เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:28:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังมาแล้วหงุดหงิด  (อ่าน 16156 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 03:59:33 PM »

อ้าว ออกตารางการทำงานมาแล้ว เยี่ยมเลยครับ Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 04:11:56 PM »

มาดูต่อครับ Fow Chart ออก ป.4  โดนชก
ไม่รู้ระบบขั้นตอนการปฏิบัติงานที่เขาออกแบบมานี่ มันจะทำได้หรือเปล่า Huh
ไม่มีหน่วยงานมาตรวจสอบ ไม่มีตัวชี้วัดประสิทธิภาพการทำงาน  ตกใจ
[/img]

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
May 21 ** รักในหลวง **
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 04:43:13 PM »

ผมไปยื่นเอกสารเมื่อ ไม่กี่วันเองครับ ยื่นขอ .45 เจ้าหน้าที่บอกว่าต้องมีเอกสารจากสนามยิงปืนด้วย
คงเห็นผมไม่ได้แนบครับ ผมเลยบอกงั้นเปลี่ยนเป็น 9 มม แทนครับ ไหนๆ ก็มาแล้ว ค่อยขอใหม่ทีหลังก็ได้ และผมก็ไม่ได้ยื่นหนังสือรับรองจากข้าราชการนะครับ ก็มันไม่รู้จักใครที่จะเซ็นต์รับรองเราได้นะครับ เลยยื่นหนังสือแจ้งว่าไม่ยื่นครับ ให้ไปตรวจสอบกับหน่วยงานราชการกันเอง เจ้าหน้าที่นัด 2 เดือนครึ่งครับ และบอกว่าที่นานเพราะต้องส่งไปสถานีตำรวจแถวบ้านครับ เลยช้าหน่อย
ตอนที่ผมรออยู่เห็นมีนายทหารยศพันโทยื่นเหมือนกันครับ เจ้าหน้าที่นัด 1 เดือนครึ่งครับ

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:11:51 PM »

ทุกข์ของชาว กทม. Cheesy

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:16:41 PM »

ฟังแล้วหนาวครับ เพราะอีกไม่กี่เดือนต้องย้ายชื่อเข้ามาเป็นเด็กเทพกับเค้าแล้วด้วยสิ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:43:03 PM »

กำแล้วผม....ขออาวุธปืนซ้ำขนาดคิดหนักเลย

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:48:02 PM »

กำแล้วผม....ขออาวุธปืนซ้ำขนาดคิดหนักเลย

วันไปขอหอบถ้วยที่ได้มาทุกใบไปยืนยันครับว่าขอไปเพื่อการกีฬา  ถ้วยเป็นพยาน Grin
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 07:52:34 PM »

Grin น่าจะให้งานอาวุธปืนเป็นอำนาจของศาลนะครับ  จะได้มีความยุติธรรม Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
montree.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:13:36 PM »

*ผมขอร่วมด้วยคนครับไปวังไชยาแค่จะขอคำร้องมา เขียนก็เอกสารขอเราไปตรวจ
  แล้วบอกว่าได้แค่ สั้นกระบอก ยาวกระบอกที่มีอยู่มากกว่า สองแล้วก็ไม่ให้ใบคำร้อง
  มาเขียน ไปมาเมื่อประมาณเดือนมีนา 49 ครับ ว่าจะไปลองดูอีกทีครับ รอใบรับรอง
  ใหม่ เพราะเปลื่ยนจากบริษัทมาเป็นรัฐวิสากิจเหมือนเดิมครับ ได้ผลอย่างไรจะแจ้ง
  ให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทราบครับ

อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:30:37 PM »

Winkขอร่วมด้วยคนครับพี่ เดี๋ยวเตรียมเอกสารให้ครบก่อนครับ จะไปยื่นขอใบ ป.3 ลูกซอง 5 นัด Smileyคราวนี้จะอัดเสียงสัมภาษณ์เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสารซะหน่อย Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
ch chandee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:44:54 PM »

เปิดหน้าพานท้ายปืน ( อวป ฉ 379 พ.ค.2549)  มีคำอธิบายของวังไชยาถึงปัญหาของงานทะเบียนปืน ครับผม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:24:53 PM »

Grin น่าจะย้าย ที่ทำการ ไปตั้งแถว ที่ทิ้งขยะ กทม เสียดายทำเลจริงๆ Grin Grin Grin

เอางั้น......เลยเหรอครับพี่...................... Grin Grin Grin
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:39:09 PM »

............ตามความเข้าใจของกระผม.....ผมว่าเรากำลังบ่นให้กับคนที่ไม่ใช่ผู้อนุญาตให้เรามีและใช้อาวุธปืนแน่ ๆ  ..........ส่วนใหญ่พวกนี้........จะรับคำสั่งจากนาย  หรือไม่ก็ทำหน้าที่เกินนายมากกว่า.............แต่....ถึงยังไงก็เถอะ....แม้จะเป็นปัญหาของชาวปืนเมืองกรุง.....ผมอยู่บ้านนอกซึ่งมีผลกระทบเกี่ยวกับเรื่องนี้น้อย........ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่ร่วมด้วยช่วยกันในเว็บละกัน..........ด้วยความเคารพครับผม.....................

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:44:24 PM »

.......ร่วมด้วยช่วยกันแบบสันติวิธี  ให้เขารู้ให้เขาได้ทราบว่าเราชาวปืน  ไม่ได้มีแต่ความป่าเถื่อน  ไม่ได้ใช้กำลังหรืออาวุธอย่างที่มีคนชอบอ้างอยู่เสมอว่า....... "พวกชอบความรุนแรง".........บางครั้งคนที่มาทำหน้าที่ไม่ได้มีความรู้มากไปกว่าคนที่มาขอมีอาวุธปืนด้วยซ้ำ.....เราน่าที่จะทำอะไรให้เขาได้รู้บ้างว่า  พวกเราลำบากและเอือมระอากับพวกเขาขนาดไหน.....บางสิ่งบางอย่างถ้าไม่ทำให้รู้ไม่ทำให้ทราบก็อาจจะโง่หรืองมงายอยู่อย่างเดิมตลอดไปก็เป็นได้..........ทำอย่างไร....เอาด้วยครับผม.............

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 09:51:10 PM »

Wink คราวนี้จะอัดเสียงสัมภาษณ์เจ้าหน้าที่ ตรวจเอกสารซะหน่อย Cool

Wink  Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์