เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:29:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปล่อยสไลด์เดินหน้า วิธีใดเหมาะสมที่สุดครับ  (อ่าน 5325 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 09:28:38 AM »

จะค่อยๆปล่อยหรือปล่อยเลยหรือจะปลดคันค้างสไลด์ก็เชิญครับ
รับรองปืนไม่พังหรอกเวลายิงมันรุนแรงก่วาเยอะ ถ้าปืนกระบอกไหน
ปล่อยสไลด์แล้วพังก็เอาไปเฟี้ยงหัวหมาแล้วไปซื้อหนังสติ๊กมาใช้
ดีก่วาอะไหล่ถูกก่วากันเยอะ Grin Grin

ด้วยความขอบคุณ... จากสมาพันธ์ช่างซ่อมปืน

Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 09:33:42 AM »

อ้างถึง
จะค่อยๆปล่อยหรือปล่อยเลยหรือจะปลดคันค้างสไลด์ก็เชิญครับ
รับรองปืนไม่พังหรอกเวลายิงมันรุนแรงก่วาเยอะ ถ้าปืนกระบอกไหน
ปล่อยสไลด์แล้วพังก็เอาไปเฟี้ยงหัวหมาแล้วไปซื้อหนังสติ๊กมาใช้
ดีก่วาอะไหล่ถูกก่วากันเยอะ Grin Grin

ฟังตอนแรก..ก็ต๊กใจ.. ตกใจ

นึกๆตอนหลังก็จริงของแกว่า... Grin Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....

เลยเห็นด้วยอยางยิ่งครับ....... Cheesy Cheesy Cheesy

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 09:40:20 AM »

ด้วยความขอบคุณ... จากสมาพันธ์ช่างซ่อมปืน

Grin Grin Grin

Grin Grin Grin  คนรักปืนคงไม่คิดแบบนี้

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:17:59 AM »

อ้างจาก: วิธ ที่ พฤษภาคม 08, 2006, 10:46:50 PM

ยังงัยครับพี่ ช่วยบอกบ้างนะครับพี่...

........................................................... ......................

สังเกตดูเวลาเราใส่บัฟเฟอร์ ทางเดินสไลด์จะหายไปนิดนึงเท่าความหนาบัฟเฟอร์ครับ ปืนผมทั้ง 38 ซุป และ SW1911
จะเป็นทั้งสองกระบอกครับ คือพอทางเดินมันสั้นลงตอนค้างสไลด์แล้วจะดึงสุดเพื่อปล่อย บ่าสไลด์ที่ปกติเวลาดึงถอยหลังสุด
มันจะดันให้ล๊อคสไลด์ตกหลบลงต่ำ เพื่อปล่อยให้สไลด์เดินหน้าไปตามการคืนตัวของสปริงรีคอยล์ พอทางเดินสั้นไปบ่าสไลด์
มันจะดันล๊อคสไลด์ตกไม่สุด พอปล่อยสไลด์เดินหน้ามันก็จะติดแง่ด้านหลังของล๊อคสไลด์แล้วค้างอยู่อย่างนั้น
ผมเลยเอาตะใบละเอียดแทงเบา ๆ 7-8 ครั้ง ให้มีความมนเล็กน้อยตามรูป การปล่อยสไลด์เดินหน้าก็เรียบร้อยดังเดิมครับ

ถึงบางอ้อ แล้วครับ

ขอบคุณครับพี่ tim..

ถึงว่าสิ ของผมก็ดึงถอยหลังไม่ได้ สงสัยอยู่ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ แต่ผมปล่อยมันไว้อย่างนั้นดีกว่า ทำเองเดี๋ยวเสีย
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:49:08 AM »

........พัง....ปืนคงไม่พังเพราะการปล่อยสไลด์หรอกครับท่าน.......แต่ที่ท่านผู้รู้แนะนำในสิ่งที่ถูกต้องมาให้นั้นคงเป็นการถนอมปืนและยืดอายุรวมทั้งชลอการสึกหรอของการใช้ให้มีอายุยืนยาวมากขึ้น.........ที่สำคัญ....ส่วนใหญ่พวกเราจะรักและถนอมปืนของตนเองมั่ก ๆ ไม่อยากให้มีแม้แต่รอยขนแมวด้วยซ้ำ..........แต่ท่านใดไม่ทำตามก็แล้วแต่ใจใครใจท่านครับผม..............ด้วยความเคารพครับผม.......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:53:26 AM »

......กระผมเห็นชื่อท่าน PAISAN2 เขวคิดไปเป็น PANISUAN ท่าน อาจารย์ ดร. ผณิศวร อยู่เรื่อยเลยครับ  ....อาจจะเป็นเพราะว่ามองเร็ว ๆ และตัวหนังสือใกล้เคียงกันครับผม.............ด้วยความเคารพครับท่าน......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:59:03 AM »

เอาเเบบถนอมปืนสำหรับผมหัวเเม่โป้งมือขวากดคันล็อคสไลด์เเล้วใช้มือซ้ายดึงสไลด์ถอยหลังเเล้วปล่อยเดินหน้า Cheesy

----

สอบถามครับ ทำไม ต้องใช้ หัวแม่โป้ง กดคันล๊อคสไลด์ ด้วยครับ

เพราะในเมื่อ เราดึงสไลด์ ถอยหลัง คันล๊อค ก็ปลดตัวเอง อยู่แล้วครับ

หรือว่า ค้างแม๊กอยู่..............

ผมก็ทำแบบนี้ครับเพราะเพิ่ง16เองแล้วมือซ้ายเป็นไรไม่รู้มันไม่ค่อยมีแรงดึง
พ่อผมใช้75BDสปริงมันค่อนค่างเเข็งก็เลยทำแบบนี้น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2006, 11:05:57 AM โดย zombies5567 » บันทึกการเข้า

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:04:34 AM »

แจ่มแจ้งครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์