เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:21:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนนิตยสารอาวุธปืนครับช่วยแก้ไขหน่อยครับ  (อ่าน 4031 ครั้ง)
nuntanit
ยอมตายแต่ไม่ยอม เสียปืนให้โจรใต้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ถึงไม่มั่งมี - แต่ผมก็มีมั่ง

« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:30:52 AM »

นังสือนิตยสารอาวุธปืนครับกาวตอนเข้าเล่มไม่ค่อยดีครับเปิดสองสามทีหนังสือก็หลุดเป็นแผ่นๆแล้วครับช่วยแก้ไขหน่อยครับจะเก็บไว้ดูนานๆครับ ขอบคุณครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ธ.ไทยพาณิชย์ บันชี.ออมทรัพย์ สาขา.สมุทรสาคร
เลขบัญชี  570-265086-8
ชื่อ.นาย นันทนิตร์ รถทอง
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:49:37 AM »

นังสือนิตยสารอาวุธปืนครับกาวตอนเข้าเล่มไม่ค่อยดีครับเปิดสองสามทีหนังสือก็หลุดเป็นแผ่นๆแล้วครับช่วยแก้ไขหน่อยครับจะเก็บไว้ดูนานๆครับ ขอบคุณครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นด้วยครับ ......... ฉบับนี้เห็นว่าจะเริ่มมีการหลุดๆ นะครับ 
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:58:25 AM »

ของผมหลุดหลายปีแล้ว(หลายฉบับในหลายปีมานี้) ก็จะใช้กาว ลาเท๊กซ์ อัดคงทนไปตามสภาพครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:03:52 AM »

โฆษณาของห้างปืนชาตรีที่ขายกล้อง Norconia บอกว่าเป็นกล้องเยอรมัน  ผมคลับคล้ายคลับคลาว่าจะไม่ใช่นะคับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:25:34 AM »

ใช่ครับเรื่องนี้เรื่องสำคัญลืมได้อย่างไร    ของผมท้ายเล่มทำท่าจะหลุดแต่ยังไม่หลุดเวลาเปิดอ่านต้องช่วยประครองทุกครั้งเลยเดี๋ยวมันหลุด  เป็นหลายเล่มแล้วครับ....ขอบคุณที่เตือนครับ.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:54:17 AM »

ของผมหลุดหลายปีแล้ว(หลายฉบับในหลายปีมานี้) ก็จะใช้กาว ลาเท๊กซ์ อัดคงทนไปตามสภาพครับ

ผมใช้วิธีเข้าเล่มแบบเย็บปกรายงานครับ  ลูกแม็กเย็บยาว ๆ หน่อย   ตามร้านถ่ายเอกสารก็รับทำ  ใช้เทปติดสันหนังสือสีสวย ๆ ปิดทับลูกแม็กแค่นี้ก็เท่แล้วครับ   Cool Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
weelim
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:57:23 AM »

เห็นด้วยครับ  น่าจะเย็บเล่มเลยครับแล้วค่อยทากาวด้วยครับ
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 11:03:13 AM »

ผมตัดปัญหาด้วยการซื้อสองเล่ม เล่มนึงเข้าตู้สะสม เล่มนึงไว้อ่านเองและให้เพื่อนยืม สังเกตุเล่มบน ปกจะดำๆ ดีใจไหม ได้ลูกค้าอย่างผม ท่าน วมต. Grin ตัวบนหนังสือไม่ค่อยได้ใช้ ผมเลยเอามามาทำเป็นที่ทับกระดาษ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2006, 11:05:25 AM โดย Desperado » บันทึกการเข้า

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 11:07:32 AM »

เห็นด้วยครับ น่าจะเย็บเล่มเลยครับแล้วค่อยทากาวด้วยครับ

ไม่ต้องทาก็อยู่ครับ   ผมเย็บประกบทั้งสองด้าน  ลูกแม็กรวม  10  ตัว  ไม่อยู่ให้รู้ไป  จะได้ซื้อใหม่อีกเล่มแบบคุณ Desperado  Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 11:20:26 AM »

................ต้องกำหนดมาตรฐานใหม่ซะแล้ว........................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 11:34:31 AM »

ขออนุญาต แนะนำแบบนี้ ครับ ปกติขอบสันหนังสือจะมีรอย แนวอยู่ครับ ก่อนอ่านให้ พับปกก่อน ครับ จะช่วยให้ ไม่หลุดครับ อย่าเปิดแบบอ้าออกหรือกางออกครับ ผมใช้วิธีนี้ ครับ ไม่เคยมีหลุดเลย ตั้งแต่ อวป. เปลี่ยนเป็นเล่มใหญ่ ปี 39 ผมมีครบเกือบหมด ครับ
                  แต่ที่แก้ไม่หายคือลิงครับ ลิงที่บ้านลิงเล็กลิงใหญjชอบเอามาดู แล้วแย่งกันอันนี้ ขาดแน่นอน ...... Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 11:36:29 AM »

ผมก็เจอรายเล่มเหมือนกันคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:03:02 PM »

ผมว่าปรับปรุงให้แข็งแรงมากกว่านี้ก็ดีครับ เพราะเปิดไม่กี่ทีก็หลุดแล้ว
ต้องใช้แม็กเย็บประจำเลย...

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:16:33 PM »

ของผมเล่มเดือนเมษา เปิดบ่อยหน่อย  เลยหลุดเป็นแผ่นๆ ไปแล้วครับ  ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 12:30:16 PM »

เล่มเดือนเมษาฯ เปิดดูหน้าไหนพิเศษหรือเปล่าครับ  Grin Grin

ด้วยความเคารพครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์