เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:31:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลือกปืนยี่ห้ออะไรดี(9mm)งบ50,000-65,000  (อ่าน 6903 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:32:51 PM »

เชียร์ Glock17 ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 09:33:53 PM »

ขออนุญาตถามพี่ในเวบครับ  ส่วนใหญ่ที่ใช้ปืนติดรถไม่เน้นพกติดตัว จะใช้ปืนขนาดไหน แบบลูกโม่หรือออโต้ดีครับ ขนาด 9หรือ .45ครับ ผมไม่มีศัตรู แต่เพื่อความอุ่นใจให้กับลูกเมียครับ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 11:33:43 PM »

ผมมีแนวคิดแบบนี้...  Wink

1.  เลือกที่ประเภท  ว่าเป็นปืนสั้นหรือเป็นปืนยาว
2.  เลือกที่ชอบ  ชอบปืนลูกโม่หรือกึ่งอัตโนมัติ
3.  เลือกที่ขนาด ว่าเป็นขนาด 9, 11, ลูกกรด, ลูกซอง, ฯลฯ
4.  เลือกที่จับได้ถนัดและเข้ากับมือเรา
5.  อื่นๆตามแต่จะตั้งไว้เป็นปัจจัยพิจารณา เช่น ระบบนิรภัยปืน  ศูนย์ปืน  ยี่ห้อ  ค่านิยม  อุปกรณ์ตกแต่ง ฯลฯ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:25:13 AM »

9  mm  งบขนาดนี้มี  2  ยี่ห้อให้เลือกครับ  CZ  กับ  กล็อก  ผมเชียร์  CZ  ครับ  รุ่นใดก็ได้  ลองไปดูตัวจริงก่อน  มีหลายร้านให้เลือก ถ้าอยากประหยัดงบก็มีเทารัสให้เลือกอีกยี่ห้อครับมีที่ร้านแสงทอง  Grin Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 04:12:58 AM »

หลงรัก กระแส ตอนนี้  หลงรัก ใช้งาน ก็ได้ ลงแข่งก็ดี ครอบคลุม ครับ :Smiley ถ้าไม่ยึดติด กับ  :Smiley เอว ทุกวัน หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 05:53:39 AM »

ซื้อกล็อค 19   เก็บเงิน  ซื้อซีแซด SP-01  เก็บเงิน  ซื้อลูกโม่  เก็บเงิน  ซื้อ1911  เก็บเงิน  ซื้อลูกซอง  เก็บเงิน  ซื้อ .22  เก็บเงิน  ซื้อกระสุน  เก็บเงิน  ใช้ตอนเเก่........แต่ตอนนี้ผมยังเจียดเอาเงินใช้ตอนเเก่มาซื้อปืนอยู่เลยอ่ะ.....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:07:19 AM »

ผมมีแนวคิดแบบนี้...  Wink

1.  เลือกที่ประเภท  ว่าเป็นปืนสั้นหรือเป็นปืนยาว
2.  เลือกที่ชอบ  ชอบปืนลูกโม่หรือกึ่งอัตโนมัติ
3.  เลือกที่ขนาด ว่าเป็นขนาด 9, 11, ลูกกรด, ลูกซอง, ฯลฯ
4.  เลือกที่จับได้ถนัดและเข้ากับมือเรา
5.  อื่นๆตามแต่จะตั้งไว้เป็นปัจจัยพิจารณา เช่น ระบบนิรภัยปืน  ศูนย์ปืน  ยี่ห้อ  ค่านิยม  อุปกรณ์ตกแต่ง ฯลฯ
เป็นคำตอบที่ CLICK ลงตัวทุกความหมายและคำตอบที่คุณต้องการ ขอบคุณครับพี่
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:19:55 AM »

ผู้การเชียร์ Glock   หิมะตกเมืองไทยแน่ๆ.....อิอิ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:58:01 AM »

ซื้อกล็อค 19 เก็บเงิน ซื้อซีแซด SP-01 เก็บเงิน ซื้อลูกโม่ เก็บเงิน ซื้อ1911 เก็บเงิน ซื้อลูกซอง เก็บเงิน ซื้อ .22 เก็บเงิน ซื้อกระสุน เก็บเงิน ใช้ตอนเเก่........แต่ตอนนี้ผมยังเจียดเอาเงินใช้ตอนเเก่มาซื้อปืนอยู่เลยอ่ะ.....

รักษาหายมั๊ยครับโรคนี้น่ะ....ต้องทําไง ผมก็เป็น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:28:18 PM »

ผู้การเชียร์ Glock   หิมะตกเมืองไทยแน่ๆ.....อิอิ
................เตรียมหาเสื้อหนาวใส่ดีกว่า Grin Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์