เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:42:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนพกแบบ 1911 ขนาด 9mm มีของยี่ห้ออะไรบ้างครับ  (อ่าน 7931 ครั้ง)
POOR
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 12:23:12 PM »

ขอรบกวนถามพี่ๆว่า ปืนพกแบบ 1911 ขนาด 9mm ที่มีลำกล้องยาวประมาณ 3 นิ้วครึง ถึง 4 นิ้วครึ่ง ที่ยังผลิตขายอยู่ นอกจาก KIMBER - Pro Carry II, Tactical Pro II กับ BUL – M5 Commander แล้วยังมีรุ่นอื่นอีกไหมครับ ที่พอหาซื้อได้ในบ้านเรา

แล้วพี่ๆเห็นว่า Pro Carry II เป็นยังไงบ้างครับ น่าใช่ไหม แล้วราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วปืนรุ่นนี้มีแม็กที่จุได้มากกว่าสิบนัดขายไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:32:14 PM »

ยังมี พารา กับ สปริงฟิวร์ครับ ลำกล้อง 3.5 นิ้วสวยมากๆ Grin

เดี๋ยวท่านอื่นๆคงมีรูปให้ดูครับ ราคาดี ไม่แพงเกินไปครับ

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 02:10:38 PM »

:VOV:1911.9มมไม่ค่อยได้รับความนิยมเท่าไหร่นะครับในบ้านเราเดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบครับ หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 02:17:24 PM »

แล้วก็ Springfield ครับ  ลองถามที่ ม.ฮะฯ  ดูครับ เป็นตัวแทน

POOR
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 02:28:31 PM »

พี่ๆพอจะช่วยระบุรุ่นด้วยได้ไหมครับ ผมลองเข้าไปดูในเว็บของ springfield ขนาด 9mm ผมหาเจอแต่ที่เป็น full size อะครับ ยาวตั้ง ห้านิ้วแหนะครับ

ส่วนของ para ขนาด 9mm ก็มีแต่ ห้านิ้ว กับ สาม  นิ้วอะครับ

http://www.paraord.com/product/specs.html

http://www.springfield-armory.com/prod-pstl-1911-fs.shtml

ขอบคุณมากครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 03:42:24 PM »

ทําไมถึงจํากัดตัวเลือกว่าต้องแบบ1911ล่ะครับ....
9มม...มีปืนชั้นดีอยู่เยอะมาก จนบางครั้งเลือกกันไม่ถูก รักพี่เสียดายน้องซะส่วนใหญ่
ราคาก็มีตั้งแต่ พอสมควรไปจนถึงสมควรพอ(ได้แล้ว)

จํากัดตัวเลือกด้วยระบบ...จ่ายแพงนะครับ  Grin Grin Grin

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
kornkzj95
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

Drive a Legend Drive a Land Cruiser

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 03:54:45 PM »

STI LS9  พอจะตรงตามคุณสมบัติที่ จขกท กำหนดมา

แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้มีร้านไหนนำมาขายบ้าง เคยเห็นที่ร้านปืนธงนานแล้ว
  Smiley

Caliber   9 m.m. and .40S&W
Frame   Frame: STI compact, Steel, STIppled front strap.
Grip Panels   Rosewood Thin panels
Slide Features   STI Bullet Style Front and Rear Serrations
Trigger   STI long curved
Barrel   3.4” STI fully supported, ramped bull barrel
w/ linkless lock up
Safeties   Blue STI Grip and Single sided thumb
Guide Rod   STI RecoilMaster
Sights   Slide integral front w/ Heinie Low mount rear
Overall Length   7.0”
Width   .765” across steel, 1.06” across grips
Weight   28.0oz 
Finish   Flat Blue
Competition Approvals   IPSC, USPSA, IDPA

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2006, 06:12:08 PM โดย EclipsePro » บันทึกการเข้า
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 05:19:48 PM »

1911 ขนาด 9mm. Kimber 5นิ้วครับ มีหลายรุ่น ตัวสั้นไม่แน่ใจว่าทางร้านรับสั่งหรือไม่
ส่วนมากจะเป็น 11mm.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 05:29:04 PM »

ยี่ห้อนี้ทำขนาด 9 ม.ม.ในแบบ 1911 คับ...

แต่ไม่ค่อยเข้ามาบ้านเรา...

และลำกล้องไม่ค่อยสั้นอ่ะคับ...Grin
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 07:55:23 PM »

ทําไมถึงจํากัดตัวเลือกว่าต้องแบบ1911ล่ะครับ....
9มม...มีปืนชั้นดีอยู่เยอะมาก จนบางครั้งเลือกกันไม่ถูก รักพี่เสียดายน้องซะส่วนใหญ่
ราคาก็มีตั้งแต่ พอสมควรไปจนถึงสมควรพอ(ได้แล้ว)

จํากัดตัวเลือกด้วยระบบ...จ่ายแพงนะครับ Grin Grin Grin
ลองค้นหาใหม่ดูสิครับ ทุกตัวที่มีในเว็บของสปริงฟิลด์ เพราะผมเคยหาเจออยู่ 
ลองดูที่  http://www.springfield-armory.com/prod-pstl-comp.shtml

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 08:10:38 PM »

ทุกยี่ห้อ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 08:25:11 PM »

คงจะชอบรูปทรง 1911 .........เหมือนผม
KRIT-MAI
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 02:24:55 PM »

ผมใช้ Para-odnance P18 5 นิ้ว ผมว่ามันก็ไม่ใหญ่มากนะ(ในรูปนั่นละปืนผม) ก็แล้วแต่คนชอบอะนะ
หน้า: [1]
  พิมพ์