เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 07:30:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องปืนจาก Performance center ของ Smith  (อ่าน 1794 ครั้ง)
Boonlua
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 03:00:54 PM »

มีคนจะขายปืนให้ ด้านข้างกระบอกเขียนว่า 9 Recon และมีสัญณักษ์ Performance Center มี NRC0102 อยู่ด้านล่าง ส่วนอีกด้านลำกล้องมีคำว่า Smith & Wessen อายุปืน 2 ปีกว่า เขาจะขาย 4 หมื่นกว่า ไม่ทราบแพงใหมและไม่ทราบว่าปืนรุ่นนี้มีคุณสมบัติอย่างไร ผมหาข้อมูลไม่เจอ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 03:17:55 PM »

เป็นสมิธฯ รุ่นแต่งพิเศษ ใช้บูชลูกกลิ้งครอบลำกล้องเพิ่มความแม่นยำครับ   แม่นกว่ารุ่นปกติแยะ  ปืนพิเศษทำไม่มากครับ สี่ถ้วนไม่แพง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 03:19:14 PM »

http://www.smith-wesson.com/webapp/wcs/stores/servlet/CustomContentDisplay?langId=-1&storeId=10001&catalogId=11101&content=11522 ลองหาข้อมูลดูครับ

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 04:15:11 PM »

ว้าว ราคาขนาดนี้ซื้อเลยครับ ดูแบบนี้ไม่แพงเลย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 04:18:08 PM »

ขอดูรูปหน่อยสิครับ  Grin Grin Grin ว่าของจริงหรือแกะเองกะมือรึเปล่า   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 05:20:07 PM »

ผมว่ารุ่นนี้คนคงไม่นิยมแกะหรอกครับพี่ ไม่เหมือนพวก US.Army Grin

ราคาไม่แพงครับ แต่ก็ต้องดูสภาพปืนด้วยนะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 11:15:29 PM »

ไม่ทราบแพงใหมและไม่ทราบว่าปืนรุ่นนี้มีคุณสมบัติอย่างไร

มีคุณสมบัติไว้ยิง  และยิงได้แม่น
ราคานี้ถ้าไม่มีเรื่องผิดปรกติ เช่น ย้อมปืนย้อมใบ  ให้รีบซื้อ

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2006, 11:49:29 PM »

ขอเชียร์ด้วยคนครับ!!!

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 04:30:08 AM »

Grin สวยดีครับ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:18:35 AM »

สังเกตปลายลำกล้องครับ บูชพิเศษ ตามสเป็คบอกว่าเป็น titanium coated spherical bushing.
สไลด์กับโครง : oversized rail, hand lapped แปลว่าเลือกคู่ที่มันหนาพิเศษจนเข้ากันไม่ได้  แล้วค่อยๆ ขัดแต่งจนเข้ากันได้พอดีเด๊ะ
สมมุติซื้อไว้  พอถอดลำกล้องแล้วใส่กลับไม่ได้รีบปรึกษาคุณอ๋องนะครับ  อย่าข่มขืนปืน Smiley

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Boonlua
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 05:16:17 PM »

ตกลงซื้อมาแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล โดยเฉพาะจากอ.พณิศวร (ผมเคยรู้จักอาจารย์นานแล้วสมัยอยู่มอ.หาดใหญ่ แต่อาจารย์คงจำผมไม่ได้) ผมยังใหม่สำหรับเรื่องปืนมากๆแต่อายุมากแล้วเพราะจะเกษียรอีก2ปี เรื่องจะให้โชว์กล่มกระสุนคงไม่ได้เพราะไม่ทราบจะยิงเป้าใหญ่ถูกหรือเปล่า ผมเข้ามาหาข้อมูลจากบอร์ดนี้เสมอ อาจต้องขอข้อมูลจากคุณอ๋องเรื่องการประกอบปืนตามที่อ.พณิศวรแนะนำ ขอปรึกษาอีกนิดหนึง เจ้าของปืนเขาอยู่เมือง การโอนให้เขาแค่เซ็นหลังใบป.4 ว่าโอนให้ผมไช่ใหมครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 05:58:05 PM »

ชื่ออาจารย์คือ ผณิศวร  (สะกดด้วย ผ. ครับ)
เรื่องการโอน  ตามกฎหมายต้องไปทั้งคู่พร้อมอาวุธปืนแสดงต่อนายทะเบียนครับ
แต่ลองปรึกษานายทะเบียนท้องที่คุณ Boonlua ก่อนว่าพออนุโลมเป็นสลักหลัก ป.๔ พร้อมสำเนาบัตรประจำตัวได้หรือไม่ 

Boonlua
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:06:50 AM »

ขอบคุณครับคุณอ๋อง อยากเรียนถามอีกนิดว่ากรณีเจ้าของปืนเสียชีวิตแล้วเหลือแต่ภรรยาและลูกๆ การโอนในกรณีนี้จะต้องทำอย่างไร ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์