เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:17:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามชาว อวป.  (อ่าน 2058 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:37:00 PM »

เอาแค่อ่านแล้วเป็นที่เข้าใจกันในเวปก็พอครับ   ไม่ต้องคำนึงว่าถูกต้องหรือไม่ถูกต้องตามหลักคำย่อ  เพราะไม่ได้กำหนดไว้เหมือนคำย่อที่ใช้เป็นทางการอื่น ๆ อย่าง  กม.  , ก.ม.  คบ. ,  กศ.บ.  , ศษ.บ.  ฯลฯ   ครับ    Wink   

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:45:28 PM »

อ้าว  วมต.นึกว่าย่อมาจาก "ว้าเมียตาม"ที่แท้ก็ เวปมาสเตอร์ นี่เอง    คริคริ...หายสงสัย.....
ล้อเล่นนะคร้าบ....อิอิ...

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 12:53:16 PM »

อ้าว  วมต. นึกว่าย่อมาจาก  " ว้าเมียตาม "   ที่แท้ก็  เวปมาสเตอร์   นี่เอง  คริคริ ... หายสงสัย  .....
ล้อเล่นนะคร้าบ .... อิอิ ...

อืมม์   ......    วมต.    ก็ยังดีกว่า   ....    มมค.  ( เมียมาคุม )   ....   เล็กน้อย       หัวเราะร่าน้ำตาริน

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 02:21:16 PM »

ผมว่าดีกว่ามาก  ไม่ใช่แค่เล็กน้อย  Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 02:39:24 PM »

ยังมี  วมต.  ขล. อีก ......... Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 02:43:14 PM »

Cheesy Cheesy จขกท  อันนี้เห็นบ่อยๆครับ เจ้าของกระทู้ 

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 02:43:27 PM »

ยังมี วมต. ขล. อีก ......... Grin

พี่RUGERครับแล้ว ขล. แปลว่าอะไรครับ................^^ขอบคุณครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 02:59:27 PM »

ยังมี วมต. ขล. อีก ......... Grin
    พี่RUGERครับแล้ว ขล. แปลว่าอะไรครับ................^^ขอบคุณครับ
5555  ไม่บอกครับ บอกไม่ได้ เดี๋ยวโดน บล็อก อดเข้าเวป ฯ ........ รอท่านอื่นมาเฉลย ดีกว่าครับ ..... 55555

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 03:52:46 PM »

ถ้าจำไม่ผิด ราชบัณฑิตยสถานกำหนดว่าการย่อชื่อให้ใช้จุดเดียว เช่น กทม. ยกเว้นแต่เป็นคำย่อที่ใช้มานานเช่น นายแพทย์ จะใช้ นพ. หรือ น.พ.  ก็ได้ครับ

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 05:02:31 PM »

Cheesy Cheesy จขกท  อันนี้เห็นบ่อยๆครับ เจ้าของกระทู้ 

ย่อมาจากอะไรอ่ะครับเนี่ย

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:01:13 PM »

จขกท.  เจ้าของกระทู้ Grin Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:06:25 PM »

5555  ไม่บอกครับ บอกไม่ได้ เดี๋ยวโดน บล็อก อดเข้าเวป ฯ ........ รอท่านอื่นมาเฉลย ดีกว่าครับ ..... 55555

ออกอากาศไม่ได้แน่ๆครับคำนี้ ขล  Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:13:04 PM »

ออกอากาศไม่ได้แน่ๆครับคำนี้ ขล Grin Grin Grin
    หัวเราะร่าน้ำตาริน ครับ ผม เป็นเหมือนลูกเจี๊ยบ น้อยๆที่น่ารัก ในมือ ท่าน วมต. ขล.   หัวเราะร่าน้ำตาริน ขืนออกอากาศไปว่า ขล. =  ....... ละก็มีโดน ระงับการเข้าเวปฯ ชั่วคราวหรือ ไม่ก็อาจเป็น ถาวรเลย ........  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์