เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:28:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังมาแล้วหงุดหงิด  (อ่าน 16158 ครั้ง)
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 10:36:55 PM »

คิดเล่นๆนะครับว่าถ้านายท๊ากสิน ซึ่งเป็นบุคคลธรรมดา ไม่ได้เป็นข้าราชการ ไปขอใบป3. เนี่ยจะเจอแบบพวกเราไหม  ผมว่านายใส่แว่นที่คุณว่าขี้คร้านคง ไปพิมพ์ให้มือถึงบ้านหรือไม่ก็เสนอออก ใบป4. ให้เลยวันนั้น มั๊งครับ ถ้าเขาอยากจะได้   คิดๆแล้วก็เข้าใจเหตุผลดีครับว่าทำไม คนรวยๆถึงอยากเป็นนักการเมืองกันนัก ไปไหนก็มีแต่คนก้มหัว อำนวยความสะดวกให้ทุกอย่าง  อย่างนี้คงจะต้องเรียกว่าเป็นผู้มีอิทธิพล ถูกกฏหมายแล้วละครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 11:01:26 PM »

...ทำงานมาเป็นปี ยังห่วยได้อย่างสม่ำเสมอ ไม่มีการพัฒนาเลย น่าเสียดายเงินภาษีที่จ่ายเป็นเงินเดือนให้พวกกระโหลกหนานี่จริง ๆ น่าจะมีบทลงโทษพวกทำงานงี่เง่าแบบนี้บ้าง ...เนอะ....

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 12:08:09 PM »

.............กลับมาดูความก้าวหน้าครับผม...........

.............สรุปแล้ว....จะมีการทำอะไรบ้างหรือไม่ครับผม    ทำเพื่อให้เขาได้รับรู้รับทราบว่าสิ่งที่เขาทำ  สิ่งที่เป็นอยู่ในขณะนี้มีประชาชนกลุ่มหนึ่งเดือดร้อน  ที่สำคัญ " นายคนนั้น "  ก็คงมีปัญหาจริง ๆ เพราะเห็นคนในเว็บเราไม่ประทับใจหลายท่าน  แล้วเขาชื่อะไร นามสกุลอะไรหรือ   อย่าบอกนะว่า  ไม่รู้จักชื่ออ่ะ  การอ้างแค่ลักษณะจะไม่เป็นประโยชน์ต่อผู้กล่าวอ้างครับผม.............

............มาถึงตรงนี้  สรุปว่ายังไม่มีการดำเนินการอย่างใดอย่างหนึ่งกันเลยนะครับ............เป็นเพียงแค่การระบายความรู้สึกที่อึดอัดแบ่งปันกันเท่านั้น....ถูกต้องนะครับ.........ด้วยความเคารพครับผม................

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 01:11:13 PM »

น่าจะมีการเลือกตั้งนายทะเบียนนะครับ ทำงานไม่ดีก็ไม่ต้องเลือกอีก ฟ้องกันทั่วประเทศไปเลยครับ
ฅนนิรนาม
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 01:17:10 PM »

--- ผมขอขอบคุณ คุณเสกมากที่ให้คำแนะนำในกรณีนี้ กับนิติกรวังไชยยา ขอบคุณมากครับ --
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 02:05:51 PM »

ลองขู่ซะดีมั้ยเนี่ย อึ๊อย่าดีกว่า
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 02:24:35 PM »

พวกเราไปขอปืนนะครับไม่ใช่ไปขอระเบิด

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 08:48:21 PM »

ผมอยากจะนัดวัน ดีเดย์ ไปพร้อมๆกันทั้งหมดเพื่อยื่นขอปืนในวันเดียวกันดีมั้ยครับ
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 08:56:35 PM »

รีบๆเลยครับเพื่อนสมาชิก
คุณเสกซาวเสียงแล้ว Grin
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 09:24:51 PM »

Grin ดีครับ คงกลัวปืนราคาถูกกระมัง ถึงได้คัดสรรนัก  Grin

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 09:46:25 PM »

ผมอยากจะนัดวัน ดีเดย์ ไปพร้อมๆกันทั้งหมดเพื่อยื่นขอปืนในวันเดียวกันดีมั้ยครับ
  เฉพาะที่ กทม.ใช่มั๊ยครับ หากซาวเสียงต่างจังหวัด ผมจะร่วมด้วย  Grin Grin Grin
กัญชง*รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:10:56 PM »

ดีครับ ขออนุญาตมาลงชื่อไว้ก่อนเลย Grin

ความชั่วไม่มี     ความดีไม่หมด
ความชั่วมี         ความดีหมด
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:17:24 PM »

ผมเอาด้วยคนครับ คุณเสก กำลังจะไปขอ .45 กระบอกที่สองอยู่เหมือนกันครับ

More Care
Less Hate
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:42:36 PM »

ดูๆ ไปตามหลักการแล้ว...

คนที่ไม่"จำเป็น"ก็ไม่กล้าเถียงกับเจ้าหน้าที่ครับ... ไม่กล้าฟ้องศาล... ไม่กล้าต่อสู้เพื่อให้ได้มาซึ่งสิทธิการครอบครองอาวุธปืน... แสดงว่าไม่มีเหตุผลความ"จำเป็น"ต้องมีและใช้อาวุธปืน...

นายสมชายย้ำว่า... การ"ใช้"อาวุธปืน ที่ไม่ใช่ฝึกซ้อมหาความชำนาญ ต้องอาศัยพลังใจและพลังกายมากกว่าการไปฟ้องศาลปกครองครับ... ไม่ว่าจะ"ใช้"ในการป้องกันตัว หรือว่าจะ"ใช้"ในกีฬาก็ตามที่เถิด...

การ"ใช้"ป้องกันตัว... แปลว่าจะเล่นกันถึงชีวิตแล้วครับ... คงไม่ต้องอธิบาย เพราะยังไงมันก็หนักหนาสาหัสกว่าการขึ้นศาล ไปฟ้องเขา...

ส่วนการ"ใช้"ในการกีฬา... ก็ต้องเทียวไปเทียวกลับทั้งฝึกซ้อม ทั้งศึกษาหาความรู้ ทั้งเสียเงินกับอุปกรณ์ ทั้งคุยกับช่างฯ ทั้งปลุกปลอบขวัญและกำลังใจสู้ในเกมส์... เหนื่อยกว่าเดินไปยื่นหนังสือฟ้องศาลฯ ตั้งแยะครับ...

นายสมชายขึ้นศาลเป็นโจทก์มาแล้วหลายครั้ง ถึงแม้ไม่ใช่ศาลปกครอง แต่นายสมชายว่ามันเหนื่อยน้อยกว่าแข่งกีฬาครับ... ไม่ฮา

ดังนั้นท่านใดที่เจอลูกบิดๆ เบี้ยวๆ เป็นมดเขียววีสามของคนที่วังไชยยา... แล้วถอย ไม่ยอมขึ้นศาลฯ ทั้งที่คุณสมบัติครบถ้วน...

นายสมชายว่าท่านนั้นยังไม่"จำเป็น"ครับ... เจ้าหน้าที่สามารถพิจารณาได้ว่าไม่จำเป็นครับ... เพียงแค่นี้ยังถอยเลย แล้วจะกล้า"ใช้ปืน"เร้อ... ว่าแมะ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:54:13 PM »

.............สรุปว่าท่าน นายสมชาย(ฮา) ยุให้ฟ้องศาลทุกรายใช่หรือไม่   เพื่อแสดงถึงความจำเป็น.........ผมสนับสนุนความคิดท่านโชกุนนะ  ที่ว่านัดกันไปวันเดียวกัน  มันเป็นพลัง  พลังที่แสดงให้ได้รู้  ได้ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นกับคนที่เดินขึ้นมาขอทะเบียนไปซื้อปืนให้ถูกต้องตามกฏหมาย  ตามสิทธิพึงมีพึงได้  เอกสารหลักฐานครบ............เอ....เอาอย่างไรกันดี   ผมว่ามันน่าที่จะมีอะไรเริ่มจากพวกเรานะ......ด้วยความเคารพ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์