เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:25:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเก็บปลอกกระสุน  (อ่าน 5394 ครั้ง)
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 08:22:56 AM »

อาถรรพ์ได้ยังไงครับ

หล่อหลอมเป็นพระดูขลังดีจัง แต่จริงๆแล้วกลัวมากค่ะ ดูจากรูปเหมือนเป็นสิ่งที่อาถรรพ์ อาคม (ไม่ทราบสะกดผิดอีคนหรือเปล่า ขอโทษด้วยนะคะ)

ผมเปิด ดิกชันนารี ดูแล้วครับ  เขียนแบบนี้ครับ  "อาถรรพณ์" 
ที่เขียนทิ้งไว้ลอยๆเมื่อกี้ผมเองก็ยังเขียนผิดครับ ตอนนี้แก้แล้วครับ ไม่ได้มี อาถรรพณ์ อะไรหรอกครับ คุณ choltit แค่ตอบคำถามคุณ korn อ่ะครับ  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 08:55:55 AM »

ถ้าสะดวกก็เก็บไว้เถอะ ครับ  นำไปแลกตอนเราซื้อกระสุนซ้อมใหม่ ทำให้สะอาดตา และหลักฐานในการใช้ปืนของเรา ตรงรอยเข็มแทงชนวน  เพราะ เจ้าหน้าเค้าสามารถจะตรวจสอบได้ว่าใช้จากปืนมีทะเบียนกระบอกไหน  เก็บเข้าบ้านดีกว่าที่ให้คนอื่นเก็บแล้วไปตกอยู่แถว ๆ  ข้างถนนน่ะครับ
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 09:46:18 AM »

เก็บปลอกกระสุนกลับครับ...

แต่อีกอย่างนะครับ...ผมจะชอบเช็ครอยนิ้วมือบนปลอกกระสุนด้วย....มันผิดวิสัยมั้ยครับ..
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 10:14:20 AM »

..........ผมเก็บเอามาไว้หล่อพระ ( ผลงานของพี่boonและทีมซึมเศร้าร่วมใจกันเก็บปลอกกระสุนมาหล่อพระครับ )....

พระสวยครับ 

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 01:53:00 PM »

เก็บสิครับ...สะอาดด้วย...สะสมไมล์(เอาไว้ยิงแห้งก็ได้)

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์