เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:21:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 3476
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **รวมพลคนอีสานเด้อ**กรุณาอย่าตั้งกระทู้เพิ่มโดยไม่จำเป็นนะครับ  (อ่าน 1907604 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #195 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 12:12:15 AM »

Grin  มาทักทายด้วยคนเด้อ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 05:00:30 AM »

สองสามมื้อก่อนนี่ ยากนำเตรียมเปิดเทอมใหม่เลยบ่ได้แวะเข้ามาครับ  มื่อนี้แวะเข้ามาเห็นคุยเรื่องปลาแดกต่อนใหญ่ๆ ฟังไปฟังมาจนน้ำลายไหลจิ๊ดๆ อยากได้ต่อนใหญ่ๆทอดพอสุกๆ เจียวพริกแห้ง หอมหัวแดงโป๊ะลงไป อย่างคุณ poppy หว่านั่น แล้วเอาข้าวเหนียวฮ้อนๆจ้ำ จึก ๆ ๆ บ๊ะ...เอาสะเต้กมาแลกกะบ่ยอมล่ะครับ... Grin Grin Grin
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 05:17:00 AM »

สองสามมื้อก่อนนี่ ยากนำเตรียมเปิดเทอมใหม่เลยบ่ได้แวะเข้ามาครับ มื่อนี้แวะเข้ามาเห็นคุยเรื่องปลาแดกต่อนใหญ่ๆ ฟังไปฟังมาจนน้ำลายไหลจิ๊ดๆ อยากได้ต่อนใหญ่ๆทอดพอสุกๆ เจียวพริกแห้ง หอมหัวแดงโป๊ะลงไป อย่างคุณ poppy หว่านั่น แล้วเอาข้าวเหนียวฮ้อนๆจ้ำ จึก ๆ ๆ บ๊ะ...เอาสะเต้กมาแลกกะบ่ยอมล่ะครับ... Grin Grin Grin

เว้าเรื่องสเต็กหมู่ผมเปิดอยู่ฮ้านนึงขายดีดี...แต่ว่าผมบ่อไปกินของมันจักเทือ.....ย้อนว่าตั้งแต่โดนแล้วหละมีน้องสาวผู้นึงพาไปกินอยู่ฟร์ามโชคชัยโคราชหือสระบุรีนี่หละ มันนั่งไกลจานโพดผมกะเอามือคั้วมาสั่นตี้ละ....จานมันไหม้มือผมสั่นแหล่วพี่น้องผมกะเพิ่งเทือแรกเนาะกินสเต็กแหม Grin Grin
แต่ว่าเว้ากะเว่า ผมว่าสู้เนื้องัวซือๆทาเกลือปิ้งไฟแซ่บกั่ววะ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #198 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 08:48:42 AM »

Grin กิ๊กเก่าผมได้แฟนประเทศสวีเดน ผ่านไปแล้ว 17 ปี กลับมาบ้านยังพูดลาวชัดแจ๋วเหมียนเดิม  Grin

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #199 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:20:29 AM »

สองสามมื้อก่อนนี่ ยากนำเตรียมเปิดเทอมใหม่เลยบ่ได้แวะเข้ามาครับ มื่อนี้แวะเข้ามาเห็นคุยเรื่องปลาแดกต่อนใหญ่ๆ ฟังไปฟังมาจนน้ำลายไหลจิ๊ดๆ อยากได้ต่อนใหญ่ๆทอดพอสุกๆ เจียวพริกแห้ง หอมหัวแดงโป๊ะลงไป อย่างคุณ poppy หว่านั่น แล้วเอาข้าวเหนียวฮ้อนๆจ้ำ จึก ๆ ๆ บ๊ะ...เอาสะเต้กมาแลกกะบ่ยอมล่ะครับ... Grin Grin Grin

เว้าเรื่องสเต็กหมู่ผมเปิดอยู่ฮ้านนึงขายดีดี...แต่ว่าผมบ่อไปกินของมันจักเทือ.....ย้อนว่าตั้งแต่โดนแล้วหละมีน้องสาวผู้นึงพาไปกินอยู่ฟร์ามโชคชัยโคราชหือสระบุรีนี่หละ มันนั่งไกลจานโพดผมกะเอามือคั้วมาสั่นตี้ละ....จานมันไหม้มือผมสั่นแหล่วพี่น้องผมกะเพิ่งเทือแรกเนาะกินสเต็กแหม Grin Grin
แต่ว่าเว้ากะเว่า ผมว่าสู้เนื้องัวซือๆทาเกลือปิ้งไฟแซ่บกั่ววะ Grin Grin
แม่นแล้ว..บ่ปิ้งแฮ่งแซบ.. น้ำลายหก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #200 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:34:46 AM »

จิ้มแจ่วจั๋กหน่อย...เว้ามาแล้วอยากแด้.....

ว่าแล้วกะซิไปหากิงงัวทางบุรีรัมย์ซะเป็นยั่ง.....
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #201 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:35:44 AM »

ปลาแดก  ต่อนใหญ่ ๆ  ทอด   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:39:24 AM »

พี่ป้อมทองครับ.....

ไปกินข้าวป่าแถว ๆ  บุรีรัมย์ด้วยกันมั้ยครับ.
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:46:32 AM »

คุณตู่ ผมนะโดนหลอกให้กินหมาครั้งแรงก็ที่บุรีรัมย์นี้ละครับ ตอนนั้นไปออกค่ายอาสาฯที่อำเภอหนองไม้งาม คณะเราไปถึงตอนเช้ามืดกำลังหิวโซกันไปเลยลงรถได้เค้าก็ยกตับย่างมาให้อร่อยอย่าบอกใครเลย มารู้ทีหลังว่าเป็นเนื้อและตับหมา ขากลับกรุงเทพผมเลยขอขาหลังมาอีกสองขา เอามาหลอกเพื่อนๆที่กรุงเทพกินกันอีกทีเพื่อนๆมันโกรธกันใหญ่เลย สมัยเด็กๆนี่สนุกดีครับชอบ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #204 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:55:21 AM »

ถ้างั้ยไปกินที่ศรีสะเกษ...ดีมั้ยพี่...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #205 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:57:51 AM »

หม่องนัดกินข้าวป่า ต้องเป็นแถวๆโคราชเด้อ จั่งเป็นตาไป คนทางกรุงเทพ-ปทุม ขับรถไปพอไคแน่..บ่ไกลโพด

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #206 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 10:08:31 AM »

คั้นนั้นกะหาเจ้าภาพโลดครับ...

นัดหม่อง...นัดมืดเลยครับ...
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #207 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 10:09:07 AM »

กินโคราชกันเองดีกัว   สิได้อาบน้ำอาบท่านำเด้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #208 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 11:07:40 AM »

ถ้างั้ยไปกินที่ศรีสะเกษ...ดีมั้ยพี่...

ศรีเกษ พอมีนกเขาอยู่ครับ  บ่อมีแต่น้องนกเด้อ  Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #209 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 12:17:36 PM »

กินโคราชกันเองดีกัว สิได้อาบน้ำอาบท่านำเด้

สงสัยติดใจ พีกาซัส.....
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 3476
  พิมพ์