ย. 49 มีทนายความเป็นตัวแทนมาขอประนีประนอม โดยจ่ายเช็คชำระเงินคืนให้ แต่พอถึงเวลาไปเบิกเช็คกลับเด้ง
เลยทนไม่ไหวต้องพากันมาแจ้งความ จำได้ว่าวันจองมีเพื่อน ๆ ตำรวจหลายสังกัดกว่า 30   นาย ก็จองและทำสัญญาซื้อขายด้วย
ไม่ทราบเหมือนกันว่าได้ปืนหรือได้เงินคืนกันไปบ้างหรือไม่ ขณะที่ ด.ต. คนหนึ่งสังกัดโรงพักเดียวกัน กล่าวว่า สั่งซื้อปืนลูกโม่ผ่อนชำระจนครบ
 แต่ไม่ได้ปืนเช่นกัน สุดท้ายมีทนายความผู้หญิงมาตกลงประนีประนอมที่โรงพัก โดยจะจ่ายเงินคืนเป็นเช็ค แต่ตนไม่ยอมจะเอาเงินสดอย่างเดียว
 เลยถูกพูดจาเชิงข่มขู่อ้างว่าเป็นภรรยานายตำรวจใหญ่ในระดับกองบัญชาการ แต่ตนไม่สนใจขอรับเงินสดอย่างเดียว
ไม่เช่นนั้นจะแจ้งความดำเนินคดี เลยได้เงินสดคืนมา ไม่รู้เหมือนกันว่าเพื่อนรายอื่น ๆ เป็นอย่างไร   กันบ้าง

หลังสอบสวน พ.ต.อ.เกษมศักดิ์ มอบหมายให้ พ.ต.ท.ศรัญ นิลวรรรณ รอง ผกก.สส. สอบปากคำตำรวจผู้เสียหายทั้งหมด
เพื่อเตรียมดำเนินคดีกับนายชาญชัย เจ้าของบัญชีรับโอนเงิน พร้อมกับพวกในข้อหาฉ้อโกงทรัพย์ และกระทำผิดตาม พ.ร.บ. เช็ค
อย่างไรก็ดี มีรายงานว่า น่าจะมีตำรวจจากทั่วประเทศจำนวนมากที่อาจตกอยู่ในสภาพเดียวกัน.  

จากหนังสือเดลินิวส์.......ครับ

http://www.dailynews.co.th/dailynews/pages/front_th/popup_news/Default.aspx?Newsid=113436&NewsType=1&Template=2

.............. ถ่า ยังบ่พากันลืม ..... ถืกต้มตั้งตะ ภาคเหนือ จน ฮอดภาคใต้  ...   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #49457 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:52:04 AM »

เรื่อง ป.3 พอมีเส้นมีสายยุครับ
คิดว่าน่าสิได้ ครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ
มีหยังกะแนะนำผมแน่เด้อครับ
ขอถาม ต่อ ครับ colt M1991 A 1 เค้า ซื้อขายกันราคาจั๊กบาท ครับ

... ตจว. สภาพเดิมๆ 80-90 เปอร์เซ็ง ... บ่ เกิน  60 เค ... คับ .....................แต่ตำหนวดบ้านเฮา ปืนมีทะเบียนซื้อกันส่วนหลาย บ่ เกิน 50 เค(ราคาส่ำนี้กะยากคักแล้ว) ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
นกขมิ้นสัญจร
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #49458 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 01:14:51 PM »

@ คุณ ANDAMAN ถือ ป.3 ซื่อ เพิ่น ไป ซื้อ ม าให้ เพิ่น ครับ 
มันเป็นข้อตกลงครับ เพิ่นให้ไปซื้อมาแลก

เอ๋า....กะว่าแมนปืนเจ้าของเนาะบัดใด๋แท้แมนปืนเพิ่น เห็นบอกว่าไปซื้อกล็อคมาและ  แล้วบัก 686 .357 ยามใด๋สิได้เป็นเจ้าของล่ะ

@ คุณสหายเล็กน้อย
 ปืนสามารถตัดสดได้โดยไม่มีค่าดำเดินการครับ บางร้านยังลดให้อีก 4 % บางร้านไม่มีค่าดำเนินการตัดโอนครับ และสามารถสั่งซื้อและส่งทางไปรษณีย์ได้ครับ

เว้าเรื่องซื้อปืนสวัสดิการนี้ผมเคยเฮ็ดมาซุแนวแล้วคับ นั่งรถไปเอา  นั่งเครื่องบินไปเอา  ส่งทางเครื่องบิน  ส่งทางไปรษณีย์   จองตามระบบนอนถ่าปืนอยู่ 6 เดือน  ตัดสดแบบธรรมดา  แบบบวก1000  บวก 2000  3000   แบบ แบบถือเงินสดไปซื้อ แบบโอนเงินไปก่อน  ขอให่ได้ของไวๆ เว้าถืกใจแมรเอาโลด (ที่ว่ามานั่นแมนปืนผู้อื่นของเจ้าของบ่มีเงินซื้อ)

ตร.โวยถูกตุ๋นให้ซื้อปืนแต่ไม่ได้ของ

เมื่อเวลา 11.00 น. วันที่ 8 ม.ค. ด.ต. เกรียงศักดิ์ ผิวพรรณ ผบ.หมู่งานป้องกันปราบปราม สภ.อ.เมืองอุบลราชธานี พร้อมเพื่อน ๆ ตำรวจ รวม 18 นาย
เข้าแจ้งความร้องทุกข์กับ พ.ต.อ. เกษมศักดิ์ หะซะนี ผกก.สภ.อ.เมืองอุบลราชธานี เนื่องจากผ่อนชำระเงินค่าซื้อปืนตามโครงการจัดซื้อปืนสวัสดิการจนครบแล้ว
แต่ไม่ได้รับปืนตามที่ทำสัญญาตกลงกันไว้ ด.ต.เกรียงศักดิ์ ให้การว่า เมื่อต้นเดือน ก.ย. 48 มีตำรวจยศจ่าสังกัด บช.ภ.3 และพรรคพวกอีก 6 คน
นำโครงการดังกล่าวมาแนะนำและเปิดสั่งจองอาวุธปืน กระทั่งเมื่อวันที่ 20 ก.ย. 48 จึงตกลงทำสัญญา ซื้อปืนราคาถูกตามโครงการ
โดยตนสั่งซื้อปืนกล็อกบริษัทแห่งหนึ่งในกรุงเทพฯ เป็นผู้รับสัญญา และจะจัดหาอาวุธปืนให้ตามสัญญา
ตนสั่งซื้อปืนกล็อกขนาด 9 มม. ราคา 32,000 บาท ผ่อนชำระเงินงวดละ 5,000 บาท
และงวดสุดท้าย 7,000 บาท เข้าบัญชีนายชาญชัย (ขอสงวนนามสกุล) ที่ธนาคารแห่งหนึ่งในกรุงเทพฯ

ด.ต.เกรียงศักดิ์ ให้การต่อว่า หลังชำระเงินจนครบตั้งแต่วันที่ 1 มี.ค. 49 จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ปืนเลย สอบถามกลับไปก็ถูกบ่ายเบี่ยงอ้างโน่นอ้างนี่ผัดผ่อนมาเรื่อย
กระทั่งเดือน พ.ย. 49 มีทนายความเป็นตัวแทนมาขอประนีประนอม โดยจ่ายเช็คชำระเงินคืนให้ แต่พอถึงเวลาไปเบิกเช็คกลับเด้ง
เลยทนไม่ไหวต้องพากันมาแจ้งความ จำได้ว่าวันจองมีเพื่อน ๆ ตำรวจหลายสังกัดกว่า 30   นาย ก็จองและทำสัญญาซื้อขายด้วย
ไม่ทราบเหมือนกันว่าได้ปืนหรือได้เงินคืนกันไปบ้างหรือไม่ ขณะที่ ด.ต. คนหนึ่งสังกัดโรงพักเดียวกัน กล่าวว่า สั่งซื้อปืนลูกโม่ผ่อนชำระจนครบ
 แต่ไม่ได้ปืนเช่นกัน สุดท้ายมีทนายความผู้หญิงมาตกลงประนีประนอมที่โรงพัก โดยจะจ่ายเงินคืนเป็นเช็ค แต่ตนไม่ยอมจะเอาเงินสดอย่างเดียว
 เลยถูกพูดจาเชิงข่มขู่อ้างว่าเป็นภรรยานายตำรวจใหญ่ในระดับกองบัญชาการ แต่ตนไม่สนใจขอรับเงินสดอย่างเดียว
ไม่เช่นนั้นจะแจ้งความดำเนินคดี เลยได้เงินสดคืนมา ไม่รู้เหมือนกันว่าเพื่อนรายอื่น ๆ เป็นอย่างไร   กันบ้าง

หลังสอบสวน พ.ต.อ.เกษมศักดิ์ มอบหมายให้ พ.ต.ท.ศรัญ นิลวรรรณ รอง ผกก.สส. สอบปากคำตำรวจผู้เสียหายทั้งหมด
เพื่อเตรียมดำเนินคดีกับนายชาญชัย เจ้าของบัญชีรับโอนเงิน พร้อมกับพวกในข้อหาฉ้อโกงทรัพย์ และกระทำผิดตาม พ.ร.บ. เช็ค
อย่างไรก็ดี มีรายงานว่า น่าจะมีตำรวจจากทั่วประเทศจำนวนมากที่อาจตกอยู่ในสภาพเดียวกัน. 

จากหนังสือเดลินิวส์.......ครับ

http://www.dailynews.co.th/dailynews/pages/front_th/popup_news/Default.aspx?Newsid=113436&NewsType=1&Template=2

.............. ถ่า ยังบ่พากันลืม ..... ถืกต้มตั้งตะ ภาคเหนือ จน ฮอดภาคใต้  ...   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณข้อมูลดีๆ จากท่านครับ
เฮ็ดไห่ได้ความฮู้เพิ่มขึ้นครับ
ขอบคุณข้อมูลดีๆ จากท่านครับ
เฮ็ดไห่ได้ความฮู้เพิ่มขึ้นครับ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49459 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 02:41:34 PM »

ตำรวจนี่กะเป็นตาลิโตนเนาะ ไทเฮาตัดสf ตำหนวดผ่อนส่ง ยังมาถืกต้มอีก จักไผสิส่อยคะเจ้า
ไคแหน่ผมตัดสดทัง 2 บอก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2012, 06:17:39 PM โดย Hang » บันทึกการเข้า
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #49460 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 05:05:43 PM »

อิอิ

หนุ่มภูไท+รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 288

ซ่ำเมีย เซาย้านแล้วเด้อ

« ตอบ #49461 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 07:43:57 PM »

ตำรวจนี่กะเป็นตาลิโตนเนาะ ไทเฮาตัดสf ตำหนวดผ่อนส่ง ยังมาถืกต้มอีก จักไผสิส่อยคะเจ้า
ไคแหน่ผมตัดสดทัง 2 บอก Grin
อ้ายตัดสด ผมพัดลักเงินเมียไปซื้อ

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #49462 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 07:52:00 PM »

ตร.บ่เก่งซําเมียตร.ดอกครับ ครูนํา....ฟันธง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49463 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:10:18 PM »

กะอย่า เก่งผู้เดียวโลดเจ้า  พวกโปรลาว หลอยข้วมของ หึย
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #49464 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:15:53 PM »

กะอย่า เก่งผู้เดียวโลดเจ้า  พวกโปรลาว หลอยข้วมของ หึย
อาทิตย์นี่อาจไปทะเล  หาเบิ่งจีสติงเลาะเกาะเสม็ดจักหน่อย  ต๊อบเอ๊ยอยากไปบ่ซื้อปลาอีฮือเมือบ้านนำ  อย่าลืมแว่นตาดำกะแล้วกัน  เขาซิวาหื่น

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49465 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:31:59 PM »

น้ามแหล่เบิ้ดแล้ว
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #49466 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:39:15 AM »

อาทิตย์นี่อาจไปทะเล  หาเบิ่งจีสติงเลาะเกาะเสม็ดจักหน่อย  ต๊อบเอ๊ยอยากไปบ่ซื้อปลาอีฮือเมือบ้านนำ  อย่าลืมแว่นตาดำกะแล้วกัน  เขาซิวาหื่น

ใส่แว่นตา กันเขาซอมหว่ะติ๊พี่เล็ก...........ส่วนคนกะหื่นคือเก่านั่นหล่ะ..............(ฮา)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #49467 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:46:25 PM »

อิอิ

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #49468 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:52:35 PM »

ไปมาแล้วหม่องนี้ อั่นได๋กะดีเหมิดเสียต๊ะไปนำเมีย เมียข่อยนี่กะคักเติบเนาะ จั่งได๋ซวนผัวไปทอละมานคัก อิอิ Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #49469 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 03:57:58 PM »

ผมกะไปมาแล้วครับ แต่ว่าบ่ได้ไปกับเมียเด้อ... ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 3295 3296 3297 [3298] 3299 3300 3301 ... 3476
  พิมพ์