เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:32:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานนี้  (อ่าน 2286 ครั้ง)
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 01:54:38 PM »

...เสียดายจัง...
...ถ้าเขาเป็นชาวเวป  คงจะนำมาบอกขายกันที่นี้...

...ตอนนี้ติดมือร้านไปแล้วจาก สองล้าน...
...มันจะเพิ่มขึ้นเท่าไรหน่อ...
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:04:33 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขึ้นอีกสองเท่ามั๊ง   ตกใจ ตกใจ

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:18:36 PM »

...............ถ้าเปิดท้ายขายกันจริง ๆ ไม่น่าจะถึงมือพวกเราน๊า.......ร้านด้วยกันน่าจะฮุบเอาหมดแล้ว....แล้วก็ปั่นราคาใหม่ให้พวกเราจ่ายเพิ่มขึ้นเล่น ๆ ..................

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 11:11:48 PM »

น่าสน

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 11:32:00 PM »

ด้วยความเคารพครับ.....

มารอฟังข่าวครับ...........

ขอบคุณครับ.................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
คนซ่อมทางรถไฟ--->trackmam 52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 01:12:00 PM »

รอฟังข่าวเหมือนกัน
DaVinci
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:05:38 PM »

ക낇ⷃ今׺?٠ Grin
ไม่ทราบว่ามีความคืบหน้าอย่างไรบ้างครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 11:57:39 PM »

เมื่อวานนี้เพื่อนไปรับปืนที่กรุงเทพ เห็นบอกมีคนเอาปืนมาขายที่เดียว ยี่สิบกว่ากระบอกครับ เห็นบอกมีน้องหมีด้วย เพื่อนบอกรวม ๆ ราคาน่าจะซักสองล้านครับ เห็นว่าบา่งกระบอกไม่ได้ยิงเลยสภาพดีมาก เพื่อน ๆ พี่ ๆ รีบไปดูกันนะครับ เพื่อนซื้อโกลคัพ ที่ร้านประโยชน์ครับ
น้องหมีคืออะไรครับ Huh

น่าจะหมายถึงLes Baerมั๊ง....เพราะคิดว่าสะกดแบบนี้..BEARที่แปลว่าหมี....
Les BAER...... Grin Grin Grin

เอามาลงอีกทีขออนุญาตพี่นทีด้วยครับจะได้เรียกกันถูกต้องต่อไป   เลสเบเออร์

COPY FROM PRAYOTCHARMS คุณ........แดง วิธีถอดบูชแบบไม่เจ็บนิ้ว ก่อนจะบอกวิธีให้ ขอร้องอะไรซักอย่างได้ไหมครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมบ้านเราเรียกปืนเลสเบเออร์ว่าเลสแบร์ ทั้งๆที่สะกดด้วย BAER ไม่ใช่ BEAR เท่านั้นยังไม่พอแปลให้เสร็จว่าน้องหมี ถ้าเราออกเสียงไม่ได้ก็ว่าไปอย่าง สมมุติว่าเรานามสกุล มารวย แล้วฝรั่งมันเรียกเราว่า หมารวย ทุกคำ แถมยังแปลให้เสร็จว่าเราชื่อ rich dog เราจะรู้สึกยังไง กลับมาเรื่องบูช จริงๆแล้วก็ไม่ได้แน่นถึงขนาดบิดไม่ไหว แต่มีวิธีที่ง่ายกว่าคือ สาเหตุที่บูชบิดยากก็เพราะในจังหวะที่สไลด์ปิด ท้ายลำกล้องยกตัวขึ้น ปลายลำกล้องก็ถูกกดลง เพิ่มแรงกดไปที่บูช ซึ่งวงนอกของบูชก็ฟิตกับสไลด์พอสมควรอยู่แล้ว มีปลายลำกล้องมาช่วยกดด้านในก็เลยแน่นเข้าไปใหญ่ วิธีแก้ก็คือ ใส่ไกด์ร็อดยาว เจาะรูเล็กๆที่แกนไกด์ร็อด ดัดลวดสปริงเป็นตัวL เสียบรูเบรคแรงสปริง ถอดท่อนบนทั้งชุดเหมือนแบบลำกล้องหนา ดึงชุดไกด์ร็อดออกทางด้านหลัง ทีนี้ลำกล้องก็เป็นอิสระ แรงกดที่ปลายลำกล้องทำกับบูชก็ไม่มี คุณก็จะหมุนบูชได้ง่ายๆด้วยประแจพลาสติกที่แถมมากับปืน เคล็ดไม่ลับก็มีอยู่เท่านี้ละครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 08:26:44 AM »

รอฟังข่าวครับ.. Cheesy Cheesy

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 08:31:23 AM »

เมื่อวานนี้เพื่อนไปรับปืนที่กรุงเทพ เห็นบอกมีคนเอาปืนมาขายที่เดียว ยี่สิบกว่ากระบอกครับ เห็นบอกมีน้องหมีด้วย เพื่อนบอกรวม ๆ ราคาน่าจะซักสองล้านครับ เห็นว่าบา่งกระบอกไม่ได้ยิงเลยสภาพดีมาก เพื่อน ๆ พี่ ๆ รีบไปดูกันนะครับ เพื่อนซื้อโกลคัพ ที่ร้านประโยชน์ครับ
น้องหมีคืออะไรครับ Huh

น่าจะหมายถึงLes Baerมั๊ง....เพราะคิดว่าสะกดแบบนี้..BEARที่แปลว่าหมี....
Les BAER...... Grin Grin Grin

เอามาลงอีกทีขออนุญาตพี่นทีด้วยครับจะได้เรียกกันถูกต้องต่อไป เลสเบเออร์

COPY FROM PRAYOTCHARMS คุณ........แดง วิธีถอดบูชแบบไม่เจ็บนิ้ว ก่อนจะบอกวิธีให้ ขอร้องอะไรซักอย่างได้ไหมครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไมบ้านเราเรียกปืนเลสเบเออร์ว่าเลสแบร์ ทั้งๆที่สะกดด้วย BAER ไม่ใช่ BEAR เท่านั้นยังไม่พอแปลให้เสร็จว่าน้องหมี ถ้าเราออกเสียงไม่ได้ก็ว่าไปอย่าง สมมุติว่าเรานามสกุล มารวย แล้วฝรั่งมันเรียกเราว่า หมารวย ทุกคำ แถมยังแปลให้เสร็จว่าเราชื่อ rich dog เราจะรู้สึกยังไง กลับมาเรื่องบูช จริงๆแล้วก็ไม่ได้แน่นถึงขนาดบิดไม่ไหว แต่มีวิธีที่ง่ายกว่าคือ สาเหตุที่บูชบิดยากก็เพราะในจังหวะที่สไลด์ปิด ท้ายลำกล้องยกตัวขึ้น ปลายลำกล้องก็ถูกกดลง เพิ่มแรงกดไปที่บูช ซึ่งวงนอกของบูชก็ฟิตกับสไลด์พอสมควรอยู่แล้ว มีปลายลำกล้องมาช่วยกดด้านในก็เลยแน่นเข้าไปใหญ่ วิธีแก้ก็คือ ใส่ไกด์ร็อดยาว เจาะรูเล็กๆที่แกนไกด์ร็อด ดัดลวดสปริงเป็นตัวL เสียบรูเบรคแรงสปริง ถอดท่อนบนทั้งชุดเหมือนแบบลำกล้องหนา ดึงชุดไกด์ร็อดออกทางด้านหลัง ทีนี้ลำกล้องก็เป็นอิสระ แรงกดที่ปลายลำกล้องทำกับบูชก็ไม่มี คุณก็จะหมุนบูชได้ง่ายๆด้วยประแจพลาสติกที่แถมมากับปืน เคล็ดไม่ลับก็มีอยู่เท่านี้ละครับ

Grin Grin Grin   อย่าซีเรียสครับ คงเป็น Nick Name มากกว่าครับ หากเรียกเล่นๆแล้วฟังไม่แสลงหูก็คงไม่เป็นไร  แต่ผมว่า เรียกให้ถูกไว้ก่อนจะดีกว่านะครับ คงเหมือนผมเมื่อก่อนอ่าน Guy Laroche อ่านเป็น 4 พยางค์เริ่มต้นด้วย กาย....   อีกต่างหาก กว่าจะรู้ว่าอ่านผิดก็ นาน....มาก  หรือ อีกคำคือ Cognac  อ่านตั้งนานว่า ค็อคแนค    หน้าแตกซะ....กว่าจะรู้ว่าอ่านว่า คอนยัค  แม้แต่ chevrolet ก็ยังอุตส่าห์อ่านเต็มว่า เชฟโรเล็ต  ซึ่งเค้าออกเสียงแค่  เชฟโรเล่ เท่านั้น   Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์