เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:18:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประชาชน (คนธรรมดา) กับขนาดของปืนที่มีได้  (อ่าน 7629 ครั้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 01:30:26 PM »

อำเภอที่บ้านผมได้แค่ 9มม .38 เท่านั้นใหญ่กว่านี้พี่แกชี้ไปที่ประตูแล้วบอก ที่นี่ผมใหญ่ให้ได้แค่นี้ ปืนมรดกเพื่อนผมยังโอนไม่ได้เลย.45 งงมาก

......... Grin Grin..ให้เพื่อนคุณnux ติดต่อ สพป.สิครับ จะได้รู้ว่าประเทศนี้ ภายใต่ กฏหมายไทยใครใหญ่กว่ากัน...มันบ้าปล่าววะ ปืนมรดกยังไม่ยอมให้โอน... Tongue Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 03:18:21 PM »

อำเภอที่บ้านผมได้แค่ 9มม .38 เท่านั้นใหญ่กว่านี้ พี่แกชี้ไปที่ประตู แล้วบอก ที่นี่ผมใหญ่ให้ได้แค่นี้ ปืนมรดกเพื่อนผมยังโอนไม่ได้เลย.45 งงมาก

Wink อำเภอ อะไร ครับ :Smiley

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:44:10 AM »

แถวบ้านผมไม่ให้ .45  .357

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
nux
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

คนป่ามีปืน

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 12:00:21 PM »

อำเภอที่บ้านผมได้แค่ 9มม .38 เท่านั้นใหญ่กว่านี้ พี่แกชี้ไปที่ประตู แล้วบอก ที่นี่ผมใหญ่ให้ได้แค่นี้ ปืนมรดกเพื่อนผมยังโอนไม่ได้เลย.45 งงมาก

Wink อำเภอ อะไร ครับ :Smiley
พิษณุโลกอำเภอที่เจริญที่่สุดนะ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 01:26:25 PM »

Winkขอได้ครับ..กฎหมายไม่ได้ห้าม...นายทะเบียนงี่เง่าเอง ลองคุยดีๆครับ..ไม่น่ามีปัญหา ถ้ามากเรื่องนัก ...ฟ้องศาลปกครอง หรือ พึ่ง สพป.ครับ

Winkที่นี่ประเทศไทย...มิใช่ร้านก๋วยเตี๋ยว...จะได้มีธรรมดา...มีพิเศษ

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 01:41:50 PM »

อยากมี.45 แต่ไม่กล้าไปขอ กลัวไม่ให้แล้วหน้าแตกตัวชาเพราะอาจจะงอน/โมโห
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 02:16:05 PM »

ถ้าขอไม่ได้เราจะยื่นฟ้องศาลปกครองอย่างไรครับแล้วไปที่ไหนผู้รู้ช่วยอธิบายรายละเอียดด้วยครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 03:29:33 PM »

ต้องเข้าใจว่าคำว่าขอไม่ได้....
ไม่ใช่แค่จนท.โยกโย้จะไม่รับคำร้อง...หรือบอกกล่าวด้วยวาจา

ต้องยื่นป.๑แล้วให้นายทะเบียนมีหนังสือคำสั่งปฏิเสธการออกใบอนุญาตตามคำขอของเรา
ถึงตรงนี้ผู้ขอฯต้องมีหนังสืออุทธรณ์คำสั่งนายทะเบียนต่อมท.๑
ถ้ามท.๑ยกอุทธรณ์ว่าที่นายทะเบียนสั่งนั้นถูกต้องแล้ว ก็นำเรื่องฟ้องศาลปกครองต่อไป

สาระที่ฟ้องคือคำสั่งทางปกครองนั้นไม่ชอบด้วยกฎหมาย หรือเลือกปฏิบัติ
รายละเอียด ข้อกฎหมายเป็นเรื่องๆไป ว่าคำสั่งทางปกครองนั้น"มั่ว"แบบไหน

ส่วนใหญ่เรื่องไม่ถึงศาลปกครอง หรือไม่พอโดนฟ้องก็รีบอนุญาต
เพราะไม่มีใครอยากโดนศาลตัดสินว่า เป็นเจ้าพนักงานออกคำสั่งทางปกครองที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย  Grin

นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 03:03:25 PM »

ลองพูดดีดีกะใบสวยๆหนาๆหน่อยคงคุณกันรู้เรื่องครับไม่ได้สนับสนุนเรื่องแบบนี้นะครับแต่ทุกคนมีเรื่องจำเป็นต้องใช่ครับ Grin Grin
wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 03:49:26 PM »

ถ้าถามว่าประชาชน (คนธรรมดา) กับขนาดของปืนที่มีได้ ส่วนใหญ่ต้องการทราบ .45 และ .357 คำตอบคือมีได้ครับ แต่การขออนุญาติแล้วแต่ดุลยพินิจของท่าน....และทักษะการติดต่อแต่ละท้องที่ครับ Grin
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 03:54:53 PM »

นายทะเบียนต้องการหล่อลื่นหรือเปล่าครับ   ประเทศไทยก็เป็นซะแบบนี้  Angry

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 04:05:47 PM »

อยากได้ .357  บ้างจัง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 04:06:16 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ที่บ้านผมมีเป็นคำสั่งจาก ผู้ว่าราชการจังหวัดเวียนไปทุกอำเภอว่าหากใครจะขอขนาด .๔๐   .๓๕๗  .๔๔ และ .๔๕ ให้ทำหนังสือขึ้นไปให้ผู้ว่าอนุมัติเป็นรายไป คำสั่งนี้ติดไว้บนโต๊ะของคนที่รับเรื่อง ไม่ทราบว่าคำสั่งแบบนี้ชอบหรือถูกต้องตามกฎหมายใหมครับ เพราะผมคิดว่าผมจะขอขนาด .๔๕ ให้ได้แม้ว่าจะยากขนาดใหนก็ตาม

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 04:29:10 PM »

ที่บ้านผมมีเป็นคำสั่งจาก ผู้ว่าราชการจังหวัดเวียนไปทุกอำเภอว่าหากใครจะขอขนาด .๔๐ .๓๕๗ .๔๔ และ .๔๕ ให้ทำหนังสือขึ้นไปให้ผู้ว่าอนุมัติเป็นรายไป คำสั่งนี้ติดไว้บนโต๊ะของคนที่รับเรื่อง ไม่ทราบว่าคำสั่งแบบนี้ชอบหรือถูกต้องตามกฎหมายใหมครับ เพราะผมคิดว่าผมจะขอขนาด .๔๕ ให้ได้แม้ว่าจะยากขนาดใหนก็ตาม

ขอบคุณครับ
จังหวัดไหนครับ.. Huh

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 05:18:11 PM »

ที่บ้านผมมีเป็นคำสั่งจาก ผู้ว่าราชการจังหวัดเวียนไปทุกอำเภอว่าหากใครจะขอขนาด .๔๐ .๓๕๗ .๔๔ และ .๔๕ ให้ทำหนังสือขึ้นไปให้ผู้ว่าอนุมัติเป็นรายไป คำสั่งนี้ติดไว้บนโต๊ะของคนที่รับเรื่อง ไม่ทราบว่าคำสั่งแบบนี้ชอบหรือถูกต้องตามกฎหมายใหมครับ เพราะผมคิดว่าผมจะขอขนาด .๔๕ ให้ได้แม้ว่าจะยากขนาดใหนก็ตาม

ขอบคุณครับ
จังหวัดไหนครับ.. Huh

ไว้ผมไปชนกับเขาก่อนแล้วผมจะบอกครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์