เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:31:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 67 68 69 [70]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามตอบเรื่อง IPSC (เปลี่ยนชื่อครับ)  (อ่าน 128744 ครั้ง)
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #1035 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 12:51:12 AM »

สงสัยมาถามอีกครับ พอดีไปดูหัวข้อของการจัดสควอด์ของแม็ท Production ที่มีระบุ Class และอีกหลายๆ อย่างแต่สงสัยตัวย่อที่ว่า Cat หมายถึงอะไรเหรอครับ Huh

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1036 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 10:11:14 AM »

สงสัยมาถามอีกครับ พอดีไปดูหัวข้อของการจัดสควอด์ของแม็ท Production ที่มีระบุ Class และอีกหลายๆ อย่างแต่สงสัยตัวย่อที่ว่า Cat หมายถึงอะไรเหรอครับ Huh

ผมไม่เคยสังเกตุเลยต้องเข้าไปดูเลย..สรุปแล้วในช่องนั้นหมายถึงชนิดหรือประเภทของนักกีฬาครับ เช่น L ก็มาจาก Lady, J ก็มาจาก Junior(เด็ก), S ก็มาจาก Senior(อายุเกิน50ปี)และสุดท้าย SS ก็มาจาก Super Senior เมืองไทยมี SS อยู่1ท่านคือลุงโดนครับ ส่วนทั่วไปก็จะไม่ลงอะไรในช่องนี้ครับ

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #1037 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 01:04:43 AM »

ขอบคุณครับท่านอาจารย์ เก้บความรู้ได้อีก 1 ข้อครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1038 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 02:20:11 PM »

ขอบคุณครับท่านอาจารย์ เก้บความรู้ได้อีก 1 ข้อครับ

ด้วยความยินดีที่ได้ช่วยครับ........ Grin Grin Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #1039 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 11:24:37 PM »

มีมาถามเพิ่มอีกแล้วครับท่านอาจารย์ทั้งหลาย
1.ในการยิงดับเบิ้ลแท็ปในเป้ากระดาษ(ไม่มีตัวประกัน)ถ้านัดแรกโดนโซน C ของเป้า(คิดแบบไมเนอร์)แล้วนัดที่สองยิงมิส(แล้วไม่ยิงซ่อม)คิดคะแนนออกมาอย่างไรครับ
2. ในการยิงแบบข้อที่ 1 แต่เพิ่มตัวประกันเข้ามา ถ้านัดแรกยิงโดยโซน A C D ก็แล้วแต่ นัดสองยิงโดนตัวประกัน คิดคะแนนอย่างไรครับ
3. ในการยิงแบบข้อที่ 2 แต่เพิ่มการยิงมิสเข้าไป (แล้วไม่ซ่อม) ผ่านไปยิงชุดอื่นคิดคะแนนอย่างไรครับ
4. ในการยิงแบบข้อที่ 3 แต่นักกีฬาเห็นก่อนย้ายไปยิงโซนอื่นและยิงซ่อม คิดคะแนนอย่างไรครับ
5. ในเป้าสวิงที่มีการแกว่งของเป้าซึ่งยากต่อการมองจุดโดนของเป้าถ้าเราไม่แน่ใจว่าโดนทั้งสองนัดหรือไม่แล้วเราซ้ำนัดที่ 3 เข้าไป พอตรวจเป้าปรากฏว่าโดนเป้าทั้ง 3 นัด คิดคะแนนอย่างไรครับ (รวมถึงเป้าที่ไม่สวิงด้วยครับ)
6. การ Lode and make rady (ถ้าพิมพ์ผิดขออภัยครับภาษาอังกฤษไม่เก่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน) ในไอพี เห้นมี 3 คอนดิชั่น ในแต่ละคอนดิชั่นมีอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1040 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 05:24:21 AM »

มีมาถามเพิ่มอีกแล้วครับท่านอาจารย์ทั้งหลาย
1.ในการยิงดับเบิ้ลแท็ปในเป้ากระดาษ(ไม่มีตัวประกัน)ถ้านัดแรกโดนโซน C ของเป้า(คิดแบบไมเนอร์)แล้วนัดที่สองยิงมิส(แล้วไม่ยิงซ่อม)คิดคะแนนออกมาอย่างไรครับ
2. ในการยิงแบบข้อที่ 1 แต่เพิ่มตัวประกันเข้ามา ถ้านัดแรกยิงโดยโซน A C D ก็แล้วแต่ นัดสองยิงโดนตัวประกัน คิดคะแนนอย่างไรครับ
3. ในการยิงแบบข้อที่ 2 แต่เพิ่มการยิงมิสเข้าไป (แล้วไม่ซ่อม) ผ่านไปยิงชุดอื่นคิดคะแนนอย่างไรครับ
4. ในการยิงแบบข้อที่ 3 แต่นักกีฬาเห็นก่อนย้ายไปยิงโซนอื่นและยิงซ่อม คิดคะแนนอย่างไรครับ
5. ในเป้าสวิงที่มีการแกว่งของเป้าซึ่งยากต่อการมองจุดโดนของเป้าถ้าเราไม่แน่ใจว่าโดนทั้งสองนัดหรือไม่แล้วเราซ้ำนัดที่ 3 เข้าไป พอตรวจเป้าปรากฏว่าโดนเป้าทั้ง 3 นัด คิดคะแนนอย่างไรครับ (รวมถึงเป้าที่ไม่สวิงด้วยครับ)
6. การ Lode and make rady (ถ้าพิมพ์ผิดขออภัยครับภาษาอังกฤษไม่เก่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน) ในไอพี เห้นมี 3 คอนดิชั่น ในแต่ละคอนดิชั่นมีอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Grin http://www.thpsa.com/PHP-Nuke/html/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=5 Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #1041 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 12:40:50 AM »

ขอบคุณครับพี่นายใหม่

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1042 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 10:37:52 AM »

คำถามส่วนใหญ่นั้น นายใหม่ ช่วยตอบแล้วแต่ที่ไม่ตอบมี 2 ข้อนี้ก็เลยจะช่วยตอบด้วยเลยครับ
ข้อที่ 5 ถ้ายิงโดนสวิง 3 นัดเขาจะคิด 2 นัดที่ได้คะแนนสูงสุดให้ครับ
ข้อที่ 6 เดี๋ยวนี้เขาพยายามที่จะไม่ใช้คำว่า Condition ไหนครับแต่จะพยายามพูดให้เลยเช่น ปืนโหลด เซฟแล้วใส่ซอง อย่างงี้เป็นต้น แต่เมื่อถามก็จะตอบให้ครับ
Condition 1 คือ ปืนบรรจุลูกในรังเพลิง(ขึ้นลำแล้ว)และเซฟแล้ว
Condition 2 คือ ปืนใส่แม็กแล้วแต่ไม่ขึ้นลำ
Condition 3 คือ ปืนและแม็กแยกกันอยู่ครับ

happy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1043 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 02:12:38 PM »

ได้ความรู้เยอะเลยครับ

การที่จะเริ่มเข้ามาแข่งกีฬาชนิดนี้ได้  ต้องเริ่มฝึกตั้งแต่อย่างไรเป็นอันดับแรกๆ ครับ
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #1044 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:43:29 PM »

ขอบคุณครับสำหรับความรู้เพิ่ม  Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1045 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:06:27 PM »

ได้ความรู้เยอะเลยครับ

การที่จะเริ่มเข้ามาแข่งกีฬาชนิดนี้ได้  ต้องเริ่มฝึกตั้งแต่อย่างไรเป็นอันดับแรกๆ ครับ

ลองอ่านเริ่มยิงIPSCอย่างไร.....ตั้งแต่เริ่มต้นนะครับ

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #1046 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 12:55:30 AM »

Grin  Grin  Grin  Grin สวัสดีครับพี่นกไฟ  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 67 68 69 [70]
  พิมพ์