เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:27:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ขอป.3 ครับ  (อ่าน 1581 ครั้ง)
Bluestar
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 05:57:07 PM »

ทำงานอยู่ลำพูน ซื้อบ้านที่นี่ แต่ ชื่อยังอยู่ที่บ้านเดิมที่กรุงเทพ

ขอ ป.3 ที่กรุงเทพ ยากไหม หรือ ย้ายที่อยู่มาลำพูน แต่เพื่อนบอกว่าต้องรออีก 6เดือนถ้าย้ายที่อยู่ถึงยื่นได้
กะว่า จะขอที่กรุงเทพ เพราะอยาก มีกระปอกแรกสักที่ ไม่ต้องยืมของเพื่อน

รบกวนผู้รู้ด้วยว่า ป.3 กรุงเทพ ขอยาก กว่าตจว ไหม
กระว่า ขอ ปืนยาว .22 ครับ

If you love someting, Let it free, It's back to you, It is your, If it's not, It never mean to be.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 06:28:47 PM »

ตอบ...กทม.ก็เอาการอยู่(มีคนบ่นให้ฟังรวมทั้งร้านปืนก็ด้วย)...ของผมทะเบียนบ้านอยู่ตจว....เลยไม่เคยลองซะทีครับ
ลําพูน....ไม่ทราบครับ ต้องถามคนที่อยู่ลําพูน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 06:35:06 PM »

.......ที่ท่านเข้าใจน่ะถูกต้องแล้วครับ  ต้องมีภูมิลำเนาเกิน 6 เดือน  แต่ที่กรุงเทพ ฯ สำหรับท่านก็ไม่น่าจะยากนะ  แต่จะให้สะดวกเหมือนบ้านนอกอย่างที่ผมอยู่คงไม่เท่ากันครับผม   ฟังดูแล้วท่านยังไม่ได้ลองขอเลย  แล้วจะทราบอย่างไรว่ามันมีปัญหาอย่างไรบ้าง  อย่าลืมเอามาลงให้เพื่อน ๆ ได้รับทราบด้วยละกันนะครับผม..........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 07:58:44 PM »

ผมกำลังจะย้ายชื่อเข้า กทม. ในเร็ววันนี้ครับ กะว่าถ้าครบหกเดือนเมื่อไหร่จะลองขอดูเหมือนกันครับ...แต่ผมว่าน่าจะลองขอดูก่อนนะครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 08:09:40 PM »

ถ้าเตรียมเอกสารไปพร้อมก็ไม่ยากครับแต่รอนานหน่อยเท่านั้น โดยเฉพาะหลักทรัพย์เตรียมไปเยอะๆ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:12:20 PM »

ถ้าเตรียมเอกสารไปพร้อมก็ไม่ยากครับแต่รอนานหน่อยเท่านั้น โดยเฉพาะหลักทรัพย์เตรียมไปเยอะๆ
เห็นด้วยทุกประการ Smiley Smiley Smiley
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:14:00 PM »

ถามต่อนะครับ... โดยปกติ กทม. เราสามารถที่จะให้ร้านปืนดำเนินการเดินเรื่องได้หรือเปล่าครับ...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 09:37:35 PM »

ตั้งแต่งานทะเบียนอาวุธปืนย้ายมาอยู่กับกรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย..ชาวกทม. บ่นกันอุบ ขั้นตอนยุ่งยากขึ้น
ใช้เวลานานขึ้น ฯลฯ ..แต่ก็เห็นอนุญาตกันปกติ..
..ต่างจังหวัด จะว่าง่ายก็ง่าย จะว่ายากก็ยาก..บางที่แค่ผู้ใหญ่บ้านเซ็นต์รับรองความประพฤติก็ขอได้แล้ว(น้ำร้อนน้ำชานิดหน่อย)เอกสารประกอบแทบไม่จำเป็น..บางที่ยุ่งยากคนนั้นเซ็นต์คนนี้เซ็นต์ หาเอกสารประกอบวุ่นวายไปหมด เผลอๆไม่ยอมอนุญาตอีก..
....ลองขอดูก่อนครับ คุณสมบัติครบตามกฎหมายกำหนดไม่น่าจะยากนัก..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 10:00:05 PM »

ถามต่อนะครับ... โดยปกติ กทม. เราสามารถที่จะให้ร้านปืนดำเนินการเดินเรื่องได้หรือเปล่าครับ...
Winkผมว่าเดินเองดีกว่าครับ ถ้าให้ร้านปืนดำเนินการก็ต้องรอเหมือนกันครับ เสียเงินมากกว่ารอเท่ากันครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 02:21:17 AM »

ผมว่าที่ร้านบอกเดินเรื่องให้ รู้สึกจะแค่ถือเอกสารเข้าไปเฉยๆนะครับ เรื่องเวลาผมก็เห็นมาหลายท่านครับ นานเท่าๆกัน Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์