เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:25:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ ลูกกรด CZ452 หน่อยครับ  (อ่าน 9584 ครั้ง)
dao
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 11:55:33 AM »

ช่วยแนะนำ การเลือกซื้อปืนลูกกรด CZ 452 หน่อยครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืน
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:05:34 PM »

รุ่น Standard ไม้บีช มีศูนย์เปิด
รุ่น Lux ไม้วอลนัท มีศูนย์เปิด
รุ่น Jaguar ลำกล้อง ยาว..ว.ว.ว.ว.ว เป็นพิเศษ มีศูนย์เปิด
รุ่น Varmint ลำกล้องอ้วนสั้น ไม่มีศูนย์เปิด
รุ่น American ลำกล้องบาง ไม่มีศูนย์เปิด

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:12:27 PM »

......ท่านอาจารย์แนะนำให้หมดทุกรุ่น.....ท่านเจ้าของกระทู้ต้องเข้าไปในเว็บแล้วเลือกพร้อมกับตัดสินใจเองละครับผม   ว่าแต่จะเอาไปใช้งานแบบไหนล่ะครับ..........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:15:31 PM »

.......ตกไปหน่อย  ที่ถามว่าจะใช้งานแบบไหน.....ท่านอาจารย์จะได้ฟันธงให้ใกล้เข้ามาอีกหน่อยไงครับผม  ส่วนตัวผมแล้วผมเอารุ่น Standard  ศูนย์เปิดครับผม  ผมไม่ได้ไปแข่งกับใคร  ใช้ยิงกระป๋อง  ลองปืน  คลายเครียดเท่านั้นเองครับผม......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
dao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:15:36 PM »

ขอบพระคุณครับ
ผมเอาไว้เฝ้าสวนผลไม้ และเอาไว้ยิงกระรอกแถวบ้านครับ
dao
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:19:28 PM »

มีชอบอยู่สองรุ่นครบ
รุ่น Standard ไม้บีช มีศูนย์เปิด
รุ่น Lux ไม้วอลนัท มีศูนย์เปิด
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:41:48 PM »

รุ่น Varmint ลำกล้องอ้วนสั้น ไม่มีศูนย์เปิด
รุ่น American ลำกล้องบาง ไม่มีศูนย์เปิด
รุ่น Jaguar ลำกล้อง ยาวเป็นพิเศษ มีศูนย์เปิด/ไม่มีในรูป

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:48:18 PM »

ชอบสองรุ่นนี้ ก็ตั้งหน้าตั้งตาโทรถามราคาร้านขายเลยครับ  อย่าวอกแวก   ตามวัตถุประสงค์ที่บอกมา รับรองไม่ผิดหวัง

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:07:54 PM »

หลงรัก
ครับ
ปืนกลุ่มนี้ดีครับ
 หลงรัก

pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:12:05 PM »

ได้สมาชิกอีกรายแล้ว.....สาวก 452...ขอให้โชคดีนะครับ
PANG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:47:58 PM »

ผมรบกวนพี่ๆหน่อยครับ ผมอยากแต่งไกซีแซด 452อี ให้เบาลงควรไปทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ ผมอยู่กรุงเทพครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 02:03:50 PM »

.......ไม่ลองมอง     Ruger  10/22  บ้างหรือครับผม  หันกลับมาดูแล้วเก็บไว้ในอ้อมใจอีกตัวก็ได้ครับผม......ยิ่งเป็นตัว  ออโต้  ไม่ค่อยดีครับ   .....มักกินลูก......

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 08:07:06 PM »

ผมรบกวนพี่ๆหน่อยครับ ผมอยากแต่งไกซีแซด 452อี ให้เบาลงควรไปทำที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ ผมอยู่กรุงเทพครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ง่ายที่สดเปลี่ยนสปริงไกครับ  ของผมใช้สปริงในจุกขวดปั้มโลชั่น สบู่เหลว

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 08:33:27 PM »

ขอให้ได้ปืนดีราคาถูกนะครับ ซื้อปืนตั้งใจให้แน่วแน่ครับ จะไม่ผิดหวัง อย่าเชื่อร้านปืนมาก บางร้านบอกว่าไม่ขายกระสุน ไม่ขายกล้อง แต่แนะนำ(ส่งต่อ)ให้ได้ คุณจะได้ของที่แพงกว่าร้านที่พูดคุยกันในเวปนี้ครับ ซื้อปืนแล้ว ค่อยๆหาของ ใจเย็นๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2006, 08:50:38 PM โดย เจมส์ » บันทึกการเข้า
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 04:30:56 AM »

ขออนุญาตถามครับ รุ่น Standard และ รุ่น Lux นอกจากแตกต่างตรงเรื่องไม้แล้วยังมีข้อแตกต่างตรงเรื่องอื่นๆมัยครับ
เช่น ความคงทน ความแม่นยำ ราคา และอื่นๆครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
หน้า: [1] 2
  พิมพ์