เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:25:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้ใช้หรือผู้รู้...HK P7ครับ  (อ่าน 2471 ครั้ง)
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 08:38:53 PM »

โชว์ซีแซดกระบอกขวาสุดด้วยสิครับ Cheesy
สุดยอดแห่งสายตาจริงๆ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 08:58:22 PM »

P7 ยิงมากๆ ร้อนอยู่แล้วครับ
ของผมเป็นรุ่นเก่า ไม่มีที่กันความร้อนเหนือโกร่งไก
ยิงไปซัก 20 นัด ก็ร้อนแย่แล้วครับ
 Grin Grin Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 06:12:43 AM »

ซ้อมยิง P7  ยิงติดต่อเร็ว ๆ ไม่ได้ 
ต้องยิง แล้วพัก

Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 02:09:13 PM »

ว่าไปสีม่วงก็สวยนะ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 02:17:20 PM »

ซ้อมยิง P7 ยิงติดต่อเร็ว ๆ ไม่ได้
ต้องยิง แล้วพัก

ที่ว่าร้อนน่ะ....ขนาดที่ว่าแตะก็สะดุ้งเลยครับ...ร้อนจริงๆ

โชว์ซีแซดกระบอกขวาสุดด้วยสิครับ Cheesy

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เห็นแค่โกร่งไก...อืม...ถ้ามีแฟนพันธุ์แท้อีก...คุณอ๋องไม่สน ?

CZ 75 Compact เหล็กแท้แน่นอนหนักอึก...แต่ชอบสุดครับ ตัวโปรดผม

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 02:34:48 PM »

Huhสงใสเหมือนกันครับของเพื่อนผมยิงแล้วปลอกดีดออกลอยไกลมาก Huh

ไม่ได้สังเกตุเลยครับ....แต่ถ้าให้เดานะ...P7เกือบทั้งหมดน่าจะยิงด้วยลูกจริง คิดว่าไม่ค่อยมีใครใช้ลูกซ้อม เพราะกลัวตะกั่วไปอุดรูระบายก๊าสครับ...ยิงลูกจริง ปลอกเลยดีดได้แรง....ผมเดาจากที่เคยยิงCZ...ถ้าใช้ลูกจริงยิง ปลอกดีดไกลมาก เกือบๆ2เมตร ถ้ายิงกับลูกซ้อมre-loaded...ปลอกดีดขึ้นตรงๆ แล้วก็หล่นลงหัว...ใส่เสื้อขาวยิง ยิงเสร็จเหมือนดัลเมเชี่ยนเลย...ด่างทั้งตัว เปื้อนเป็นจุดๆ  Grin Grin Grin

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 02:42:48 PM »

เป็นเรื่องปกติครับ...............แก๊สร้อน วิ่งลงไปดันลูกสูบอยู่ข้างล่างลำกล้อง ในจังหวะหน่วงเวลา

ยิงติดต่อกันมากๆ ย่อมร้อนเป็นเรื่องปกติครับ.................อย่ากังวล

Huhสงใสเหมือนกันครับของเพื่อนผมยิงแล้วปลอกดีดออกลอยไกลมาก Huh

ไม่ต้องสงสัยครับ.................ของเขาทำมาดี คัดปลอกแน่นอนและดีดไกลมาก

HK P7M8 เป็นปืนพกออโต ที่ผมเห็นว่าดีดปลอกไกลที่สุด และลงในตำแหน่งเดิมด้วย

ปืนบางรุ่นดีดปลอก ป๊อกๆแปกๆ แถมเข้าคอเสื้อคนยิงอีกต่างหาก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 03:28:18 PM »

ไม่ต้องสงสัยครับ.................ของเขาทำมาดี คัดปลอกแน่นอนและดีดไกลมาก

HK P7M8 เป็นปืนพกออโต ที่ผมเห็นว่าดีดปลอกไกลที่สุด และลงในตำแหน่งเดิมด้วย

ปืนบางรุ่นดีดปลอก ป๊อกๆแปกๆ แถมเข้าคอเสื้อคนยิงอีกต่างหาก

ลูกซ้อมก็ดีดแรงครับ ระดับปากเพื่อนพอดีพอดี ทุกนัดเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin Grin Grin Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 06:32:03 PM »

ผมรู้จักหลายคนเลยครับที่มี P7 แล้วใช้ลูกซ้อมยิง ทั้งที่เป็นปืนส่วนตัว และปืนหลวง ยังไม่พบปัญหาใดๆถ้าความสะอาดถูกต้องตามคู่มือครับ จะพบบ้างก็คือคราบตะกั่วสะสมที่ลูกสูบมาก

ส่วนที่กลัวรูก๊าซตันนั้น ใช้คลิปหนีบกระดาษ ดัดแล้วตัดเป็นตัวแอล สามารถแทงทำความสะอาดรูก๊าซได้ครับ

การใช้ลูกซ้อมกับ P7 นั้น จริงอยู่ที่ทางผ้ผลิตไม่แนะนำ แต่ถ้าเราทำความสะอาดสม่ำเสมอและหมั่นตรวจสอบ จะไม่มีปัญหาใดๆ

แต่หากท่านมีเวลาน้อย หรือไม่ชอบการดูแลมากกนัก แนะนำว่ายิงลูกจริงไปครับ

เรื่องปลอกกระเด็นไกลนั้น ผมให้ข้อสังเกตุว่า ส่วนหนึ่งเพราะลักษณะของรังเพลิง P7 เป็น Flute Chamber มีร่องก๊าซรอบๆปลอกกระสุน ทำให้ปลอกกระสุนไม่บวมคับรังเพลิงครับ  โดยรวมก็คือเค้าออกแบบมาดีอย่างพี่มะขิ่นว่า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 11:30:23 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เห็นแค่โกร่งไก...อืม...ถ้ามีแฟนพันธุ์แท้อีก...คุณอ๋องไม่สน ?

ไม่เคยสนครับ
ขอบคุณสำหรับรูปปืนสวย ๆ ครับ

saranrom41
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 12:41:24 AM »

Smileyเรื่องความร้อนใน P7 นั้นเป็นเรื่องธรรมดาครับ  ที่สำคัญอีกอย่างหนึ่งคือเรื่องการหล่อลื่นนะครับ เพราะว่าความร้อนสูงอาจจะทำให้น้ำมันที่เราหล่อลื่นส่วนต่างๆ ไว้ระเหยหรือหมดสภาพไป ซึ่งเวลายิงมากๆ จะทำให้ปืนติดขัดได้  ผมเคยยิงโดยที่ปืนเก็บไว้นานไม่มีน้ำมันหล่อลื่นยิงไปประมาณ ๗๐ นัดเห็นจะได้ ลำเลื่อนค้างไม่ยอมเดินหน้าต้องรอให้เย็นทำความสะอาดและหล่อลื่นก็ยิงได้ปรกติ  หากหล่อลื่นดีๆ ถึงแม้ว่าจะร้อนแต่ก็สามารถยิงได้ครับติดต่อกัน (ยิงแบบมีการพักดูเป้า เปลี่ยนเป้า) ผมเคยยิงประมาณ ๓๐๐ นัดก็ไม่ติดขัดครับ Smiley
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 09:43:28 AM »

Smileyเรื่องความร้อนใน P7 นั้นเป็นเรื่องธรรมดาครับ ที่สำคัญอีกอย่างหนึ่งคือเรื่องการหล่อลื่นนะครับ เพราะว่าความร้อนสูงอาจจะทำให้น้ำมันที่เราหล่อลื่นส่วนต่างๆ ไว้ระเหยหรือหมดสภาพไป ซึ่งเวลายิงมากๆ จะทำให้ปืนติดขัดได้ ผมเคยยิงโดยที่ปืนเก็บไว้นานไม่มีน้ำมันหล่อลื่นยิงไปประมาณ ๗๐ นัดเห็นจะได้ ลำเลื่อนค้างไม่ยอมเดินหน้าต้องรอให้เย็นทำความสะอาดและหล่อลื่นก็ยิงได้ปรกติ หากหล่อลื่นดีๆ ถึงแม้ว่าจะร้อนแต่ก็สามารถยิงได้ครับติดต่อกัน (ยิงแบบมีการพักดูเป้า เปลี่ยนเป้า) ผมเคยยิงประมาณ ๓๐๐ นัดก็ไม่ติดขัดครับ Smiley

ขอบคุณสําหรับข้อมูลนี้ครับ...มีประโยชน์มาก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์