เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:24:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติเปิดกระทู้ D.I.Y. สำหรับอาวุธปืนครับ  (อ่าน 1444 ครั้ง)
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:41:28 AM »

ขออนุญาติเปิดกระทู้  D.I.Y. ครับ
D....do
I....it
Y....your self
พี่ๆเพื่อนๆท่านใดที่มีความรู้ความสามารถอะไรในการตกแต่งตัดแปลงเพื่อประสิทธิภาพและความสวยงามของปืน ผมอยากให้นำความรู้เหล่านั้นมาแบ่งปันกันในเวปบอร์ดครับเพื่อเป็นวิทยาทานครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 03:01:19 AM โดย ittithep » บันทึกการเข้า
KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:47:57 AM »

ดีครับ    Grin    เข้ามารอให้พี่ๆเอาออกมาให้ชม     รอดูของสวยๆงามๆ น้ำลายหก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 03:21:17 AM »

Grin มีอยู่แล้วบางส่วน ขอยกลิ้งค์มาไว้รวมกันเลยละกันครับ Grin

Grin คลิกที่ชื่อกระทู้เลยครับ Grin
 Grin D.I.Y. ทำกระสุนไว้ซ้อมยิงแห้งเองครับ Grin
 Grin อยากให้ในเวบบอร์ด มี หน้าสอนทำ D.I.Y Grin
 Grin Modify and D.I.Y. อาวุธปืน Grin
 Grin D.I.Y.ด้ามปืนกันเถอะ Grin
 Grin D.I.Y ปัดเงาให้ลื่นวาววับ WOW Grin
 Grin D.I.Y> ปิดด้ามปืนกล๊อก Grin
 Grin D.I.Y Barrel Light ไฟฉายอเนกประสงค์ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 03:24:51 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 03:25:44 AM »

ขอบคุณครับพี่ naimai Grin Grin Grin  ผมก็ว่าคุ้นๆนะครับเรื่องกระทู้ D.I.Y. แฮะๆๆ....แจ๋วเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 03:28:11 AM โดย ittithep » บันทึกการเข้า
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:11:55 PM »

ความคิดเห็นของคุณใหม่ ดูมีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิก แต่มีข้อนึงที่ผมคิดว่ามันเป็นอัตรายอย่างมากคือนำปลอกกระสุนของจริงมาดัดแปลงเป็นลูกดัมมี่ เพราะผู้ที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์อาจจะแยกไม่ออก ว่าเป็นดัมมี่หรือกระสุนจริง ก่อให้เกิดอันตรายอย่างร้ายแรงได้ ทั้งในข้อกำหนดของ IPSC ก็ระบุชัดเจนว่าเป็นความผิดรุนแรง (DQ) ถ้าต้องการประหยัดกับการใช้ลูกดัมมี่ น่าจะใช้ซีนยางรองระหว่าง นกสับกับเข็มแทงชนวนน่าจะประหยัดและสะดวกที่สุดครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:21:25 PM »

เห็นดีด้วย ครับ

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:22:27 PM »

เยี่ยมครับเห็นด้วย ใครมี D.I.Y เเต่งไกด์เอามาลงนะหน่อยครับ ผมลองเเต่งเองรัวเป็นปืนกลเลย ตกใจ

[URL=h
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:36:24 PM »

มือใหม่อย่างผม รอชมผลงานเพื่อการเรียนรู้ครับ หลงรัก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:50:27 PM »

ความคิดเห็นของคุณใหม่ ดูมีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิก แต่มีข้อนึงที่ผมคิดว่ามันเป็นอัตรายอย่างมากคือนำปลอกกระสุนของจริงมาดัดแปลงเป็นลูกดัมมี่ เพราะผู้ที่รู้เท่าไม่ถึงการณ์อาจจะแยกไม่ออก ว่าเป็นดัมมี่หรือกระสุนจริง ก่อให้เกิดอันตรายอย่างร้ายแรงได้ ทั้งในข้อกำหนดของ IPSC ก็ระบุชัดเจนว่าเป็นความผิดรุนแรง (DQ) ถ้าต้องการประหยัดกับการใช้ลูกดัมมี่ น่าจะใช้ซีนยางรองระหว่าง นกสับกับเข็มแทงชนวนน่าจะประหยัดและสะดวกที่สุดครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับว่าไม่น่าทำ มันอันตรายมากๆครับ เอายางหรือท่อเล็กๆใส่ดีกว่าครับ เสียวสุดๆ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:14:08 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับว่าไม่น่าทำ มันอันตรายมากๆครับ เอายางหรือท่อเล็กๆใส่ดีกว่าครับ เสียวสุดๆ

Grin ขอบคุณพี่โยและพี่ชัยครับ แต่ผมใช้ปากกาเคมีสีแดงมาทาทั้งตัวหลังทำเสร็จครับ และได้บอกแนะนำไว้ในขั้นตอนการทำแล้ว แต่ผมไม่ได้ถ่ายรูป เพราะตอนถ่ายปากกาเคมีสีแดงไม่มีครับ อีกวันหนึ่งก็ซื้อปากกาเคมีสีแดง (ยี่ห้อ TEX เยาะเย้ย) มาทาทั่วทั้งนัดครับ Grin
 Grin ที่จริงผมใช้ทั้งยางโอริงรองและลูกดัมมี่ครับ แต่ใช้คนละประโยชน์กัน ส่วนใหญ่จะใช้ยางโอริงมากกว่าครับ เว้นแต่บางครั้งซ้อมโหลดลูกถึงจะใช้ลูกดัมมี่ครับ Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:31:17 PM »

อีกวันหนึ่งก็ซื้อปากกาเคมีสีแดง (ยี่ห้อ TEX เยาะเย้ย) มาทาทั่วทั้งนัดครับ Grin

ขอบคุณครับ.... Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก

หน้า: [1]
  พิมพ์