เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:44:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอใบ ป4 ทำยังไงบ้าง  (อ่าน 1760 ครั้ง)
tee_rer
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:16:51 PM »

อยากขอใบ ป4 ทำยังไงบ้าง คือผมเป็นนักศึกษาอยู่อายุ21ปี อยากได้ใบ ป4 เพื่อการกี่ฬาจะต้องทำยังไงบ้างผมอยู่ นนทบุรี ท่านใดทราบขอให้ช่วยตอบที
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:23:14 PM »

ยื่น  ป.1    ขอ  ป.3  ก่อน  ครับ  รายละเอียดติดต่อนายทะเบียน  หรือเจ้าหน้าที่อาวุธปืนในภูมิลำเนาครับ 

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:41:42 AM »

ยื่น ป.1 ขอ ป.3 ก่อน ครับ รายละเอียดติดต่อนายทะเบียน หรือเจ้าหน้าที่อาวุธปืนในภูมิลำเนาครับ

ขยายต่ออีกนิด...ขออนุญาตินะครับ...

เมื่อได้ป.3แล้ว.....จึงจะซื้อปืนจากร้านหรือจากบุคคลได้(ในกรณีเป็นบุคคล ในใบป.3ต้องระบุว่ารับโอนจากใคร)
ซื้อแล้วก็จะต้องทําการเปลี่ยนจากป.3ไปเป็นป.4....ซึ่งถ้าเรียกภาษาชาวบ้าน....ป.4ก็คือทะเบียนปืนนั่นแหละ
ส่วนป.3เป็นใบอนุญาติให้ซื้ออาวุธปืน.......ที่ยากก็คือใบป.3นี่แหละ...มีป.3แล้ว...ป.4ก็จะตามมาเอง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 10:08:23 AM »

ยื่น ป.1 ที่ที่ว่าการอำเภอที่เรามีภูมิลำเนาตามทะเบียนบ้าน(กทม.ยื่นที่วังไชยา นางเลิ้ง
  ตรงกันข้าม ธนาคารเพื่อการเกษตรฯ) เพื่อขอ ป.3 ครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
tee_rer
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 10:26:21 AM »

ขอบคุณมากครับ
Jarnoi
มองไกล ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 08:46:08 AM »

อยู่นนทบุรี ยื่นที่ว่าการอำเภอเมืองนนทบุรีชั้น 2 ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์