เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:33:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อปืนwalther G 22 ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 6942 ครั้ง)
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:13:38 PM »

พอดีผมอ่านหนังสืออาวุธปืน ฉบับเดือนเมษา 49 เห็น ปืนยาวwalther G 22 มีกล้องจุดแดง และเลเซอร์ ติดปืนมาด้วย
ชอบรูปทรงมันสวยดีครับ  ไม่ทราบว่าท่านสมาชิกพอจะมีข้อมูลอะไรแนะนำบ้างไหมครับ  ผมได้ใบ ป.3 ปืนยาวเดี่ยวลูกกรดมาแล้วด้วยครับ  เพิ่งจะซื้อกระบอกนี้เป็นกระบอกแรก  เลยอยากจะขอข้อมูลจากท่านๆ สมาชิกว่าในการซื้อจะต้องดูอะไรบ้าง และทำยังไงบ้างครับ  ขอบคุณมากครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 02:41:40 PM »

เห็นจขกท.บอกว่า จะซื้อปืนเป็นกระบอกแรก อยากให้ค่อยๆหาข้อมูลไปครับอย่าเพิ่งรีบร้อน

ปืนลูกกรดออโตยอดนิยมก็น่าจะศึกษาดูรูเกอร์ 10/22
ถ้าเป็นแบบลูกเลื่อนก็น่าจะศึกษาดูซีแซด452
ให้รู้จักปืน รู้วัตถุประสงค์ของตัวเองชัดเจน แล้วค่อยตกลงใจ
เพราะ Walther G22 ราคาค่อนข้างสูง ไม่มีอะไรให้เพิ่มให้แต่งมาก
ไม่ใช่ว่าWaltherไม่ดี ผมเองก็มี Walther G22 A3   Grin
แต่อยากให้ค่อยๆดูไป ป.๓ถือไว้ได้ ๖ เดือน คงไม่หนักมาก  Cheesy

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 03:17:49 PM »

เห็นจขกท.บอกว่า จะซื้อปืนเป็นกระบอกแรก อยากให้ค่อยๆหาข้อมูลไปครับอย่าเพิ่งรีบร้อน

ปืนลูกกรดออโตยอดนิยมก็น่าจะศึกษาดูรูเกอร์ 10/22
ถ้าเป็นแบบลูกเลื่อนก็น่าจะศึกษาดูซีแซด452
ให้รู้จักปืน รู้วัตถุประสงค์ของตัวเองชัดเจน แล้วค่อยตกลงใจ
เพราะ Walther G22 ราคาค่อนข้างสูง ไม่มีอะไรให้เพิ่มให้แต่งมาก
ไม่ใช่ว่าWaltherไม่ดี ผมเองก็มี Walther G22 A3 Grin
แต่อยากให้ค่อยๆดูไป ป.๓ถือไว้ได้ ๖ เดือน คงไม่หนักมาก Cheesy

ครับพี่...............เห็นด้วยกับพี่Tamrongครับผม..............

ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 04:04:26 PM »

ขอบคุณท่านสมาชิกที่ช่วยเตือนและช่วยแนะนำครับ

เพราะผมเห็นรูปทรงในหนังสือและได้ไปดูตัวจริงแล้วรู้สึกว่าสวยดี ไม่ยาวเกะกะมานัก  แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืนซักเท่าไหร่ครับ อาศัยอ่านๆ เอาตามหนังสือครับ

อยากให้ท่านพี่ๆ แนะนำครับ  เพราะ ป 3 ผมเป็นปืนยาวลูกกรด  ไม่ทราบว่าน่าจะเลือกซื้อยี่ห้อ และรุ่นอะไรดี  ส่วนงบประมาณมีพอสมควรครับ

วัตถุประสงค์ก็ไว้ยิงทดสอบเล่นบ้าง และใช้อยู่บ้านให้อุ่นใจนิดหน่อย  เพราะที่พ่อมีปืน .38 ลูกโม่ของโคลท์อยู่หนึ่งกระบอกครับ

ที่ผมชอบปืนลูกกรดเพราะกระสุนถูกและหาง่าย  บวกกับชอบใจตอนเรียน รด. ได้ไปลองยิงที่สนามของ รด. แล้วเห็นว่าแม่นยำดีครับ

ปล.ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป  ขออนุญาตช่วยแจ้งร้านและราคาที่น่าคบหาด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ
ปล.2 ราคาปืนต่อไปอีกไม่เกินหกเดือน น่าจะมีการปรับราคาลงบ้างหรือไม่อย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2006, 04:07:13 PM โดย quick » บันทึกการเข้า
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 05:07:31 PM »

ใจเย็นๆครับ เอาประเภทยอดนิยมหาอะไหล่ง่าย ผมใช้CZ ถูก ทน แม่น
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 06:18:21 PM »

g 22 นี่ราคาสูง และเคยอ่านในเวบของคุณนที(ร้านปืนประโยชน์)บอกว่าเป็นปืนที่ขายรูปร่างมากกว่าเรื่องความคงทนสู้ 10/22 หรือ cz452  ไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 06:25:55 PM »

ใจเย็นๆครับ เอาประเภทยอดนิยมหาอะไหล่ง่าย ผมใช้CZ ถูก ทน แม่น
g 22 นี่ราคาสูง และเคยอ่านในเวบของคุณนที(ร้านปืนประโยชน์)บอกว่าเป็นปืนที่ขายรูปร่างมากกว่าเรื่องความคงทนสู้ 10/22 หรือ cz452 ไม่ได้

อยากทราบรุ่นและราคาของ 10/22 (พานท้ายเป็นไม้หรือวัสดุสังเคราะห์) หรือ cz452  ครับ  และความนิยมและลักษณะการใช้งาน ความคงทนหน่อยครับ 

และอีกอย่างนึงครับ  เราซื้อปืนใหม่ต้องตรวจสอบอะไรบ้าง  และต้องทำยังไงบ้างครับ  ร้านไหนราคาน่าคบหาครับ

รบกวนท่านพี่ๆ ด้วยนะครับ  ผมมือใหม่ 
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 06:59:03 PM »

เพื่อนผมพึ่งซื้อมาครับปืนยังอยู่ในช่วงรันอินยิงเเล้วคาบปลอกบางนัดเเต่ผมว่าราคามันสูงไปหน่อยครับเพิ่มนิดหน่อยเล่นVQไปเลย Grin Grin Grin

[URL=h
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:00:20 PM »

คุณ quick จขกท. คงเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกบอร์ดนี้ใช่ไหมครับ
ลองใช้ฟังชั่นค้นหาคำ 452 หรือ 10/22 มีคุยกันไว้แยะแล้ว ตามอ่านกระทู้เก่าๆ ก็คงได้อ่านกันตาแฉะ  Wink
เรื่องราคาล่าสุด เห็นคุยกันอยู่ตรงนี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15156.0.html
 Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2006, 09:06:28 PM โดย Tamrong » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:20:35 PM »

เพื่อนผมพึ่งซื้อมาครับปืนยังอยู่ในช่วงรันอินยิงเเล้วคาบปลอกบางนัดเเต่ผมว่าราคามันสูงไปหน่อยครับเพิ่มนิดหน่อยเล่นVQไปเลย Grin Grin Grin

ไม่ทราบว่าเพื่อนท่าน444 ซื้อมาในราคาเท่าไหร่และร้านไหนเหรอครับ  ส่วน VQ นี่คือรุ่นไหนยี่ห้ออะไรเหรอครับ (ไม่รู้จริงๆนะครับ)
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 11:33:33 PM »

ผมมีอยู่ครับ ยิงดี ไม่ต้องแต่งเพิ่ม(หากซื้อยี่ห้ออื่นถูกกว่าตอนแรกครับ)

รูเกอร์บางกระบอก(ออโต้เหมือนกัน) แต่งแล้วแพงกว่าอีกครับ

ความแม่นกินกันไม่ลงครับ(อยู่ที่ผู้ยิงมากกว่า) ความคงทนอยู่ที่เจ้าของดูแลรักษาครับ

เพื่อนผมซื้อ CZ มาใช้ยิง5ครัง พังครับ (ทำปืนตกครับยิงยังไงก็ไม่แม่น)

ชอบแบบไหน ซื้อแบบนั้นครับ ราคาถ้าซื้อไหวแบบที่เราชอบมือ1ได้ก็ซื้อครับ

ถ้าซื้อมือ1ไม่ไหวก็รอซื้อมือ2ครับ อย่าซื้อแบบที่เราไม่ชอบครับ เพราะซักวันเราก็ต้องไป

ซื้อแบบที่เราชอบจนได้ครับ เสีย2ต่ออีก(จากประสพการณ์ส่วนตัวครับ)

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
หน้า: [1]
  พิมพ์