เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:24:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาชื่อหนังเรื่องหนึ่งครับ  (อ่าน 2691 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 09:47:36 PM »

หนังหรั่ง    เรื่องมีว่าเด็กสามคนไปเที่ยวป่ากัน มีกล้องถ่ายรูปไปด้วย แล้วหลงไปในที่ ๆ หนึ่ง คล้าย ๆ คนละภพ มีสงคราม สู้รบกันดุเดือด  ฯลฯ

มีท่านใดเคยผ่านตาบ้างมั้ยครับ  เด็กน้อยอยากดูอีก    ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 11:02:13 PM »

ออ

ไม่เคยดูครับ ขำก๊าก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 11:05:15 PM »

ไม่แน่ใจว่าเป็น Nania หรือเปล่า เพราะเรื่องนี้เป็นพี่น้องสี่คน................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:28:37 AM »

ไม่แน่ใจว่าเป็น Nania หรือเปล่า เพราะเรื่องนี้เป็นพี่น้องสี่คน................
ใช่ภาค 1 หรือเปล่าครับพี่ Grin

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:58:22 AM »

ผม รู้ล่ะ  ของ น้าจอย

เรื่องเด็ก ๆ ไม่เคยดู.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 11:16:25 AM »

ไม่ใช่ Nania ครับผู้การ  เป็นเด็กผู้ชายทั้งสามคน จำฉากต้น ๆได้ มีเด็กคนหนึ่งตกน้ำ หรือว่ายน้ำตามเรือประมาณนี้ พอขึ้นฝั่งได้ก็หลงเข้าไปในสงคราม มีทหารต่อสู้กันดุเดือดเลือดพล่าน   คิก คิก         ดูเหมือนจะเป็นช่องเจ็ดเอามาฉาย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 11:53:43 AM »

ไม่ใช่ Nania ครับผู้การ  เป็นเด็กผู้ชายทั้งสามคน จำฉากต้น ๆได้ มีเด็กคนหนึ่งตกน้ำ หรือว่ายน้ำตามเรือประมาณนี้ พอขึ้นฝั่งได้ก็หลงเข้าไปในสงคราม มีทหารต่อสู้กันดุเดือดเลือดพล่าน   คิก คิก         ดูเหมือนจะเป็นช่องเจ็ดเอามาฉาย

ก็โทรฯไปถามช่องเจ็ดสิตานาย  ไม่เห็นจะยาก Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 11:54:33 AM »

ไม่ใช่ Nania ครับผู้การ  เป็นเด็กผู้ชายทั้งสามคน จำฉากต้น ๆได้ มีเด็กคนหนึ่งตกน้ำ หรือว่ายน้ำตามเรือประมาณนี้ พอขึ้นฝั่งได้ก็หลงเข้าไปในสงคราม มีทหารต่อสู้กันดุเดือดเลือดพล่าน   คิก คิก         ดูเหมือนจะเป็นช่องเจ็ดเอามาฉาย
พี่มะขิ่นเขาอยู่ช่องห้า แลบลิ้น

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 11:56:26 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

งั้นก็คงเป็น  "พล  นิกร  กิมหงวน"  ใช่มั้ย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 12:21:21 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

งั้นก็คงเป็น  "พล  นิกร  กิมหงวน"  ใช่มั้ย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณครับ ท่านเจ้าคุณ           แบร่ แบร่ แบร่

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 12:29:40 PM »

ขอบคุณครับ ท่านเจ้าคุณ           แบร่ แบร่ แบร่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" พี่ อนัตตา อ่ะ  ฮา

"เจริญ พวง"  นะโยม  ฮา  แบร่ ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 12:51:26 PM »

หนังเกี่ยวกับการเดินทางข้ามกาลเวลามีแยะเชียวครับ... ลิ้งก์นี้... http://en.wikipedia.org/wiki/Category:Time_travel_films ...

นายสมชายดูหนังแยะมาก แต่ยังนึกไม่ออกว่าตามท้องเรื่องที่ว่านั้นคือหนังเรื่องไหนน่ะครับ... หากบอกชื่อดาราแสดงนำแค่คนเดียว รับรองหาได้ครับ...

อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:01:21 PM »

หนังเกี่ยวกับการเดินทางข้ามกาลเวลามีแยะเชียวครับ... ลิ้งก์นี้... http://en.wikipedia.org/wiki/Category:Time_travel_films ...

นายสมชายดูหนังแยะมาก แต่ยังนึกไม่ออกว่าตามท้องเรื่องที่ว่านั้นคือหนังเรื่องไหนน่ะครับ... หากบอกชื่อดาราแสดงนำแค่คนเดียว รับรองหาได้ครับ...

ขอบคุณนายสมชายครับ เดี๋ยวจะลองหาดูในเวปของช่องมากสีดู คือเด็กที่บ้านกำลังบ้าถ่ายภาพ เรื่องนี้เกี่ยวกับการถ่ายภาพด้วยนะครับ จำชื่อดาราไม่ได้เลย   อ๋อย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:53:53 PM »

ขอบคุณนายสมชายครับ เดี๋ยวจะลองหาดูในเวปของช่องมากสีดู คือเด็กที่บ้านกำลังบ้าถ่ายภาพ เรื่องนี้เกี่ยวกับการถ่ายภาพด้วยนะครับ จำชื่อดาราไม่ได้เลย   อ๋อย

งั้นลองนึกว่าเด็ก/ดารานำ ที่เด่นๆ ในหนังเรื่องนี้เคยแสดงในเรื่องอะไรบ้างเล่าครับ...  เช่น"เด็กในหนังโฮม-อโลน, "เด็กผู้หญิงที่เคยโดนจับตัวเรียกค่าไถ่ในหนังที่เดนเซิล วอชิงตันแสดงเป็นบอดี้การ์ด", "เด็กที่แดงในหนังนาร์เนีย", หรือ"ราชินีในหนังนาร์เนีย" ฯลฯ ครับ...

หรือจำได้ว่ามีฉากอะไรเด่นๆ... เช่นรถถังแพนเธอร์โดนเรือบินยิงที่ท่าน้ำ ที่ริมคูน้ำ ที่ทะเลทราย, หรือจำได้ว่าฉากเทน้ำมันเผารถถัง ฯลฯ... หากมีข้อมูลนิดหน่อย นายสมชายว่าหาใด้แผล็บเดียวครับ... เย้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:59:54 PM »

นี่อีกชุดนึงครับ... หนังเดินทางข้ามเวลา http://www.imdb.com/list/_yoDVp9LMHg/ ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์