เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:30:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังมาแล้วหงุดหงิด  (อ่าน 16165 ครั้ง)
jojo-aj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

การกินและพูดอย่าให้ปากเป็นนายเรา

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:22:03 PM »

ผมตอนไปขอโอนอาวุธปืนจากบุคคลเจ้าหน้าที่สอบปากคำคนที่ใส่แว่นแล้วเค้าเรียกกันว่า "หัวหน้า" เค้าบอกผมว่าผมขอปืนขนาดใหญ่ไปและปืนขนาด .357 ประชาชนธรรมดาขอยาก ผมฟังแล้วได้แต่สลดใจกับระบบข้าราชการไทยที่จ้องแต่จะกดหัวประชาชน แต่เจ้าหน้าที่ท่านอื่นก็ผู้จาดีนะครับเจ้าหน้าที่ไม่ได้เป็นทุกคนหรอกเป็นเฉพาะคนที่ใส่แว่นคนเดียวแต่บังเอินเค้าเป็นหัวหน้า Cry
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:35:56 PM »

นายคนนี้แหละครับที่เถียงกับผมมาแล้ว ถามผมว่าคุณมี 2 มือจะยิงยังไงปืนตั้งหลายกระบอก ผมก็เลยถามกลับว่าแล้วทำไมคุณมีกางเกงในหลายตัว คุณก็ใส่ได้ทีละตัวเหมือนกัน ถ้าผอ.กำธร มีความจริงใจที่จะพัฒนาระบบให้ดีขึ้น ขอเสนอให้ย้ายนายคนนี้ออกจากจุดนี้ก่อนจะโดนร้องเรียนมากกว่านี้ครับ   
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 10:41:50 PM »

อ่าน ๆ  แล้วรู้สึกว่าหมั่นเขี้ยวเหมือนกัน ถึงจะไม่ได้อยู่ใน กทม.
แต่ว่าขนาดที่นี่คือ กทม. แหล่งข้อมูลข่าวสารแบบไหนเข้าถึงได้มากกว่า ต่างจังหวัด
แล้วคิดถึงคนต่างจังหวัด ดูสิครับ ไม่แย่ไปกันใหญ่เหรอ เจอนายทะเบียนดีก็ดีไป
ผมเคยเจอ "รอจัดการของราชการให้หมดก่อน" ฟังแล้ว สกิดใจแล้วเมื่อไหร่ของราชการจะหมด
คิดไปคิดมา อ้อ อ้างไปอย่างนั้นเอง ที่แท้ก็คือไม่ให้ได้ง่าย ๆ ถ้าอยากได้ก็ต้องทำหนังสือกันให้ลำบาก
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 08:23:15 AM »

นายคนนี้แหละครับที่เถียงกับผมมาแล้ว ถามผมว่าคุณมี 2 มือจะยิงยังไงปืนตั้งหลายกระบอก ผมก็เลยถามกลับว่าแล้วทำไมคุณมีกางเกงในหลายตัว คุณก็ใส่ได้ทีละตัวเหมือนกัน ถ้าผอ.กำธร มีความจริงใจที่จะพัฒนาระบบให้ดีขึ้น ขอเสนอให้ย้ายนายคนนี้ออกจากจุดนี้ก่อนจะโดนร้องเรียนมากกว่านี้ครับ
ของผมก็นายคนนี้เหมือนกันครับพี่ ตอนยื่นรับโอนขนาด .38 มันบอกว่านายสั่งสั้นกระบอก ยาวกระบอก ผมเลยกวน..มันกลับไปว่า เดี๋ยวให้นายผมกับนายคุณเขาคุยกันเองแล้วกัน Grin Grin Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 08:49:40 AM »

............ตามความเข้าใจของกระผม.....ผมว่าเรากำลังบ่นให้กับคนที่ไม่ใช่ผู้อนุญาตให้เรามีและใช้อาวุธปืนแน่ ๆ ..........ส่วนใหญ่พวกนี้........จะรับคำสั่งจากนาย หรือไม่ก็ทำหน้าที่เกินนายมากกว่า.............แต่....ถึงยังไงก็เถอะ....แม้จะเป็นปัญหาของชาวปืนเมืองกรุง.....ผมอยู่บ้านนอกซึ่งมีผลกระทบเกี่ยวกับเรื่องนี้น้อย........ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่ร่วมด้วยช่วยกันในเว็บละกัน..........ด้วยความเคารพครับผม.....................
เห็นด้วยครับ ว่าเป็นการบ่นและไม่ได้ประโยชน์มาก นอกจากเป็นการระบายอารมณ์เท่านั้น
ผมเชื่อว่ามีขั้นตอนที่น่าจะได้ผลมากกว่านี้ที่จะทำได้ นัดแนะทำพร้อมกันไปเลย  ผมว่า Timing ช่วงนี้เหมาะ สังคมกำลังจัดระเบียบใหม่อยู่
zombies5567
เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และ ประชาชน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 09:41:40 AM »

นี่ไปขอปืนหรือครับ...ผมนึกว่าไปขอเมีย  เกือบเชียร์ให้ไปฉุดให้รุ้แล้วรู้รอดไปเลยนะครับ  เคยสงสัยว่าทำไมปืนเถื่อนเดียวนี้ถึงแยะนัก  อ้อๆๆๆๆๆๆ ปัญหานี้เอง..  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เก้าอี้ขาดขา กีย์ต้าขาดสาย
เจ้าหญิงขาดเจ้าชาย ฉันคงตายถ้าขาดเธอ

ขุนศึกซะงั้น (>_<)
peanrch
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:08:50 AM »

คุณเสกลุยเลยครับ Grin Grin Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 12:04:13 PM »

คุณเสก ลุยเลยครับ Grin Grin Grin

ลุยหลายรอบแล้วครับ...

นายสมชายว่าท่านอื่น... ลุยมั่งครับ ผลัดกันลุยแบบแทกทีมมวยปล้ำไงครับ... ฮา

บอกต่อๆ กันในวงกว้าง ว่าเข้าเงื่อนไขแบบนี้... ฟ้องแล้วชนะ แล้วพากันไปฟ้องศาลปกครองกันเถิด...

ฟ้องกันให้เหมือนกับเป็น Routine ครับ... เรื่องของเรื่องคือศาลปกครองเขาตั้งใจให้เป็นบรรทัดฐานฯ แต่ผู้ปฏิบัติดื้อ...

ระบบฯ น่ะมันดี... แต่คนที่ใช้ระบบระเบียบ ลุแก่อำนาจ อัตตาแห่งตน ชอบเอาชนะชอบเถียงโดยไม่ได้อะไรขึ้นมา... ไม่มีเดิมพันซักหน่อย...

ทางเจ้าหน้าที่อาจมองว่า ใครที่ไม่กล้าเถียง ไม่กล้าฟ้องศาล... แสดงว่าเป็นคน"ไม่สู้คน"ครับ ไม่สมควรมีปืนไว้ในครอบครอง... ว่าแมะ
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 12:28:45 PM »

คุณเสก ลุยเลยครับ Grin Grin Grin

ลุยหลายรอบแล้วครับ...

นายสมชายว่าท่านอื่น... ลุยมั่งครับ ผลัดกันลุยแบบแทกทีมมวยปล้ำไงครับ... ฮา

บอกต่อๆ กันในวงกว้าง ว่าเข้าเงื่อนไขแบบนี้... ฟ้องแล้วชนะ แล้วพากันไปฟ้องศาลปกครองกันเถิด...

ฟ้องกันให้เหมือนกับเป็น Routine ครับ... เรื่องของเรื่องคือศาลปกครองเขาตั้งใจให้เป็นบรรทัดฐานฯ แต่ผู้ปฏิบัติดื้อ...

ระบบฯ น่ะมันดี... แต่คนที่ใช้ระบบระเบียบ ลุแก่อำนาจ อัตตาแห่งตน ชอบเอาชนะชอบเถียงโดยไม่ได้อะไรขึ้นมา... ไม่มีเดิมพันซักหน่อย...

ทางเจ้าหน้าที่อาจมองว่า ใครที่ไม่กล้าเถียง ไม่กล้าฟ้องศาล... แสดงว่าเป็นคน"ไม่สู้คน"ครับ ไม่สมควรมีปืนไว้ในครอบครอง... ว่าแมะ
.......เห็นด้วยครับ......
เสาร์ หมูโทน
ทำอะไรก็บาป จำไว้
Full Member

คะแนน 1

ในป่ามีแต่เพื่อน

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 12:46:13 PM »

ขอต่างจังหวัดยังคุยกันเข้าใจกว่า
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 04:19:08 PM »

ขออวยพรให้ท่านผู้นี้ไปเจริญเติบโตใหหน้าที่การงานที่อื่น

อย่าได้เข้ามาเกี่ยวข้องกับการอนุญาติอาวุธปืนอีกเล๊ยยยยยยยยยยยย.............เพี่ยง

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 05:21:49 PM »

ของผมก็นายคนนี้เหมือนกันครับพี่ ตอนยื่นรับโอนขนาด .38 มันบอกว่านายสั่งสั้นกระบอก ยาวกระบอก ผมเลยกวน..มันกลับไปว่า เดี๋ยวให้นายผมกับนายคุณเขาคุยกันเองแล้วกัน Grin Grin Grin

ข้าเจ้าฯ ก็เจออีตา (สามารถ) นี่แหละ..มันสอบตั้งเกือบชั่วโมง...
         เกินเวลาเที่ยงมานานแล้ว..เพื่อนที่อยู่ในนั้นออกมารอ..
         มันถามว่ารู้จักกันด้วยเหรอ.....
         จากนั้นมันเขียนเอกสาร 3 นาทีเสร็จ...พร้อมกับยื่นใบรับเอกสารให้.

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 06:10:27 PM »

ข้าเจ้าฯ ก็เจออีตา (สามารถ) นี่แหละ..มันสอบตั้งเกือบชั่วโมง...
         เกินเวลาเที่ยงมานานแล้ว..เพื่อนที่อยู่ในนั้นออกมารอ..
         มันถามว่ารู้จักกันด้วยเหรอ.....
         จากนั้นมันเขียนเอกสาร 3 นาทีเสร็จ...พร้อมกับยื่นใบรับเอกสารให้.

แสดงว่า นายคนนี้ ขี้หลีพอสมควร Grin Grin Grin
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 08:00:32 PM »

ผมว่าคนออกกฎหมายปืนบ้านเราปัญญาอ่อนครับเช่น ปืนขนาด.45หรือ.357 เป็นอาวุธร้ายแรง ปปช.ห้ามมี
แล้วปืนขนาด 9 มม กับ.38 ไม่ใช่อาวุธร้ายแรงหรือยิงคนไม่ตายหรือไงครับ  ปืนอะไรๆเป็นอาวุธร้ายแรงทั้งนั้น
และยิ่งกฎหมาย สั้นหนึ่ง ยาวหนึ่ง อันนี้ยิ่งปัญญาอ่อนใหญ่และเป็นการละเมิดสิทธิมนุษยชนอย่างร้ายแรงด้วย
(ลูกของคนออกกฎยังมีตั้งหลายกระบอก) และที่สำคัญคงไม่มีใครบ้าขนาดไปขออนุญาติซื้ออาวุธปืนแล้วถือใบอนุญาติไปร้านปืนเพื่อซื้อปืนไปก่ออาชญกรรมหรอกครับ Shocked Shocked Huh และคนที่เขามีอำนาจการซื้อปืนก็ล้วนเป็นสุจริตชนกันทั้งนั้น

กฎหมายปืนที่ปัญญาอ่อนที่สุดในโลก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2006, 08:02:42 PM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 08:46:28 PM »

.........เป็นกำลังใจให้พี่เสกลุยเต็มที่เลยครับ.......จะได้มองโลกกว้างๆซะที่.......

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์