เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:38:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกกระสุนปืนแบบลูกแบลงค์ หรือลูกหัวกระดาษ (แบบยิงแล้วเสียงดังก็พอ)มีขายหรือเปล่า  (อ่าน 5196 ครั้ง)
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 10:41:02 PM »

เอาไว้ให้คนที่ชอบยิงโชว์ตอนงานบวช งานแต่ง งานศพ ลูกปืนจะได้ไม่ตกไส่หัวชาวบ้านเขา
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 12:24:20 AM »

ที่ รวท.มีขนาด .38 sp.ลองสอบถาม Nai Mai ดู      
หรือโทร.ถาม 0 5627 8053,0 5627 8056 ต่อ 261
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2006, 02:35:05 AM โดย rerng » บันทึกการเข้า

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
sniper_kc
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:14:03 AM »

โหลดเองก็ได้นี่ครับ แต่อันตราย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:28:28 AM »

โหลดเองก็ได้นี่ครับ แต่อันตราย

พูดเฉยๆมันง่ายครับ...............

การโหลดกระสุนเอง เป็นการทำผิด กม.

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:30:47 AM »

เลิกยิงโชว์เสียก็สิ้นเรื่อง Wink

เปรียบเหมือนจะเลิกบุหรี่ทั้งที ก็ต้องลำบากหาแผ่นนิโคตินมาอม Grin Grin

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:52:50 AM »

ถ้าคิดจะยิงโชว์จุดปะทัดเอาดีกว่าครับ (หรือกระจับก็ได้ดังดี)

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 11:19:37 AM »

ถ้าคิดจะยิงโชว์จุดปะทัดเอาดีกว่าครับ (หรือกระจับก็ได้ดังดี)
    เคยเห็นเขาไล่ช้าง เขาใช้ท่อเหล็กครับ ท้ายตัน แล้วเอาประทัดใส่ตรงปาก แล้วจุดแรงดันของประทัดจะพุงออกข้างหน้า มีเสียดังมีแสง น่าจะ พอเอามาใช้แทนได้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 11:26:59 AM »

เคยเห็นเขาไล่ช้าง เขาใช้ท่อเหล็กครับ ท้ายตัน แล้วเอาประทัดใส่ตรงปาก แล้วจุดแรงดันของประทัดจะพุงออกข้างหน้า มีเสียดังมีแสง น่าจะ พอเอามาใช้แทนได้

Grin  แบบที่ท่าน RUGER ว่า  ผมก็เคยเล่นตอนเด็ก  ๆ   สนุกดีครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 11:30:24 AM »

ที่ รวท.มีขนาด .38 sp.ลองสอบถาม Nai Mai ดู      
หรือโทร.ถาม 0 5627 8053,0 5627 8056 ต่อ 261

Grin เบอร์โทรศัพท์ภายใน ของสนาม รวท. ยกเลิกไม่ได้ใช้แล้วครับ คงต้องไปที่สนามเอง Grin
 Grin กระสุนที่ว่าเป็นกระสุนพาราฟิน หรือกระสุนอัดเทียนครับ ขนาด .38 spl ถ้าจำไม่ผิดราคานัดละ 3.50 บาท หรือถ้าเอาปลอกเปล่าไปแลกเหลือนัดละ 3 บาทครับ Grin

SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 01:44:21 PM »

ต้องเข้าใจ นะพี่ คนมันชอบโชว์ปืน หากไปเตือนเขาก็มองหน้า หาว่ายุ่งอะไร 
ซึ่งหากเป็นคนที่เข้าใจอย่างพวกพี่ๆ คงไม่ต้องพูดกันมาก
แต่สำหรับชาวบ้าน  บางคนซื้อโกด์ลคัพ  มาไม่เคยยิงที่สนามเลย นอกจากตามงานศพงานแต่ง นี่ยังไม่รวม ลูกซองสั้น  9 มม.ส่วนใหญ่เป็น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ซึ่งผมเจอแบบนี้มาไม่ตำกว่า 10 คนแล้ว ในรอบปีที่ผ่านมา
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 02:23:25 PM »

ปากใครครับ?  Grin  (ใช้ข้อความกำกวม  Cheesy )

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
phofah
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 02:27:05 PM »

Grin เบอร์โทรศัพท์ภายใน ของสนาม รวท. ยกเลิกไม่ได้ใช้แล้วครับ คงต้องไปที่สนามเอง Grin
 Grin กระสุนที่ว่าเป็นกระสุนพาราฟิน หรือกระสุนอัดเทียนครับ ขนาด .38 spl ถ้าจำไม่ผิดราคานัดละ 3.50 บาท หรือถ้าเอาปลอกเปล่าไปแลกเหลือนัดละ 3 บาทครับ Grin
                   ราคาใหม่  นัดละ  5 บาท  นำปลอก (กระสุน) เปล่าไปแลกด้วยครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 05:39:38 PM »

แนะนำให้ใช้ปืนลูกซองครับ  แกะเม็ดกระสุนข้างในออกแล้วใช้ถั่วเขียว / เหลือง / ดำ / ข้าวโพด ก็ได้ครับ เพราะเคยใช้วันงานแต่งเพื่อนครูครับเสียงดังพอใช้ได้ (ห้ามใชเ้ข้าวสารนะครับเพราะจะแตกย้อนเข้ามาในชุดลั่นไกครับ)

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 05:55:38 PM »

แนะนำให้ใช้ปืนลูกซองครับ  แกะเม็ดกระสุนข้างในออกแล้วใช้ถั่วเขียว / เหลือง / ดำ / ข้าวโพด ก็ได้ครับ เพราะเคยใช้วันงานแต่งเพื่อนครูครับเสียงดังพอใช้ได้ (ห้ามใชเ้ข้าวสารนะครับเพราะจะแตกย้อนเข้ามาในชุดลั่นไกครับ)

ทำเกษตรหนทางใหม่  เดินยิงลูกซองฝังเมล็ดพันธุ์ลงในดิน สุดยอดจริงๆ ซ้อมมือไปในตัว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 05:59:21 PM »

ทำเกษตรหนทางใหม่ เดินยิงลูกซองฝังเมล็ดพันธุ์ลงในดิน สุดยอดจริงๆ ซ้อมมือไปในตัว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin Grin Grin

ผมทำไว้ใช้ยิงไล่วัยรุ่นในหมู่บ้านที่ชอบมามั่วสุมในโรงเรียนครับ (ใช้แต่เสียง)

หน้า: [1] 2
  พิมพ์