เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:22:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: re 870 magnum ต่างกับ re 870 express magnum อย่างไรครับ  (อ่าน 1612 ครั้ง)
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 11:25:03 PM »

พอดีผมซื้อ re 870 จากเพื่อนมา ปืนค่อนข้างเก่าตั้งแต่ พ.ศ.2532 แต่สภาพดี รุ่นมันคือ Remington 870 magnum เลยงงว่ามันต่างจาก Express magnum อย่างไร ผู้รู้ท่านใดช่วยอธิบายให้ผมกระจ่างทีเถอะครับ(อย่าบอกว่าเขียนไม่เหมือนกันนะครับ)

Love is not give         Love is to care       
Love is not show        Love is to share
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 12:15:38 AM »

ผิวปืนต่างกันครับ เอ็กซ์เพลส แม็กนั่ม ทำผิวด้านหยาบ แบบลดต้นทุน สนิมขึ้นง่ายกว่า  เรมิงตันรุ่นเก่าๆ ผิวในลำกล้องอาบโครมด้วยครับ  รุ่นเอ็กซ์เพลส ไม่ได้ทำตรงจุดนี้ 

....ตามล่า...อีตอแหล
aun_tu.
Full Member

คะแนน 2

ฉันรักธรรมศาสตร์เพราะธรรมศาสตร์สอนให้ฉันรักประชาชน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 12:16:39 AM »

Grinขอ ตอบเท่าที่พอรู้นะครับ870แม็กนัม...กับ870เอ็กซ์เพลชย์แม็กนัม..รูปแบบการทำงานเหมือนกันครับต่างกันที่รายละเอียดบ้างประการ..ส่วนเป็นอะไรบ้างนั้นรอผู้รู้มาตอบดีกว่า..ครับ Grin
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 12:22:33 AM »

ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง ขอถามผู้รู้ต่ออีกนิดนะครับ  ลูกที่จะใช้ยิง เราใช้ลูก 3 นิ้ว แมกนั่ม ยิงได้เหมือนกับ re 870 express ไหมครับ เยาะเย้ย ผมหมดตังไป 19k แพงไหมครับ

Love is not give         Love is to care       
Love is not show        Love is to share
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 12:36:34 AM »

ซื้อแล้วก็อย่าสนใจเรื่องราคาเลยครับ Grin
ซ้อมยิงบ่อยๆจะดีกว่าจะได้คล่องๆ Cheesy
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 12:36:40 AM »

อ่านที่โคนลำกล้อง ครับ เขาระบุว่าอย่างไร  ก็ห้ามใช้เกินกว่าที่ระบุ  เช่นระบุความยาวลูก 2 3/4" ก็ห้ามใช้กระสุนที่ยาวกว่า  แต่สามารถใช้กระสุนที่สั้นกว่า เช่น 2 1/2" ได้

หรือระบุ 3"  ก็ห้ามใช้ กระสุนที่ปลอกยาวกว่านั้น   ปืนคุณยังถือว่าเป็นรุ่นใหม่อยู่ สามารถใช้กระสุนมาตรฐานการผลิตปัจจุบันได้ครับ   

กระสุนที่มีขายในบ้านเราส่วนใหญ่ ขนาด 2 3/4 " ครับ ถ้าเป็นความยาวขนาดอื่น หาได้ยาก

....ตามล่า...อีตอแหล
apyo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2006, 12:50:13 AM »

ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านที่ให้ความกระจ่างครับ หลงรัก พรุ่งนี้ต้องลองกันหน่อยแล้ว

หน้า: [1]
  พิมพ์