เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:01:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนของตี่ใหญ่ดีแค่ไหน...ครับ!!!!  (อ่าน 10372 ครั้ง)
glock19
มีศีล ... มีสมาธิ ... มีสติ ... จะมีปัญญา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

glock19

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 09:40:25 PM »

เอาไปลบ แล้วแกะเป็น COLT หลอกขายคนแถวนี้ 45,000 บาท ไม่รู้เรื่องเลย  ผมเคยยิงมาแล้ว US. อายครับเพราะฟิตติ้งดีมาก แม่นมาก คันปดสไลท์ยาว คันเซฟยาวหลังอ่อนบีเวอร์ จากโรงงาน คุ้มสุดๆ เหล็กดีกว่ารุ่นเก่า 213 มากๆ ดีกว่าปืนหลายๆ ประเทศ ไม่เช่นนั้นรุ่น NP28 ,  NP29 ทำตลาดขาย USA. โดยตรง  ที่เป็นของ COLT โดยตรงไม่ได้หรอกครับ

Glock19
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 11:02:34 PM »

เอาไปลบ แล้วแกะเป็น COLT หลอกขายคนแถวนี้ 45,000 บาท ไม่รู้เรื่องเลย  ผมเคยยิงมาแล้ว US. อายครับเพราะฟิตติ้งดีมาก แม่นมาก คันปดสไลท์ยาว คันเซฟยาวหลังอ่อนบีเวอร์ จากโรงงาน คุ้มสุดๆ เหล็กดีกว่ารุ่นเก่า 213 มากๆ ดีกว่าปืนหลายๆ ประเทศ ไม่เช่นนั้นรุ่น NP28 ,  NP29 ทำตลาดขาย USA. โดยตรง  ที่เป็นของ COLT โดยตรงไม่ได้หรอกครับ

Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh :Smiley

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 11:15:56 PM »

Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh Huh :Smiley
ตกใจ ตกใจ ตกใจ  เล่นแบบนี่ไม่ดีแน่ Tongue

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
glock19
มีศีล ... มีสมาธิ ... มีสติ ... จะมีปัญญา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

glock19

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 11:23:40 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เล่นแบบนี่ไม่ดีแน่ Tongue
อย่าตีความที่ตัวอักษรกันมากเลยครับ   ผมไม่อยากให้ดูอะไรแต่ภายนอกครับ  และไม่ได้แนะนำให้ทำเพราะผมเล่นของเดิมๆ และผมดูออกขาดแน่นอน  แต่หมายถึงคนที่ดูถูกรุ่นนี้  ทำเหมือน 1911 มากๆๆๆ ครับ  และมีคนทำมาแล้วด้วยครับ  เจอมาจึงเล่าต่อ
หากเพื่อนๆ ไม่พอใจก็ต้องขอโทษด้วยครับ Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2006, 11:41:06 PM โดย glock19 » บันทึกการเข้า

Glock19
ugly gun
Full Member

คะแนน 0

เกิด แก่ เจ็บ ตาย

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 11:30:20 PM »

ชะอุ๊ย ไปดีกว่า ตกใจ

อิทังเม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหตุ ญาตะโย โหตุ......
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 12:31:03 AM »

ตังค์เหลือเก็บ ผมซื้อใช้แน่นอนคับ(แต่ผมต้องมี Colt ครบทุกแบบก่อนนะ Grin)เอามาเปรียบกันให้จะจะไปเลยคับ Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 05:18:46 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เล่นแบบนี่ไม่ดีแน่ Tongue
อย่าตีความที่ตัวอักษรกันมากเลยครับ   ผมไม่อยากให้ดูอะไรแต่ภายนอกครับ  และไม่ได้แนะนำให้ทำเพราะผมเล่นของเดิมๆ และผมดูออกขาดแน่นอน  แต่หมายถึงคนที่ดูถูกรุ่นนี้  ทำเหมือน 1911 มากๆๆๆ ครับ  และมีคนทำมาแล้วด้วยครับ  เจอมาจึงเล่าต่อ
หากเพื่อนๆ ไม่พอใจก็ต้องขอโทษด้วยครับ Cry

คิดต่อเล่นๆ  แล้วในใบป.4ไม่ระบุชื่อผู้ทำปืนหรือครับ  น่าจะดูออกง่ายๆก็ตรงนี้  ยกเว้นพวกขึ้นทะเบียนปืนเถื่อนแล้วไม่ได้ลงไว้ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 07:25:41 AM »

เอาไปลบ แล้วแกะเป็น COLT หลอกขายคนแถวนี้ 45,000 บาท ไม่รู้เรื่องเลย 
........................................................... ........................................................... .....................
Colt...... Made in china...... ตกใจ   ตกใจ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 07:36:00 AM »

ปืนไทยทำ เค้ายังแกะเป็นโคลท์ ขายกันเยอะแยะไปครับพี่น้อง...
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 07:48:12 AM »

หลงรัก
ครับ
ผมเคยเห็นสไลเกลี้ยงๆ
ได้ข่าวว่ามาจากฟิลิฟิน
ขายตัวละ 10000 บาท
มาทีเป็นลังๆครับ
คนเอามาบอกว่ามาครั้งหน้าจะเอามาให้ใช้ 1 ตัว
รอตั้งนานไม่เคยได้ใช้ฟรีสักที
แต่ก็ดีครับผมไม่ชอบทำผิด กม.
 หลงรัก
คุณหมอที่ไปสนามชายแดนเล่าว่า
คนเขมรเอามาขาย โหลละ 1000 บาทครับ
ตอนนี้ท่านยศแค่ร้อยโท
แสดงว่าคงไม่นานนัก
 หลงรัก

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 02:27:51 PM »

ปืนที่เข้ามาขายในตลาดเมกาบางส่วน บางบริษัทที่ผลิต ที่ส่งเข้ามาขายได้ก็ไม่ได้หมายความว่าปืนของเขาคุณภาพดี
กว่าปืนที่ผลิตในนี้ ปัจจัยหลักๆในเรื่องการทำตลาดคือราคา อย่างโคลท์ขายรุ่นเดียวกัน750เหรียญ แต่ปืนราม่า หรือนอริโก้ขาย210 หรือ240เหรียญ
คนที่ซื้อปืนใหม่ๆแบบว่าไม่มีประสพการณ์ก็ต้องเลือกราคา210เหรียญเป็นอันดับแรก อย่างปืนคิมเบอร์ทำตลาดใหม่ๆ ขาย1911รุ่นแรกที่ออกมาราคา499หรือ510เหรียญเองโคลท์ขาย600กว่าๆ ใกล้ๆ700เหรียญ แต่เมือปืนติดตลาดแล้วตอนนี้คิมเบอร์ขึ้นราคามาใกล้ๆกับโคลท์
แต่ปืนนอริโก้ตอนนี้ไม่เห็นมีวางขายในร้านปืนนะครับ ผมยังไม่ทราบว่าที่หายไปด้วยสาเหตุอันใด
ugly gun
Full Member

คะแนน 0

เกิด แก่ เจ็บ ตาย

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 02:47:19 PM »

อ่านแล้วสงสารคนซื้อเหมือนกันดันมาเจอผู้เยี่ยมยุทธ์ Cool

อิทังเม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหตุ ญาตะโย โหตุ......
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 03:35:35 PM »

30k สภาพเกือบ 100 ผมว่าก็สมมาพาควรนะครับราคานี้ สำหรับปืนนอริงโก้ สไตล์ 1911 ... อะไหล่หาง่าย สภาพโครงสร้างแข็งแรง ผมเคยยิงรุ่นนี้เหมือนกัน ใช้ได้เลย เค้าขายกัน 40-45k แหน่ะ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 01:00:33 PM »

Cheesy  ผมว่าเก็บตังเพิ่มอีกแล้วซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ  Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์