เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:26:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ครอบหู  (อ่าน 8232 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 09:36:56 AM »

ผมเองก็ใส่ปลั๊กเสียบหูก่อนแล้วใส่ที่ป้องกันเสียงครอบตามไปอีกชั้นหนึ่ง ช่วยลดเสียงได้มาก
ปลั๊กผมจ้างเขาหล่อแบบฉีดเข้าไปในหู รอสักพักก็เอาออกมาตัดแต่ง ใช้งานได้ดีมากๆราคาอาจแพงหน่อยแต่ถ้าใช้บ่อยๆแล้วจะคุ้มกว่าซื้อแบบใช้ครั้ง2ครั้งแล้วทิ้ง

เขาคิดเท่าไหร่ครับพี่ boon
มีฝรั่งเคยมาเปิดบูธในสนามแข่งไอพีเอสซี  คู่ละ 40 เหรียญ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 09:53:24 AM »

ผมเองก็ใส่ปลั๊กเสียบหูก่อนแล้วใส่ที่ป้องกันเสียงครอบตามไปอีกชั้นหนึ่ง ช่วยลดเสียงได้มาก
ปลั๊กผมจ้างเขาหล่อแบบฉีดเข้าไปในหู รอสักพักก็เอาออกมาตัดแต่ง ใช้งานได้ดีมากๆราคาอาจแพงหน่อยแต่ถ้าใช้บ่อยๆแล้วจะคุ้มกว่าซื้อแบบใช้ครั้ง2ครั้งแล้วทิ้ง

เขาคิดเท่าไหร่ครับพี่ boon
มีฝรั่งเคยมาเปิดบูธในสนามแข่งไอพีเอสซี คู่ละ 40 เหรียญ

ราคาก็ประมาณนี้ครับ40-50 รุ่นดีๆหน่อยเป็น100ก็มี แบบที่พวกนักร้องนักดนตรีเขาใช้นะครับแบบนั้นจะแพงหน่อย
40เหรียญก็ใช้คุ้มเกินราคาแล้วครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:10:09 AM »

ครับ หล่นหายก็หาง่าย  สีมันแป๊ด ดี  Cheesy
เคยเห็นอีกแบบ ฝังอีเลคทรอนิคตัดเสียงปืนได้ยินแต่เสียงพูด 
สีไข่ไก่  เป็นรูปทรงของหูเหมือนกัน
แต่ราคาโดดไปสองร้อยกว่าเหรียญแน่ะ

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:15:58 AM »

แล้วที่เมืองไทยมีไหมเจ้าคะ ที่ไหนเขารับหล่อบ้าง

I am dying... -*-

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:18:47 AM »

แล้วที่เมืองไทยมีไหมเจ้าคะ ที่ไหนเขารับหล่อบ้าง
ที่หล่อก็มีคุณอ๋องครับ หล่อมาก แต่ไม่รู้ว่าจะมีใครรับเข้าไปอยู่ในหัวใจหรือเปล่า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:20:28 AM »

ุ6 ปีก่อน เคยมีร้านรับปรึกษาทางสายตาและการได้ยิน นำเข้ามาขาย(รับทำ)
ตอนนี้ปิดไปแล้ว เพราะขายไม่ได้  คนไทยไม่สนใจเรื่องคุณภาพชีวิตของตัวเองเท่าฝรั่ง

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:25:16 AM »

ุ6 ปีก่อน เคยมีร้านรับปรึกษาทางสายตาและการได้ยิน นำเข้ามาขาย(รับทำ)
ตอนนี้ปิดไปแล้ว เพราะขายไม่ได้ คนไทยไม่สนใจเรื่องคุณภาพชีวิตของตัวเองเท่าฝรั่ง

สนใจแต่" หล่อ " Grin     ล้อเล่นนนนน Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:28:06 AM »

ผมนึกถึงสมัยเป็นนักเรียนที่แซวกันว่า "หล่อฮั้งก้วย" 
ใครเคยกินบ้างไหมครับ  อร่อยนะ  Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:35:51 AM »

ที่หล่อก็มีคุณอ๋องครับ หล่อมาก แต่ไม่รู้ว่าจะมีใครรับเข้าไปอยู่ในหัวใจหรือเปล่า

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:37:24 AM »

ผมนึกถึงสมัยเป็นนักเรียนที่แซวกันว่า "หล่อฮั้งก้วย" 
ใครเคยกินบ้างไหมครับ  อร่อยนะ  Grin

แย่จัง ข้าน้อยเรียนโรงเรียนไทย

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:48:45 AM »

เมืองไทยก็มีทำครับแต่ราคาก็แพงอีก แพงเป็นสองถึงสองเท่าครึ่งจากราคาที่พี่อ๋องบอกมา งานออกมาเรียบร้อยสวยงามกว่าของต่างประทศเท่าที่เคยเห็นมานะครับ แต่ไม่สามารถใส่ตัวอีเลคทรนิคสำหรับตัดเสียงได้ครับ ส่วนสีก็มีให้เลือกหลายสีครับ ที่ผมว่าแพงคือมีหลายแบบให้เลือกอยู่ที่คุณภาพของ Silicon ที่ใช้ในการทำด้วยนะครับ

ใครเคยกินบ้างไหมครับ อร่อยนะ Grin

ครับพี่ อร่อยดีครับถ้าคนชงเป็งจะไม่ค่อยหวานมากแช่เย็นๆอร่อยดีครับ Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 11:57:37 AM »

เมืองไทยก็มีทำครับแต่ราคาก็แพงอีก แพงเป็นสองถึงสองเท่าครึ่งจากราคาที่พี่อ๋องบอกมา งานออกมาเรียบร้อยสวยงามกว่าของต่างประทศเท่าที่เคยเห็นมานะครับ แต่ไม่สามารถใส่ตัวอีเลคทรนิคสำหรับตัดเสียงได้ครับ ส่วนสีก็มีให้เลือกหลายสีครับ ที่ผมว่าแพงคือมีหลายแบบให้เลือกอยู่ที่คุณภาพของ Silicon ที่ใช้ในการทำด้วยนะครับ

ใครเคยกินบ้างไหมครับ อร่อยนะ Grin

ครับพี่ อร่อยดีครับถ้าคนชงเป็งจะไม่ค่อยหวานมากแช่เย็นๆอร่อยดีครับ Grin

ชอกช้ำใน หรือ ร้อนในครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 03:06:19 PM »

ชอกช้ำครับพี่  Grin Grin Grin ร้อนในกลับบ้านอาบน้ำก็หายครับพี่  Wink
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 03:17:30 PM »

ใครที่ทราบช่วยอธิบายหน่อยครับว่าเป็นอย่างไร ผมเคยแต่ดื่มน้ำจั๊บเลี้ยง ไม่แน่ใจว่าเขียนชื่อถุกหรือเปล่า น้ำสีคล้ายๆโอเลี้ยงรสออกหวานๆหอมๆ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 04:13:57 PM »

จับเลี้ยง เป็นใบและต้นของพืชหลากชนิดมาต้มครับ
ส่วนหล่อฮั้งก้วย เป็นผลไม้ชนิดหนึ่ง ขนาดผลส้ม คล้ายลูกมะเดื่อ นำมาตากแห้งแล้วเป็นสีเขียวอมน้ำตาล
วิธีทานคือ นำผลที่ตากแห้งนี้ มาบีบให้แตกแล้วต้ม  นำน้ำที่ได้มาผสมน้ำตาลทรายแดงแล้วทานครับ
น้ำจะมีสีดำออกน้ำตาลคล้ายจับเลี้ยง  แต่รสชาติอ่อนกว่า   ประมาณน้ำชาออกหวาน

ภัตตาคารจีนใหญ่ ๆ ใน CA  ที่มีเก๊กฮวย ก็น่าจะมีหล่อฮั้งก้วยด้วย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์