เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:01:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเสียวเยี่ยวแทบแตกไม๊ครับ  (อ่าน 4719 ครั้ง)
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 04:43:01 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจแบบนี้ผมว่าระหว่างช่องยิงให้สนามทำกำแพงกั้นหนาสัก 30 ซม.ทุกช่องยิงหน้าจะดีครับ

จะแบบนี้หรือแบบไหนก็ได้ครับ เห็นด้วยครับ ผมกลัวกับเรื่องนี้พอสมควรนะครับ ส่วนนึงตระหนักใน"สำนึกถึงความปลอดภัย"ของคนไทยว่ามีต่ำ ไม่ใช่แค่ทัวร์ต่างชาติที่ไร้สำนึกแบบนั้น เรื่องแบบนี้พลาด+ซวยครั้งเดียวก็เผาแล้วครับ จะต้องรอให้พลาดไปโดนตัวใหญ่ๆของสนามเองถึงจะล้อมคอกกันหรือครับ ถ้าติดขัดเรื่องงบประมาณ พวกเราพอจะตั้งเป็นโครงการสมทบทุนสร้างผนังป้องกันแบบนี้กันได้มั๊ยครับ ทำคล้ายๆผ้าป่ากฐินกันเลย ใครไปใช้สนามไหนบ่อย ก็บริจาคให้สนามนั้น ที่สำคัญ (กลัวจังบ้านเรา) ให้เงินทุกบาททุกสตางค์ที่เราลงขันถูกนำไปใช้"กันตาย"จริงๆ ไม่ทราบจะมีสมาคมอะไรหรือ"อาวุธปืน"จะเป็นแม่งานเรื่องนี้ก็จะได้กุศลดีนะครับ (แถมภาพพจน์อีกต่างหาก) คิดเล่นๆนะครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 07:48:55 AM »

ความจริงคณะทัวร์ไปลงถือเป็นรายได้ของสนามและบริษัทนำเที่ยวรวมถึงไกด์ด้วย
หากเจ้าหน้าที่มีปัญหาเรื่องภาษาก็ต้องพึ่งไกด์ให้ห้ามปรามและแนะนำได้ ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยให้มาก

Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 07:51:10 AM »

เวลาที่สอนสาวๆ มือใหม่  หลงรัก หลงรัก ยิงปืนออโต ผมจะให้เธอ บรรจุลูกครั้งละ 1 นัดเท่านั้นครับ ยิงแล้ว สไลด์แขวน แล้วปลดแม๊ก บรรจุลูก จนกว่าจะชำนาญ และเข้าใจในกฏความปลอดภัย ถึงจะให้ยิงต่อเนื่องได้

ปล.กล่องกระสุน BM กล่องม่วง มีประโยชน์นะครับ หลังกล่องมีกฏ 10 ข้อของการใช้ปืนอยู่ ผมตัดเก็บ แล้วเอาไปเคลือบแจกสาวๆ อยู่เป็นประจำ  Grin Grin
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 07:54:02 AM »

หลงรัก
ครับ
ผมเวลาไปใช้สนาม
หากมีช่องว่างให้เลือกจะเลือกซ้ายสุดครับ
 หลงรัก

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 10:09:54 AM »

จำได้สนามนี้มีประวัติ ปืนลั่นหลายศพแล้วครับ  เห็นท่าไม่ดีเก็บปืนออกมานั่งดูห่างๆก่อนครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 02:40:51 PM »

ถ้าเจอแบบนี้เยี่ยวไม่แตกครับ  แต่ถ้าโดนเลือดกระชูดเลย  รีบกลับบ้านดีที่สุดครับ
ซาโยนาระ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 03:53:01 PM »

ตกใจ เคยเจอกับตัวเองเหมือนกันครับที่สนามปืนพยนต์นครสวรรค์ ผมไปยิงปืนตามปกติ ช่องข้างๆมีผู้ชายกำลังสอนสาวๆ 2 คนยิงอยู่ คนแรกก็ยิงผ่านไปไม่มีปัญหาอะไร....แต่คนที่ 2 นี่สิครับ แกยิงลูกโม่ สมิธ คอมแบท 4 นิ้ว ที่ผมจำได้เพราะว่าพอแกยิงนัดแรกแกตกใจโยนปืนข้ามช่อง ( แต่ละช่องมีตะแกรงเหล็กสูงประมาณหัวคน ) ตกลงมาตรงที่ผมกำลังจะยิงปืนพอดีครับ ปืนมันตกมาข้างหลังผมตอนนั้นตกใจบวกกับโกรธที่เจ้าคนฝึกไม่ดูแลให้ดี เลยไปบอกเจ้าหน้าที่สนามที่เป็นผู้หญิงให้มาบอกกล่าวตักเตือน....แต่เจ้าผู้ชายที่มาด้วยกลับเดินมาหาผมแล้วบอกว่าทำไมคุณไม่หลบไปเองล่ะ น้ำเสียงข่มกันมาก เลยมีการโต้เถียงกันเล็กน้อย เรามันเจอแบบนี้ยอมไม่ได้ครับ.....สุดท้ายเขาก็ขอโทษ เรื่องก็เลยจบลงด้วยดีครับ ตกใจ เกือบอดใจไม่ไหวแล้ว ตกใจ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 04:42:20 PM »

เจอแบบนี้ต้องรีบเก็บข้าวเก็บของกลับบ้านครับ ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 04:52:58 PM »

คนอื่นทำให้เสียวนี่อันตรายกว่าทำเสียวเองนะครับ

บางโพ 5
อุทายี สีกาฬ
Jr. Member
**

คะแนน 0

"ปืน" มีโดยไม่ต้องใช้ ดีกว่าต้องใช้ แต่ ไม่มี

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 05:00:16 PM »

.............. Grin Grin..เคยเจอแต่คนไทย ครับ ผมเจอคนพวกนี้ที่ไร (มือใหม่) ผมก็มักจะเข้าไปเรียบๆเคียงคุยด้วย ถ้าดูท่าแล้วคุยดี ไม่ออกลูกยืด หรือข้านี้แน่ ......ผมก็จะคุยกัยเขาไปเรื่อยๆ และสอดแทรกเรื่องกฎการใช้สนาม และมารยาท ไปในตัว..และส่วนใหญ่ก็คุยและรับฟังด้วยดี.......... Grin Grin Grin

เห็นด้วยครับ  แทนที่จะหันหลังหนีแล้วปล่อยไปตามยถากรรม 

เราน่าจะช่วยกันตะล่อมเตือนแบบ "บัวไม่ช้ำ น้ำไม่ขุ่น" เพื่อความรู้ความเข้าใจ

ที่ถูกต้อง จะได้ไม่มีใครต้องเดือดร้อนตกเป็นข่าวบนหน้าหนังสือพิมพ์ให้พวกเกลียดปืน

นำไปใช้เป็นข้อมูลอ้างอิงได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2006, 05:04:58 PM โดย อุทายี สีกาฬ » บันทึกการเข้า
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 10:05:11 PM »

ผมเคยทำคนอื่นเสียวฯ น่ะครับ
สมัยเข้าสนามครั้งแรก

พี่ท่านหนึ่งเขายิงอยู่ช่องห่างไปสัก 4-5 ช่อง เดินมาบอกว่าให้ล็อคข้อมือด้วยนะ ระวังอย่าให้มันสะบัดไปมา
ผมก็รับฟังและระวัง+ปฏิบัติตามครับ  ก็ดีครับ

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์