เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:24:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟฉายรุ่นนี้ทนทานแค่ไหน  (อ่าน 6895 ครั้ง)
charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 09:21:53 PM »

ผมก่ะใช้รุ้นนี้  มี2ตัว ซื้อมาเสียค่าโง่เยอะเลยครับ  (ซื้อมาแล้วเปลื่ยนนู่นเปลื่ยนนี่ พันก่าๆเองคับต่ออันครับ)
ตอนนี้ก็ซื้อ ถ่านชาร์ต และอีกหลายอย่างมาคุณ ...(จำชื่อไม่ใด้ครับ)ที่ประกาศขายของในเวปนี้
อ้างอิงกระทู้นะครับด้านล่างนะครับ
 http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,13719.0.html

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,13273.0.html
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 10:57:57 PM »

ของผมเป็นของ นอรินโก้.....ได้มาตอนเขาแถมกับปืนครับ..........ให้ถ่าน 3A รวม 3 ก้อน....สว่างดีมาก....เป็นหลอดแบบ ซีนอน.....ให้แสงในที่มืดได้ดีมากครับ........ถึงเป็นของฟรี....แต่คุณภาพก็เชื่อถือได้ทีเดียวครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 12:45:37 AM »

เรียนตามตรงว่าไฟฉาย police นี่ค่อนข้างไม่น่าใช้คับ...

ทั้งวัสดุและคุณภาพต่ำเอามากๆ...

ถ้าอยากใช้จริงๆก็ควรเลือกแบบถ่านก้อนเดียวและไม่ใช้ถ่านชาร์ทคับ...

เพิ่มเงินอีกหน่อยซื้อพวก Luxenon มาใช้สบายใจกว่าคับ...Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 01:19:25 AM »

เรียนตามตรงว่าไฟฉาย police นี่ค่อนข้างไม่น่าใช้คับ...
ทั้งวัสดุและคุณภาพต่ำเอามากๆ...

ถ้าราคา 250 ก็ไม่น่าใช้
แต่ผมซื้อมาจากจีน  ราคาแค่ 50 บาท  ทุกวันนี้ยังใช้ได้อยู่ครับ
ถ่านลิเธี่ยม ชาร์จได้ ของจีน 3.7 โวลท์  เอามาใช้กับไฟฉายทั่วไปไม่ได้หรอกครับ  ต้องใช้กับไฟฉาย หรือเลเซอร์ที่มีเรกกูเลเตอร์ คุมโวลเตจ
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 05:50:56 AM »

ผมก็ใช้อยู่ส่องสว่างไกลมาก 50 เมตร สบายแต่เปิดนานๆ จะร้อนมือ ถ่านก็แพงก้อนละร้อยกว่าบาท
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 06:11:15 AM »

ถ่านก็แพงก้อนละร้อยกว่าบาท

คลองถมที่กรุงเทพ ไม่ถึงร้อยบาทครับ

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 09:25:08 PM »

ชัวไฟท์จีน900บาทครับใช้ถ่านชาร์ดได้ใช้โคมของชัวไฟท์ก้ได้ โคมพร้อมหลอดของชัวไฟท์650บาทครับ ผมซื้อที่คลดงถม

ช่วยโพสท์รูปให้ดูหน่อยสิครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 09:01:37 AM »

ผมใช้อยู่ครับอันแรกราคา 350 บาทซื้อที่คลองถมด้วยความที่ไม่อยากซื้อถ่านบ่อย   เลยหาถ่านชาร์ทมาใช้แทนปรากฏว่าหลอดเดิม  6V ขาดหาหลอดมาเปลี่ยนใหม่เป็น 7 v  มีปัญหาอีก คราวนี้โคมไฟละลายครับโคมเป็นพลาสติก  ที่แรกผมนึกว่าโคมไฟเป็นอลูมิเนียมซะอีกตกลงอันแรกก็หมดอายุการใช้งานไปเลย     ไม่เข็ดครับเดินคลองถมอีกเห็นอีก หลงรัก หลงรัก หลงรักกะจะซื้อฉะเพราะโคมไฟคนขายบรรยายว่าเป็นโคมอลูมิเนียมแท้ๆพร้อมทั้งแสดงคุณภาพให้ดูโดยการถอดโคมไฟออกมาแล้วเอามีดขูดให้ดูเนื้ออลูมิเนียมจนผมต้องบอกว่าพอแล้วเดี๋ยวเสียเนื้อโลหะหมด   ตกลงซื้อใหม่ในราคา  300 บาท   ถูกกว่าของเดิมอีก  ยังใช้อยู่ทุกวันนี้เลยครับใช้ติดกับปืนยาว  CZ ไว้ยิงหนูตอนกลางคืนครับสว่างดีครับ  คราวนี้ไม่มีปํญหาเลยสว่างไกล ร่วม 100 เมตร  และเปิดได้นานเท่าที่เราต้องการแต่จะร้อนมือครับถ้าเปิดเป็นเวลานานๆ   ทั้งถ่านชาร์ทและหลอดอะหลั่ยก็ซื้อที่คลองถมทั้งนั้นละครับขยันเดินขยันถามเดี๋ยวก็มีของถูกใจให้ใช้จนได้ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 01:06:54 PM »

Grin ผมใช้อยู่ครับ ซื้อมาใช้ตั้งแต่มีขายแรก ๆ หลอดและโคมรวมทั้งกระจกเลนส์ของเดิม คุณภาพห่วยมาก ละลายเมื่อเปิดใช้นาน ๆ เปิดใช้ประเดี๋ยวประด๋าวก็ไม่เป็นไร ถ้าจะใช้กับถ่านชาร์จต้องเปลี่ยนหลอดสำหรับถ่านชาร์จโดยเฉพาะ ตอนนี้ผมเปลี่ยนกระจกเลนส์เอากระจกหน้าปัดนาฬิกาใส่ (50 บาท) แล้วซื้อหลอด+โคม G&P G90 9v. 100 ลูเมนส์ ทำเลียนแบบชัวร์ไฟร์มาใส่ (450 บาท) ใช้กับถ่านชาร์จ สว่างดีกว่าชัวร์ไฟร์แท้ครับ Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 02:00:30 PM »

Grin ผมใช้อยู่ครับ ซื้อมาใช้ตั้งแต่มีขายแรก ๆ หลอดและโคมรวมทั้งกระจกเลนส์ของเดิม คุณภาพห่วยมาก ละลายเมื่อเปิดใช้นาน ๆ เปิดใช้ประเดี๋ยวประด๋าวก็ไม่เป็นไร ถ้าจะใช้กับถ่านชาร์จต้องเปลี่ยนหลอดสำหรับถ่านชาร์จโดยเฉพาะ ตอนนี้ผมเปลี่ยนกระจกเลนส์เอากระจกหน้าปัดนาฬิกาใส่ (50 บาท) แล้วซื้อหลอด+โคม G&P G90 9v. 100 ลูเมนส์ ทำเลียนแบบชัวร์ไฟร์มาใส่ (450 บาท) ใช้กับถ่านชาร์จ สว่างดีกว่าชัวร์ไฟร์แท้ครับ Grin
   ขอชมรูปหน่อยครับ พี่ใหม่ ..... หลอดสั่งกับ ..... ใคร ครับ พี่ใหม่

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์