เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:18:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเป็นสาวก Ruger ด้วยคน....  (อ่าน 2255 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:01:29 PM »

.........ท่านนักสำรวจ....ลงรูปมาให้ดูน้อยไปหน่อยครับผม......ถ่ายไกลด้วยครับรายละเอียดไม่ค่อยชัด   คือว่าผมยังไม่มีเป็นของตนเองเลยให้ความสนใจเป็นพิเศษครับผม..............

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:04:49 PM »

เป็นปืนกระบอกแรกที่มี
ดูจากมาดตั้งท่าแล้ว คงไม่ใช่ปืนกระบอกแรกที่เคยยิง Smiley

ที่เคยยิง ส่วนใหญ่ ปืนยืม ลูกขอครับพี่  Grin Grin Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:06:48 PM »

.........ท่านนักสำรวจ....ลงรูปมาให้ดูน้อยไปหน่อยครับผม......ถ่ายไกลด้วยครับรายละเอียดไม่ค่อยชัด คือว่าผมยังไม่มีเป็นของตนเองเลยให้ความสนใจเป็นพิเศษครับผม..............
  รูป ถ่ายจากมือถือหน่ะครับ .... เอาไว้นัดเจอกันที่เชียงราย.... จะให้ลองของจริงเลย Grin Grin Grin
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:10:34 PM »

.....ไม่ใช่แม็กนั่ม.....หรือครับผม.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:10:40 PM »

..........ตัวนี้ไม่ใช่แม็กนั่มใช่ป่ะครับผม........แล้วผมกำลังจะตามไปเป็นสมาชิกในเร็ว ๆ นี้ครับผม...........
  ขนาด .22 LR ครับ ลูกที่ใช้ลองเป็นลูกแถม... แบบความเร็วสูง... หากเป็นแบบมาตรฐาน ไม่แน่ใจว่าจะแจมหรือเปล่า
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:16:55 PM »

.........พอจะบอกราคาได้ป่ะ    สนใจจริง ๆ ผมต้องเป็นสาวกแน่นอนครับ  โบนัสใกล้ออกแล้ว......บอกหลังบ้านก็ได้ครับผม.....

jce_kku
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:17:21 PM »

ยินดีด้วยครับ

ตัวนี้ผมก็อยากได้ ติดตรงนายทะเบียนขอร้องให้เว้นวรรคไปก่อน
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:18:32 PM »

หลังจากที่ทราบข่าวเรื่อง ป.3 ผ่าน... กินไม่ได้ นอนไม่หลับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไปเอามาแล้วครับเมื่อวาน .... เป็นปืนออกตัวกระบอกแรก หลงรัก หลงรัก ราคาค่าตัวแพงกว่า กทม.หลายตังค์ แต่ยอมให้ถูกฟันครับ เพื่อแหวกทางให้กับกระบอกต่อไป.......

แล้วแพงกว่านี่เท่าไหร่ครับ บอกน้องๆเป็นวิทยาทานด้วยคร๊าบ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:21:03 PM »

.........พอจะบอกราคาได้ป่ะ สนใจจริง ๆ ผมต้องเป็นสาวกแน่นอนครับ โบนัสใกล้ออกแล้ว......บอกหลังบ้านก็ได้ครับผม.....
   ซื้อ กทม. ไม่น่าเกิน 23 K. แต่ซื้อที่เจียงใหม่ แพงกว่าสัก 7-8 K.ครับ ขอ ป.3 เอง ลงไปซื้อที่ กทม. จะดีกว่า.. Grin Grin Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:28:30 PM »

สุดยอดเลย

ขอบคุณครับ..... คำชมนี้ทำให้ผมยิ้มแก้มปริเลย .... Grin Grin .. ความจริงน่าจะทำกลุ่มได้ดีกว่านี้ครับ แต่รู้สึกว่า สายตาผมมีปัญหา มอง ศูนย์หน้า... และเป้า ไม่ชัดเลย..... เป็นคนสายตาสั้น แต่ไม่ชอบสวมแว่นครับ ....
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:15:32 PM »

........ท่านนักสำรวจ.....ท่านพอจะทราบราคา Ruger 10/22  Magnum หรือไม่ครับ เดาเอาว่าก่อนท่านจะหยิบเจ้า LR ตัวนี้มาท่านคงถามราคาตัวอื่นบ้างอ่ะครับผม.........

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:15:51 PM »

ปืนสวย ยิงแม่นครับ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:23:52 PM »

........ท่านนักสำรวจ.....ท่านพอจะทราบราคา Ruger 10/22 Magnum หรือไม่ครับ เดาเอาว่าก่อนท่านจะหยิบเจ้า LR ตัวนี้มาท่านคงถามราคาตัวอื่นบ้างอ่ะครับผม.........
  Magnum ไม่ได้ถามครับ... และคิดว่าที่ร้านคงไม่สั่งเข้ามาเพราะหาคนเล่นยาก... ลูก ราคาแพงกว่า  LR เยอะ ...  ระยะ ยิง 50- 70 เมตร  LR ก็พอครับ.....(ในความคิดของผมนะ) .... หากยิงไกล กระสุนเล็ก... อยากได้ .17 HMR มากกว่าครับ... แต่บ้านเราคงหากระสุนยิงยาก
   คุณเเจ็ค จะเอาไปใช้ทำอะไรครับ หากแค่ยิงเป้า เฝ้าสวน  .22 LR น่าจะเอาอยู่  หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2006, 01:32:20 PM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:48:25 PM »

.....ผมตามจีบอยู่ครับ  คือว่าเพื่อนเอามาให้ใช้อยู่หลายเดือนแล้ว  กำลังอยู่ระหว่างเจรจากันอยู่  แต่ผมรู้ว่ายังไงก็ต้องเป็นของผมแน่นอน  ตอนนี้ก็อยู่กับผม ....... ผมว่ามันหนักหน่วงดีครับผม ...... กระสุนตอนนี้ผมใช้อยู่ 15 บาทครับ/นัด  ผมไม่มีวัตถุประสงค์อื่นครับผม .... สนามก็ไม่ได้เข้า  ยิงแต่ในบ่อดิน  ตามป่า  ตามสวน  เข้าป่าบ้างแต่ไม่บ่อย.......  ผมสำอางค์เกินไปแพ้ไปหมด ........ต้นฮัก ก็เข้าใกล้ไม่ได้  แมลงบางชนิดก็แพ้  กัดแล้ว นานหลายวันกว่าจะหาย  โอย...ลำบากครับ....แต่ชอบปืน  กำลังตามจีบอยู่หลายตัวนะ  แต่เป็นปืนใช้แล้ว  เจอก็ถาม ๆ ตอนนี้นายทะเบียนผมสบาย  แต่ไม่มีปัจจัยจะซื้อเท่านั้นเอง.......ก่อนตุลาคมนี้ต้องเอาให้ได้สัก 2 ตัว  ไม่งั้นเดี๋ยวเปลี่ยนนายทะเบียนจะแย่ครับผม.......

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 02:21:40 PM »

ขอให้คุณ แจ็ค ได้ปืนใหม่ ดั่งใจหวังครับ ลองเทียบกันให้ดี   กระสุน LR 3 ปัง.. ราคา เท่าแม็กนั่ม ปังเดียว... สุดท้ายก็แล้วแต่ใจชอบ  Grin Grin Cheesy
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์