เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:36:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โศกนาฎกรรมจากปืนอีกแล้ว  (อ่าน 2703 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 06:21:24 PM »

เปลี่ยนเป็น โศกนาฎกรรมจากโทรศัพท์มือถือ ดีไหมครับ

ผมว่าเปลี่ยนเป็น โศกนาฎกรรมจากผัวเลว+เมา จะดีกว่านะ ...............ถึงแม้ไม่มีปืนมันก็อาจจะใช้อย่างอื่นก็ได้ครับ
แมวมันยังรู้จักรักลูกรักเมียมันเลย.......................ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ....................

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 06:24:59 PM »

ผมว่าถ้าขนาดนี้ คงไม่ใช่คนแล้วหล่ะครับ ไม่รู้จิตใจทำด้วยอะไร
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 06:41:41 PM »

ยังโชคดีที่สูญเสียไป 1 ถ้าไม่ยั้งคิดเสียก่อน คงสูญเสียเพื่อนหญิงของผู้สูญเสียไปอีก 1

บางโพ 5
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 06:45:37 PM »

...แย่จังครับ...
...ที่มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น...
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 06:57:04 PM »

เฮ้อ คนเรายิงกันง่ายจริงๆ อย่าว่าแหละครับ พิษรักแรงหึง มันน่ากลัวจริงๆ
 แฟนผมเคยบอกผมว่าถ้าผมไปมี หญิงคนใหม่ จะตัด จู๋ ผมทิ้งเลย น่ากลัวจริงๆ
  ขอแสดงว่าเสียใจกับ ครอบครัวคนจากไปด้วยครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 06:59:44 PM »

เฮ้อ คนเรายิงกันง่ายจริงๆ อย่าว่าแหละครับ พิษรักแรงหึง มันน่ากลัวจริงๆ
 แฟนผมเคยบอกผมว่าถ้าผมไปมี หญิงคนใหม่ จะตัด จู๋ ผมทิ้งเลย น่ากลัวจริงๆ
 ขอแสดงว่าเสียใจกับ ครอบครัวคนจากไปด้วยครับ

น่ากลัวจังเลยครับพี่..............เป็นผมแบบนี้ไม่กล้าเมาหลับแน่ๆ....เสียว0+0

('',) i" ตั ว โ ต
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 07:36:11 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
ครับ
แปลกดีครับ
มีโทรมาเครื่องแฟน
แต่สามีแย่งดู
สงสัยมีศึกอยู่ ระแวงกัน แทงใจดำกันอยู่มั่ง
แต่ก็เสียใจด้วยกับการ 0 เสียครับ
 หลงรัก
เรื่องของการระแวง
ผมเคยบอกเพื่อนๆว่า
หากมีเหตุการแบบนี้
อย่าทำผู้หญิงของเรา
รอ..และไปจัดการไอ้หน้า...คนนั้น
 ตกใจ

เ ป็ น คำ ต อ บ ที่ ถู ก ใ จ ผ ม ที่ สุ ด ใ น โ ล ก เ ล ย ค รั บ

____ไ ม่ ห ล่ อ แ ต่ อ ร่ อ ย ____
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 07:39:17 PM »

ไม่น่า..........เลย

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 07:43:55 PM »

คนสมัยนี้ อารมณ์ โมโหรุนแรงมากครับ น่ากลัว ตกใจ
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 09:01:22 PM »

แค่คิดเล่นๆนะครับว่า ผู้ชายคงบอกผู้หญิงว่า  สงสัยลูกในท้องไม่ใช่ของตัวเอง  ผู้หญิงคงประชดไปงั้นว่า ใช่อย่างที่คิดมั้ง  สามีเลยบันดาลโทสะยิงเอา  เพราะแค่โทรศัพท์เข้ามาแล้วยิงทิ้งเลยผมว่ามันเกินไป    ข่าวน่าจะบิดเบือนหรือพูดไม่ไหมดมากกว่าครับ  เหมือนข่าว เฒ่า รถ honda prelude ใจร้อนยิง คนหนุ่มที่มาชกต่อยด้วยจนตายเมื่อปีที่แล้วเพี่ยงแค่จะรีบเติมน้ำมัน    ตอนเริ่มเสนอข่าวพาดหัวซะ ว่าเฒ่าใจร้อนยิงหนุ่ม เมียท้องแก่แค่แย่งเติมน้ำมัน    สุดท้ายเอาเข้าจริงๆก็ไอ้หนุ่มนะแหละ ที่ใจร้อนเข้าไปด่าหาเรื่องต่อยเขาก่อนเพียงแค่บีบแตรให้ขยับรถไปหน่อยเท่านั้น   คนเขียนข่าวพวกนี้ ไร้จริยธรรมสิ้นดี ตัดสินและประนามความผิดแบบไร้เหตุผลไปก่อน  ยังไงอ่านข่าวแล้วอย่าเชื่อตามที่เขาเขียนทั้งหมดนะครับ  คิดให้เป็นกลางบ้าง    ผมว่าคนเราไม่ได้สิ้นคิดอะไรขนาดนั้นหรอกครับ
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:22:54 PM »

Angry..แค่ฟังเรื่อง ที่เพื่อนสมาชิกเล่ามาทั้งหมด รู้สึกหดหู่ใจจริงๆ เมียตนเองก็ตั้งท้องอยู่ด้วย ยังทำได้ลง ..จิตใจโหดเหียมจริงๆ Angry
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:48:55 PM »

..........เนื้อหาในข่าวที่ลงในกระทู้น้อยไปนะครับผม....ทำให้พวกพี่ ๆ ในเว็บเราต่างก็คิดกันไปคนละทิศละทาง.....แต่วันนี้คงมีเนื้อข่าวมาเพิ่มมากขึ้นครับผม......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:49:09 PM »

คงมีเรื่องลึก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ .....ในครอบครัวของเขาที่เราไม่รู้ครับ     ลักษณะนี้เหมือนบันดาลโทสะอย่างรุนแรงจนเกิดอารมณ์ชั่ววูบนะครับ  กว่าจะรู้ตัวก็....ผ่านไปแล้ว  Undecided   อย่างพวกเราถ้าเจอเหตุการณ์แปลก ๆ แบบนี้ก็ไม่รู้ว่าจะคุมสติได้แค่ไหนนะครับ   

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 11:02:48 PM »

ทำไม ไม่บอกว่าเหตุเกิดจากโทรศัพท์ล่ะครับ ?

ใช่ค่ะ..
 ทีรถชนคนตายทุกวัน..ยังเป็นเรื่องปกติเลย..

ผมฟังข่าวไปพร้อมกับสนธนาภาษาปืน พอได้ยินข่าวนี้ก็โพสเลย อยากให้ทุกท่านรู้ข่าวไปพร้อม ๆ กันเลย  (โพส เวลา 04.46)โพสแบบ... ชาว อวป....นะครับ ต้องเกี่ยวกับปืนไว้ก่อนครับ  เพราะรู้ว่าเดี่ยวคนที่ชอบยิงหลังคาบ้านคงสนใจนะครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 11:16:38 PM »

ขาดสติ  ยับยั้งชั่งใจ อารมณ์ชั่ววูบ และความหึงหวง จนทำให้เกิดความสูญเสีย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์