เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:38:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว  (อ่าน 3296 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 05:37:45 PM »

อย่างนี้ต้องหาปืนเพิ่ม Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 05:45:52 PM »

...ผมนึกถึงหนังเรื่อง Unforgiven ที่คลิ้นท์ อีสท์วูด สร้าง/กำกับ/แสดงนำ ฉากสุดท้ายที่ยิงกันในร้านเหล้าถูกกล่าวถึงว่าเหมือนการยิงกันจริงๆ มากที่สุด คือยิงกันไม่ค่อยโดน คลิ้นเข้าไปคนเดียว ฝ่ายตรงข้ามมีเกือบ 10 คน กระหน่ำยิงคลิ้นท์แบบไม่ยั้งแต่ไม่โดนสักนัด ฝ่ายพี่คลินท์ยิงเป็นจังหวะไม่รีบร้อนลนลาน แต่เป้าหมายร่วงทุกนัด :Smiley

ผมกำลังจะหาหนังเรื่องนี้มาดูอยู่เหมือนกันครับ ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 06:14:37 PM »

...ความเชื่อผิดๆ ที่ว่า "ลูกซองยิงอย่างไรก็โดน"

...ดีที่ไม่มีใครถึงชีวิต แต่เรื่องนี้ทำให้คนมีปืนสมควรทบทวนว่า ถึงคราวจำเป็นขึ้นมา จะยิงแหลกแต่ไม่ค่อยจะโดนอะไรเลยแบบนี้ไหม Grin Grin

อืมม์ เหตุเกิดแถวๆนี้เสียด้วย
ต้องหาเวลาไปซ้อมลูกซองซะหน่อย
 Grin Grin ได้โอกาสหาข้ออ้าง..อิอิ... Grin Grin
เคยเห็นคนแก่แถวบ้าน ซื้อลูกซองมาหลายปีไม่เคยยิงเลย..
มิหนำซ้ำยังเอาก้านหลอดใส่กระสุน2นัด ที่แถมมากับปืนไปอุดไว้ในลำกล้องอีก..ต้องหาไม้กระทุ้งออก..
..ถ้าเกิดยิงกันขึ้นมาโจรคงไม่ต้องลงมือยิง ลำกล้องก็ระเบิดใส่คนยิงเดี้ยงแล้ว.. ตกใจ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 06:22:14 PM »

ขนาดมีปืนนะครับเนี่ย ถ้าไม่มีปืนนี่ ผมไม่อยากคิดเลยว่าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 08:54:42 PM »

ตกใจ ต่อไปคงเป็นเหตุผลให้นายทะเบียน ไม่ ออก ป3 ของ 11 และ 9 มม. ว่าเป็นอาวุธร้ายแรงที่นิยมใช้ในการประกอบอาชญากรรม หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าเป็นจริงอย่างที่ว่า ผมว่า ปัญญานายทะเบียนคงไม่เกินหางอึ่งแน่นอน อย่างที่มีข่าว ขอให้เป็นปืน ยิงได้ ก็นำไปประกอบอาชญากรรมได้หมด ไม่เว้นแม้แต่ .25 ที่ยิงตำรวจในผับรร.เจ้าพระ...เสียชีวิตมาแล้ว  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 09:11:02 PM »

อย่างนี้ต้องหาปืนเพิ่ม Grin Grin Grin

..........ด้วยความเคารพ......เท่าที่มีใช้ให้คล่อง.....คล่องประหนึ่งว่าเป็นส่วนหนึ่งของอวัยวะในร่างกายเราเอง...ยิ่งสุดยอด.........มีมากกระบอก....เวลาใช้จริง  ไม่เหมือนในหนังนะครับผม  ไม่กี่นัดก็ถอยแล้ว  ผู้ที่ซ้อมไว้บ่อย ๆ ย่อมได้เปรียบ.......ด้วยความเคารพ............

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 09:20:38 PM »

ถ้าเราใช้ปืน + ศูนย์เลเซอร์  ในสถานะการณ์อย่างนี้ล่ะครับ จะดีไหม  
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 09:37:30 PM »

.............ใกล้บ้านเกิดผมมากเลยครับผม.....ผมอ่านแล้วเห็นภาพเลยครับผม.....พาให้นึกถึงลุงอีกท่านหนึ่งอยู่บ้านติดกันกับผมในยามเด็ก  แกมีลูกซองยาว 5 นัด แบบปั๊ม  ในสมัยนั้นไม่ธรรมดาเลยครับสำหรับบ้านเราที่บ้านใดมีปืนยาวลูกซอง 5 นัด  แถมลำกล้องยาวววววว  หลังสพานด้วย (สมัยนั้นเรียกไม่ถูก ไม่รู้ด้วยซ้ำไป) จำได้ว่าเกิดจันทรุปราคา (ไม่ทราบว่าถูกหรือไม่) ก็มีการเอาปืนออกมายิง  เริ่มจากพ่อผมเอาเห่าไฟ สั้นจู๋ ทีเดียว 5 นัดหมดโม่เลย  ตอนนั้นเสียงดังจนผมหูอื้อหมดเลย  ลุงที่ว่าก็หัวเราะว่าพ่อผม ใครมาเคาะปี๊บหรือไง  พ่อก็สวนไปบ้างว่าก็ยังดีกว่ามีปืนแล้วไม่เคยได้ยินเสียงเลยมาเป็นเขยบ้านนี้มีลูก 4 คนแล้ว  ยังไม่เคยได้ยินเสียงปืนยาวเลยว่าดังขนาดไหน (ล้อกันเล่น) หรือว่าลำกล้องตันแล้วก็ไม่รู้  แม่ก็เอ็ดพ่อว่า  "เรืองของเขาไปว่าเขาทำไม"  ส่วนพ่อก็ว่า  " แหย่กันเล่นเหมือนที่เขาแหย่เราจะเป็นไรไป "  ได้ผลครับ  ลุงผมเจ้าของปืนเดินกัดฟันไปหยิบเจ้าปืนยาวออกมา จำได้ว่าหยิบมาแล้วแกใช้เวลานานพอสมควรกว่าที่แกจะตั้งท่า  แล้วจึงได้ยินเสียงกระชากลำเลื่อน  ตอนนั้นมันดังเร้าใจจนน่าเกรงขาม (เด็กอยู่) ได้ยินเสียงนกสับ สลับกับเสียงกระชากลำเลื่อน สลับกันจนหมดกระสุน  ลูกปืนล่วงลงกระทบไม้นอกชานแล้วล่วงลงพื้นดินข้างล่าง  พอผมรีบบอกเสียงดังว่าอย่าเพิ่งเข้าไปเก็บลูกปืนนะ ขณะนั้นผมไม่ทราบเหตุผลว่าทำไมถึงห้าม

..........แต่เสียงเจ้าของปืนเงียบบบบบบบ........เสียงป้าซึ่งเป็นเมียพูดเสียงดังออกมาตามประสาบ้านนอกว่า  " ปืนไม่ค่อยได้ยิง  ผู้หญิงไม่ค่อยร่วมห้อง มันจะไปคล่องได้อย่างไร "  สำบัดสำนวน  ภาคกลางบ้านเราเก่งนักละ  ผมยังจำได้ว่า ลุงที่เป็นผัวตวาดเมียแบบเสียหน้าว่า  "เอ๊ะ...อีนี่ " พ่อผมเลยไม่กล้าแหย่ต่อ  พอจะรู้แล้วว่าอะไรคืออะไร   พ่อก็วกมาพูดเบา ๆ กับผมและพี่ชายพร้อมกับแม่ว่า  จำไว้นะลูก  " พกมีดดาบกลางคืน....ให้ถอดฝัก......ปืน .....ถ้าชักแล้วต้องยิง........"  ประมาณว่าถ้าจะชักปืนมาขู่...อย่าทำ..อยู่เฉย ๆ ดีกว่า....มีดดาบด้ามยาว   ถ้าพกตอนกลางคืน.....เวลาชัก...ผู้อื่นอาจจะเข้าใจผิดคิดว่าเราจะทำร้ายเขา  แต่ถ้าเราไม่มีฝักดาบไปด้วย  ก็เหมือนเราไม่ได้เตรียมตัว  มันพร้อมใช้งานอยู่แล้วไง   .......

........สรุปคือลุงที่มีปืนน่ะ  เป็นปืนมรดกของพ่อตา  แล้วตัวแกเองนะขี้เหนียวเป็นที่สุด  ที่ไม่เคยลองก็เพราะว่าเสียดายกระสุน  ไม่เคยซื้อหรอก  ให้หลานชายซึ่งเป็นตำรวจหามาให้  หามาให้ฟรี  แต่เจ้านี้มายืมเงินไม่เคยใช้คืนเลยแถมมาคุยในวงเหล้าอีกว่า  บางทีก็ลักลูกปืนเก่าของแกเอามาฝากให้แกอีก ดูมันทำ.............พอแล้วครับ  ....คิดถึงบ้านเลยเพ้อเจ้อมากไปหน่อย......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 09:40:45 PM »

เจ้าของบ้านคุมสติได้ดีกว่าคนร้าย จึงนับว่าโชคดีมากครับ
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 09:53:26 PM »

............ที่สิงห์บุรี...แถวถนนเส้นโรงน้ำตาล...เมื่อก่อนนี้รถมอไซค์วิ่งกลางคืนไม่ค่อยได้....จะมีพวกทำของตกไว้ถ้าลงเก็บก็เสร็จทุกราย  แต่ไม่ค่อยถึงตาย  แต่เสียโฉมบ้าง  จำไม่ได้บ้าง.............

.............ช่วงหลัง ๆ มาเส้นสิงห์บุรี - ท่าวุ้ง  ก็เป็นเส้นอันตรายอีกเส้นหนึ่ง   รถมอไซค์ใหม่ ๆ สวย ๆ จะมีรถกระบะขับตามแล้วยกรถขึ้นไปเลย  แถมทิ้งที่อยู่ให้ไปตามไถ่ให้ด้วย  สมัยนั้น A 80  A 100 SUZUKI แต่งท่อเสียงจะดี  ติดตลาดวัยรุ่น  KAWASAKI  KE 125  YAMAHA MONOCHOKE 125 , 250 cc.  เป็นรถตามใบสั่ง.....ราคาไถ่จะดี  และมีการไถ่เร็วมาก......

......เรื่องในอดีต....บางครั้ง ....สิ่งที่อ้างอิงอาจจะไม่ตรงหรือเพี้ยนไปบ้าง....แต่อยู่บนพื้นฐานของความจริงครับผม.......

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 09:59:35 PM »

เจ้าของบ้านคุมสติได้ดีกว่าคนร้าย จึงนับว่าโชคดีมากครับ

......ด้วยความเคารพ.....ผมขอมองอีกมุมนะครับผม......
.....ถ้าคุณลุงที่มีลูกซอง  มีสติดี ๆ  มั่น ๆ เน้น ๆ อีกสักหน่อย   ผมว่าไม่มีเซอาจจะต้องเก็บศพด้วยซ้ำ.....อีกอย่างแกยังไม่ได้ยินเสียงปืนของคนร้ายเลย   อาจจะคิดเอาปืนออกมาขู่ก็เป็นได้........เลยโดนสวน  พอโดนสวนก็ประมาณว่าหลับหูหลับตายิง (ประมาณ) .........อย่างว่าแหละ....ถ้าเป็นเราอยู่ในเหตุการณ์จริง...อาจจะยิ่งกว่าลุงแกอีกก็ได้ใครจะไปรู้............ขอให้คุณลุงปลอดภัยนะครับผม.............

Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:08:18 PM »

ตกใจ ต่อไปคงเป็นเหตุผลให้นายทะเบียน ไม่ ออก ป3 ของ 11 และ 9 มม. ว่าเป็นอาวุธร้ายแรงที่นิยมใช้ในการประกอบอาชญากรรม หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าเป็นจริงอย่างที่ว่า ผมว่า ปัญญานายทะเบียนคงไม่เกินหางอึ่งแน่นอน อย่างที่มีข่าว ขอให้เป็นปืน ยิงได้ ก็นำไปประกอบอาชญากรรมได้หมด ไม่เว้นแม้แต่ .25 ที่ยิงตำรวจในผับรร.เจ้าพระ...เสียชีวิตมาแล้ว Grin
ไม่รู้ว่านายทะเบียนที่บ้านผมจะหางอึ่งหรือเปล่า เขียนคำคัดค้านยื่นต่อศาลปกครองที่ผมฟ้องไว้ว่า อาวุธปืนสั้นที่มีทะเบียนส่วนมากจะถูกนำมาใช้ก่ออาชญากรรม
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:11:51 PM »

.....ที่สิงห์บุรี...แถวถนนเส้นโรงน้ำตาล...เมื่อก่อนนี้รถมอไซค์วิ่งกลางคืนไม่ค่อยได้....จะมีพวกทำของตกไว้ถ้าลงเก็บก็เสร็จทุกราย แต่ไม่ค่อยถึงตาย แต่เสียโฉมบ้าง จำไม่ได้บ้าง.............

.............ช่วงหลัง ๆ มาเส้นสิงห์บุรี - ท่าวุ้ง ก็เป็นเส้นอันตรายอีกเส้นหนึ่ง รถมอไซค์ใหม่ ๆ สวย ๆ จะมีรถกระบะขับตามแล้วยกรถขึ้นไปเลย แถมทิ้งที่อยู่ให้ไปตามไถ่ให้ด้วย สมัยนั้น A 80 A 100 SUZUKI แต่งท่อเสียงจะดี ติดตลาดวัยรุ่น KAWASAKI KE 125 YAMAHA MONOCHOKE 125 , 250 cc. เป็นรถตามใบสั่ง.....ราคาไถ่จะดี และมีการไถ่เร็วมาก......

......เรื่องในอดีต....บางครั้ง ....สิ่งที่อ้างอิงอาจจะไม่ตรงหรือเพี้ยนไปบ้าง....แต่อยู่บนพื้นฐานของความจริงครับผม.......
นี่ขนาดโจรให้ที่อยู่ไว้ไถ่..คุณตำรวจยังไม่จัดการกันหรือครับเนี่ย.. อนาถประเทศไทย Huh

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:29:13 PM »

สมัยนี้ต้องระวังและเตรียมพร้อมตลอดเวลาครับ  ท่านที่มีปืนก็ต้องฝึกฝนบ่อย ๆ   พวกมิจฉาชีพเดี๋ยวนี้ไม่ธรรมดาครับ  พัฒนาขึ้นมาก ทั้งวิธีการ  อาวุธ   คงได้ตัวอย่างจากในหนังนะครับ   Cool
   โชคดีครับที่เจ้าของบ้านไม่เสียชีวิต   คนร้ายคงไม่คิดทำให้ถึงตายไม่งั้นคุณป้าคงไม่เหลือครับ   ส่วนที่มีการยิงกันกับคุณลุงคงจะเป็นเพราะถูกยิงก่อน  ตกใจขึ้นมาก็เลยยิงกันสนั่นและรีบหนีไป  ถ้าคนร้ายเป็นมืออาชีพจริง ๆ เหตุการณ์คงเป็นอีกแบบหนึ่งครับ

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 10:39:12 PM »

.........งานนี้คนร้ายโดนด้วย.....เดี่ยวท่าน สีอำพัน ก็มาขยายต่อให้พวกเราได้ทราบ....รออีกนิด....

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์