เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:25:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปล่อยสไลด์เดินหน้า วิธีใดเหมาะสมที่สุดครับ  (อ่าน 5373 ครั้ง)
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 11:41:25 PM »

ขอขอบคุณอาจารย์ฯและทุกๆท่านเป็นอย่างมากครับ ความรู้ดีมีประโยชน์ยิ่งและโชคดีที่ผมปฏิบัติเช่นว่ามา จะได้มีความมั่นใจและสบายใจทุกครั้งที่ทําครับ...

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:57:07 AM »

ขอบคุณคุณ Phoenix มากครับ
ด้วยคนคะ
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:03:49 AM »

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายครับ กระทู้นี้แก้ความเข้าใจผิดของผมที่ชอบปล่อยสไลด์เปล่าดัง"ฉั๊วะ"เสมอมา Cheesy
ดังฉั๊วะ เหมือนกันค่ะ แหมก็เสียงมันมีเสน่ห์นี่คะ แต่คงไม่ทำเสียงนี้แล้ว
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:32:57 PM »

Grin  เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้  ขอบคุณมากครับ  Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:06:13 PM »

..........หลังจากทราบเหตุและผลแล้ว.............ผมก็จะไม่ปล่อยให้มัน  "ฉั๊วะ"  อีกแล้วครับท่าน..............

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
noi972000
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 05:31:22 PM »

ความรู้ใหม่ครับ  ผมเล่นทั้ง 2 อย่างเลย คือทั้ง   ฉั้ว   กับ หย่อนลูกดัมมี่ เกือบไปแล้ว ครับรับไปปฏิบัติใหม่ครับ ขอบคุณมากครับผม
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 08:33:45 PM »

จะค่อยๆปล่อยหรือปล่อยเลยหรือจะปลดคันค้างสไลด์ก็เชิญครับ
รับรองปืนไม่พังหรอกเวลายิงมันรุนแรงก่วาเยอะ ถ้าปืนกระบอกไหน
ปล่อยสไลด์แล้วพังก็เอาไปเฟี้ยงหัวหมาแล้วไปซื้อหนังสติ๊กมาใช้
ดีก่วาอะไหล่ถูกก่วากันเยอะ Grin Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 09:07:17 PM »

จะค่อยๆปล่อยหรือปล่อยเลยหรือจะปลดคันค้างสไลด์ก็เชิญครับ
รับรองปืนไม่พังหรอกเวลายิงมันรุนแรงก่วาเยอะ ถ้าปืนกระบอกไหน
ปล่อยสไลด์แล้วพังก็เอาไปเฟี้ยงหัวหมาแล้วไปซื้อหนังสติ๊กมาใช้
ดีก่วาอะไหล่ถูกก่วากันเยอะ Grin Grin

อืมมมมมมมมมมมมม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 09:18:47 PM »

อืมมมมมมมมมมมมม

:Smiley :Smiley Cry Cry
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 09:49:45 PM »

ของผมก็ทำแบบนี้เหมือนกันครับ

เพราะ หาก ใส่ Buffers ดึงสไลด์ สุดแล้วปล่อยไม่ได้ครับ..

ที่แรกผมใส่บัฟเฟอร์ก็เจอปัญหาแบบนี้ครับ ตอนหลังหาทางแก้เจอแล้ว Grin Grin

ทำยังงัยครับพี่  ช่วยบอกบ้างนะครับพี่...

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
thebeachboy
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:23:40 PM »

โอ้ยๆๆๆๆๆๆผมเกือบไปแล้วซิ...........แต่ผมเอาลูกดำมี่ใส่อะครับ(ลูกสีดำทางร้านแถมมานะครับ).........ไม่รู้ว่าจะมีผลเสียแบบที่พี่Phoenix linkว่ามาหรือเปล่า.....................ขอบคุณมากเลยครับ

ขอบคุณครับจะไม่ทำอีกแล้วครับผม...........

พี่เหมือนผมเลย บรรจงใส่ด้วยนะ ยังม่ได้ยิงจริงๆซักที  ถ้าหักต้องเอาปืนเขกกระโหลกตัวเองซักทีอิอิ โดนชก โดนชก โดนชก

อย่างนี้ต้องขอบคุณ พี่Phoenix link อย่างแรงเลยนิ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2006, 11:10:44 PM โดย thebeachboy » บันทึกการเข้า
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 11:02:09 PM »

อ้างจาก: วิธ ที่ พฤษภาคม 08, 2006, 10:46:50 PM

ยังงัยครับพี่  ช่วยบอกบ้างนะครับพี่...

........................................................... ......................

สังเกตดูเวลาเราใส่บัฟเฟอร์ ทางเดินสไลด์จะหายไปนิดนึงเท่าความหนาบัฟเฟอร์ครับ ปืนผมทั้ง 38 ซุป และ SW1911
จะเป็นทั้งสองกระบอกครับ คือพอทางเดินมันสั้นลงตอนค้างสไลด์แล้วจะดึงสุดเพื่อปล่อย บ่าสไลด์ที่ปกติเวลาดึงถอยหลังสุด
มันจะดันให้ล๊อคสไลด์ตกหลบลงต่ำ เพื่อปล่อยให้สไลด์เดินหน้าไปตามการคืนตัวของสปริงรีคอยล์ พอทางเดินสั้นไปบ่าสไลด์
มันจะดันล๊อคสไลด์ตกไม่สุด  พอปล่อยสไลด์เดินหน้ามันก็จะติดแง่ด้านหลังของล๊อคสไลด์แล้วค้างอยู่อย่างนั้น
ผมเลยเอาตะใบละเอียดแทงเบา ๆ 7-8 ครั้ง ให้มีความมนเล็กน้อยตามรูป การปล่อยสไลด์เดินหน้าก็เรียบร้อยดังเดิมครับ

SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 07:37:00 AM »

ผมเคยใส่บัฟเฟอร์ปัจจุบันถอดออกแล้วครับ Grin Grin
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 07:53:47 AM »

อ้างจาก: วิธ ที่ พฤษภาคม 08, 2006, 10:46:50 PM

ยังงัยครับพี่  ช่วยบอกบ้างนะครับพี่...

........................................................... ......................

สังเกตดูเวลาเราใส่บัฟเฟอร์ ทางเดินสไลด์จะหายไปนิดนึงเท่าความหนาบัฟเฟอร์ครับ ปืนผมทั้ง 38 ซุป และ SW1911
จะเป็นทั้งสองกระบอกครับ คือพอทางเดินมันสั้นลงตอนค้างสไลด์แล้วจะดึงสุดเพื่อปล่อย บ่าสไลด์ที่ปกติเวลาดึงถอยหลังสุด
มันจะดันให้ล๊อคสไลด์ตกหลบลงต่ำ เพื่อปล่อยให้สไลด์เดินหน้าไปตามการคืนตัวของสปริงรีคอยล์ พอทางเดินสั้นไปบ่าสไลด์
มันจะดันล๊อคสไลด์ตกไม่สุด พอปล่อยสไลด์เดินหน้ามันก็จะติดแง่ด้านหลังของล๊อคสไลด์แล้วค้างอยู่อย่างนั้น
ผมเลยเอาตะใบละเอียดแทงเบา ๆ 7-8 ครั้ง ให้มีความมนเล็กน้อยตามรูป การปล่อยสไลด์เดินหน้าก็เรียบร้อยดังเดิมครับ

ถึงบางอ้อ แล้วครับ

ขอบคุณครับพี่ tim..

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 08:17:01 AM »

ด้วยความขอบคุณ... จากสมาพันธ์ช่างซ่อมปืน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์