เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:32:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนยาว  (อ่าน 1320 ครั้ง)
tum5260
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:28:58 PM »

ปืนยาวอันชู้ตนิยมติดกล้องแบบใหน  รุ่นใด  ขอคำแนะนำด้วยครับ หลงรัก

ไม่มีใครฉลาดโดยปราศจากการได้รู้จักความโง่เขลามาก่อน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 01:37:57 PM »

แหะ แหะ  เอาถูก หรือเอาแพงครับ

สปอร์วิว ก็ใช้ได้  หรือ จะโดดไป   B & L  ก็ดูดี

หรือจะหา Leupold VX I VX II และ VX III มาใช้ ก็เหมาะสมครับ

ขึ้นกับ ระยะที่เราจะใช้ มากกว่าครับ  และ ก็ ขนาดหน้าเลนส์ และกำลังขยาย จะตามมา

และ/หรือ แหวนรัด กับ เบส  ก็จะต้องตามมาอีก ส่วนหนึ่ง... ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:31:26 PM »

อันนี้ตามกำลังทรัพย์ และการใช้งาน ดีกว่าครับ และคำตอบก็คงจะเหมือนคุณยุทธ ครับ ผมใช้ 4 เท่า หน้ากล้อง 32 ม.ม. เพราะยิงไม่เกิน 100 เมตรครับ อีกอย่างคือเบาครับเพราะมีเลนส์น้อย และให้ความสนุกเพราะเมื่อยิงนอกระยะที่ตั้งไว้ต้องเล็งเผื่อมันสนุกดีครับ

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:33:53 PM »

ถ้าใช้เป็นปืนชาวบ้านจริง ๆ บูชแนล ที่มีกำลังขยาย 3-9 ก็ได้ ถูกดี ดีขึ้นหน่อย 9-18 ตัวโตหน่อยก็ดี
จริง ๆ แล้วผมสนใจกล้องตัวที่ผู้การสุพินท์ ทดสอบไว้ใน อวป.ฉบับหนึ่ง (จำไม่ได้ว่าฉบับไหน) ที่ทดสอบร่วมกับปืน เอชเค 300 ขนาด .22 แม็กนั่น เป็นกล้องที่ทำในจีน เส้นเล็งไม่เคลื่อนเวลาปรับกำลังขยาย และมีเส้นเล็งสำหรับเล็งในเวลากลางคืนด้วย กล้องตัวนี้ผมชอบมาก ราคาตอนนั้นประมาณ 8 พัน

อัลชูลส์ ต้องถนอมให้ดี ๆ นะครับของดีราคาแพงครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 02:37:53 PM โดย sekdusit » บันทึกการเข้า

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:00:59 PM »

อันชูตส์ มีทั้งรุ่นแพงสุดๆ อย่าง 1710 มาจนรุ่นไม่ค่อยแพง อย่าง 1451 เลือกกล้องก็ตามกำลังทรัพย์และการใช้งานครับ 
ยี่ห้อปืนไม่มีผลต่อการเลือกกล้อง  ปืนเยอรมันติดกล้องญี่ปุ่น เกาหลี จีน ไทย ไม่มีปัญหา
(สำหรับท่านที่สงสัย...   กล้องเล็ง Made in Thailand คือ Nikon คุณภาพเหนือกว่าเกาหลี จีนแดง)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 04:08:36 PM »

ถ้า 1710 ดูรูป ซ้ายมือไว้ พิจารณาครับ Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 06:00:40 PM »

3-9*40 บุชเนล แบนเนอร์

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 06:41:10 PM »

ผมก็ใช้บุชแนล แบนเนอร์ 4-12x40 กับปืนซีแซดจากัวร์ ก็ลงตัวดีครับ
ถ้าใช้ปืน 1710 ควรจะเลือกกล้องที่สมน้ำสมเนื้อกันหน่อยก็จะดูดีนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:04:12 PM »

............ถ้าท่านถามมาอย่างนี้นะครับ.....ต้องถามกลับว่าท่านมีงบเท่าไรครับผม.............ด้วยความเคารพ.........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 10:31:37 PM »

leupold เลยครับ เส้นเล็งเล็กดี เล็งง่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 10:35:59 PM โดย gold cup » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์