เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:35:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักฐานการขอ ป3. ในกรุงเทพสมัยนี้ หลังเปลี่ยนมาขอที่กรมการปกครอง  (อ่าน 2638 ครั้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:24:54 AM »

.........  Tongue Tongue Tongue.....เขาออกระเบียบมากีดกันคนดีๆให้ ขอยากๆ  จะได้ไม่มีปืนไว้ป้องกันโจรผู้ร้าย ที่ไม่ต้องขอ ป3.ป4.ให้ยุ่งยาก แค่มีเงิน 4-5 พันก็ซื้อหาปืนมาจี้ปล้น คนดีๆได้แล้ว.... Tongue

........... Tongue Tongue Tongue..ประชาชนธรรมดามันไม่มีคุณค่าพอจะทำให้ท่านเชื่อได้ว่าเป็นคนดี จนต้องไปหาข้าราชการเซนต์รับรอง...รัฐธรรมนูนก็เขียนบอกอยู่แล้วว่า คนทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน  แต่ดันตั้งระเบียบที่มันขัด กฏหมายออกมาได้ซะนี้...แล้วเมื่อไรบ้านเมืองมันจะเจริญละท่าน ผ.อ.กำธร.... Tongue Tongue Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:59:22 AM »

Smiley ขอป3.กทม Cry ไม่เห็นยุ่งยาก เลยครับ Cool ก็แค่หลักฐานเป็นมัดๆ  :Smiley และก็บริการ เดี่ยวนี้ รวดเร็วจะตาย แค่ 4 5 6 เดือนเอง :-* ก็บอกแล้ว มันเป็นนโยบาย Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:29:29 PM »

ผมว่าเงื่อนไขให้ ข้าราชการ ซี 6 ขึ้นไป หรือ ตำรวจ ทหารยศพัน(ตำรวจ)โท ขึ้นไปเซ็นรับรอง นี่มันหมายความว่า  ข้าราชการเหล่านี้ ดีกว่า น่าเชื่อถือกว่า บุคคลธรรมดา ที่มีตำแหน่งหน้าที่การงาน ใหญ่โตในองค์กรระดับชาติ เงินเดือนเป็นแสนๆ มีหลักทรัพย์หลายๆล้านหรือยังไง ไม่เข้าใจ ครับ และไอ้ที่ข้าราชการระดับสูงบางคน   (เน้นนะครับว่าบางคน)  มีปัญหาให้ ปปช. ปปง. ตวจสอบอยู่และเกี่ยวข้องกับมาเฟียรีดไถตามที่เป็นข่าวมาเรื่อยๆหน่ะ  มันน่าเชื่อถือหรือดีกว่าประชาชนธรรมดาอย่างพวกเรางั้นหรือครับ  ผมว่าเงื่อนไขนี้เป็นการจำกัดคนธรรมดาที่ไม่มีพรรคพวกเส้นสายกับทางราชการ จำเป็นต้องมามีความสัมพันธ์กับข้าราชการมากขึ้นนะครับ ซึ่งสามารถเปิดช่องให้.....ได้มากเลย    และถ้าคนธรรมดาหลายๆคนไม่รู้จักข้าราชการที่มีตำแหน่งก็ไม่สามารถขอไบอนุญาตซื้อปืนได้เลยหรือ ถ้าได้ก็ช้ากว่าคนอื่นที่รู้จัก ผมว่ามันไม่ค่อยยุติธรรมเลย  รู้สึกเหมือนแบ่งชนชั้นยังไงไม่รู้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:34:12 PM »

กระทรวงมหาดไทย แบ่งชนชั้นมานานแล้วครับ.....................

อย่าว่าแต่ประชาชนทั่วๆไปอย่างเราๆท่านๆเลย......................แม้แต่ข้าราชการกระทรวงอื่นๆ เขายังแบ่งเลย......................เขาจะทนงตนอยู่เสมอว่า เขาเป็นข้าราชการชนชั้น"ปกครอง"

มีข้าราชการทหารหลายนายที่ขอ ป.3 แล้วนายทะเบียนไม่อนุญาตโดยอ้างเหตุผลว่ายศยังไม่สูง(ดูมันทำ)............................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:39:41 PM »

ลืมเขียนไปครับ   นึกๆแล้วไม่อยากเสียภาษี ให้พวกแม่งเลย  เดือนๆนึงผมจ่ายภาษี เป็นเงินเดือนเลี้ยงข้าราชการไอ้พวกระดับที่ กรมการปกครองที่เขาระบุให้เซ็นรับรองเราได้เลย  ทำงานห่วยแล้วยังจะมารีดภาษีอยู่ได้ทุกเดือน ใครออกกฏนี้ช่วยอ่านหน่อยนะครับ ว่าเงินเดือนพวกคุณหน่ะ มาจากหยาดเหงื่อแรงงานผมนะครับ ทำงานบริการประชาชนให้มันมีประสิทธิ ภาพหน่อย   ส่วนหน่วยงานอื่นๆ ก็พัฒนาขึ้นดีขึ้น ผมก็ขอชมเชยครับ Angry
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:50:54 PM »

ตามที่ท่านมะขิ่นว่า ข้าราขการชั้นปกครองมักมองว่าตัวเองดูเหนือกว่าใครๆ ผมว่า ลองให้คนเหล่านี้ไม่ต้องรับเงินเดือนจากทางราชการ(เงินภาษีพวกเรา)  ดูซิว่ามันจะมีปัญญาหารับประทานเองได้หรือเปล่า แต่ถ้าไม่รับเงินเดือนแล้วหารับประทานเองได้โดยสุจริต ผมก็ขอยอมรับและยกย่องว่าท่านเหนือกว่าใครๆพอที่จะรับรองผมหรือใครๆได้ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์