เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:29:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อลูกกรด cz452 ต้องดูอะไรบ้างครับ  (อ่าน 3907 ครั้ง)
dao
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 01:21:48 PM »

กำลังจะซื้อ cz 452 จะต้องดูปืนอย่างไรบ้างครับ 
และต้องซื้ออุกรณ์เสริมอะไรบ้าง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 02:35:48 PM »

ผมคิดว่าการบอกจุดที่ต้องดูไปแล้ว ก็ต้องดูเป็นด้วยนะครับ ไม่รู้สิครับ

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 04:10:54 PM »

ปืนคงไม่หนีกันเท่าไหร่นะครับ  Grin บางคนเลือกดูลายไม้สวย ๆ บางคนดูกลุ่มกระสุนทดสอบที่แถมมา แต่ 452 ก็มีหลายรุ่นนะครับ แต่ก็เป็นเวอร์ชั่นต่างกันออกไป เช่น ลำกล้องสั้น-ยาว มีศูนย์ไม่มีศูนย์ ลำกล้องหนา-บาง บางรุ่นก็เป็นเลส ผมว่าเลือกรุ่นให้ได้ก่อนแล้วค่อยดูอื่น ๆ เป็นส่วนประกอบนะครับ  Grin แต่ที่แน่ ๆ ได้ ป.3 แล้วไปเดินดูดีกว่าครับ ลองจับดู ตัวไหนถูกใจก็เอาตัวนั้นแหละ Grin
อย่าเผลอเดินเข้าไปกินกาแฟล่ะครับ Grin เดี๋ยวจะมีเวอร์ชั่นใหม่เจาะพอร์ตบน-ล่าง และคิวซี ยูเอสเอ.มาให้เลือกอีก..ม่ายหวาย..

ลืมไปแล้ว 452 ที่จะซื้อนี่ของใหม่หรือต่อมือล่ะครับ  Grin ถ้าเป็นต่อมือคงจะว่ากันไปอีกเรื่อง   Grin ขอให้โชคดีครับ ยินดีล่วงหน้าสำหรับ 452 ครับ  ชอบ.... Grin

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 04:27:56 PM »

แล้วแต่จุดประสงค์ครับ ถ้าชอบสวยก็เลือกลายไม้ ถ้าชอบแม่นก็เลือกกลุ่มกระสุน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 06:03:54 PM »

เลือกดูตามชอบนะครับ แต่มีรุ่นใหม่โครงด้ามเป็นไม้ แบบไม่มีศูนย์หน้าหลัง เข้ามาเรียกชื่อใหม่ว่า 453
แตกต่างกันที่ระบบการลั่นไกเท่านั้น อย่าไปสนใจเลยครับยุ่งยาก เลือก 452 ถูกต้องแล้ว โชคดีนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 10:56:34 PM »

สดๆร้อนๆ  ที่หลังวัง  CZ452  18,000   แพงไปไหม

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2006, 11:47:45 PM »

Grin รับได้ครับ ว่าแต่ธรรมดาหรือรุ่นลักซ์ล่ะครับ  Grin

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 02:39:35 AM »

Grin

ขออนุญาตท่าน จขกท พ่วงคำถามนะครับ

วันนี้...เอ๊ะ..เมื่อวานสิ ผมไปเดินดู cz452 มา พบตัวนึงเหมือนตัว zkm standard
ทุกอย่าง แต่มีแกะลายที่พานท้ายแถวๆด้ามจับ ปลายลำกล้องมีส่วนต่อเพิ่มนิดนึง
ประมาณเกือบๆ 1 ซม ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นอะไรเหรอครับ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 04:58:00 AM »

Grin

ขออนุญาตท่าน จขกท พ่วงคำถามนะครับ

วันนี้...เอ๊ะ..เมื่อวานสิ ผมไปเดินดู cz452 มา พบตัวนึงเหมือนตัว zkm standard
ทุกอย่าง แต่มีแกะลายที่พานท้ายแถวๆด้ามจับ ปลายลำกล้องมีส่วนต่อเพิ่มนิดนึง
ประมาณเกือบๆ 1 ซม ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นอะไรเหรอครับ

Grin

น่าจะเป็นรุ่น DELUXE แหละครับ  ตอนผมซื้อแพงกว่า 500 ค่าเเกะเช็คเกอร์

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 05:33:14 AM »

สดๆร้อนๆ ที่หลังวัง CZ452 18,000 แพงไปไหม

:Smiley ร้านไหนครับ Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 07:08:09 AM »

เจอลุงคนหนึ่งไปเลือกลูกกรดซีแซด แกไม่สนใจกลุ่มกระสุนแต่หาพานท้ายที่มีลายตาไม้แกบอกว่าเป็นเคล็ดโบราณ ทำให้ปืนยิงแม่น พานท้ายปืนมีตา เข้าท่าดี

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 07:38:22 AM »

Grin

คิดว่าเป็น lux ต้องดูที่ไม้ด้วยครับ เห็นเพื่อนสมาชิกบอกว่าถ้าเป็นสแตนดาร์ดจะเป็นไม้บีช(ออกเหลือง) ส่วนลักซ์จะเป็นไม้วอลนัล อันนี้ไม่รู้เท็จจริงแค่ไหนนะครับ  Grin แต่ผมว่าคงเชื่อได้ครับ  Grin ส่วนที่ปลายลำกล้อง นั้นเขาทำเป็นเกลียวไว้เผื่อว่าใครสามารถหาที่เก็บเสียงมาใส่ได้ จะได้ไม่ไปรบกวนเพื่อนบ้านเวลามิตติ้งนะครับ (ที่อเมริกา)  Grinบ้านเราเขาห้ามกลัวเอาไปยิงคนแล้วไม่มีคนได้ยินเสียง  Grin
อีกอย่างหนึ่งเห็นว่าตัวที่มีแกะเช็คเกอร์กระโจมหน้า นั้นมาแกะที่เมืองไทยนะครับ ของผมก็มีเหมือนกัน  Huh

เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 07:42:49 AM »

ที่เพิ่งซื้อกันก็มี 3 คนครับ มีผม  คุณ Pimdown  คุณ Jupiter ครับ ผมกับคุณ Pimdown ซื้อที่เดียวกันครับ (ผมซื้อตามคุณ Pimdown) 18K  เป็น รุ่น STD ครับ ถ้าคุณชอบลายไม้สีอ่อนเลือก STD เป็นไม้บีช  ถ้าชอบคล้ำเลือก LUX เป็นไม้วอลนัท มีแกะลายกันลื่นด้วยครับ  ที่น่าซื้อเพิ่มก็คือกล้องครับ(ผมตาไม่ค่อยดี)  บางคนดูกลุ่มเป็นหลักครับ  บางคนดูลายไม้เป็นหลัก ของที่ร้านให้มีดังนี้
1. แม็ก 10 นัด 1 ตัว บางร้านให้ 2 ตัวครับ
2. ซองปืนยาว
3. ห่วงเซฟรังเพลิง
4.กระสุน 100 นัด
5. แส้ยาว
6. น้ำมันล่อลื่น

คุณ Jupiter ซื้อ LUX คนละร้าน ราคาดีมากเลยครับ รอเจ้าตัวเอามาโชว์

เกือบลืมซื้อลูกเก็บไว้ หน่อยละครับ  บางสนามขาด เช่น ศรภ. ขาดมาน้าน นาน  แถมรอกไฟฟ้าระยะ 50 เมตร เสียเกือบทุกตัว ครับ ที่ใช้ได้ก็ติดติดขัดขัด
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 07:46:51 AM »

...ส่วนใหญ่ไปเลือกลายไม้..ครับ...ก็ตรวจดูภายนอกว่า..เกิดความเสียหายหรือป่าว..

..อุปกรณ์เสริม..คงเป็นกล้อง+ขา..และ..ชุดดูแลรักษาปืน..แหละครับ..

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 10:07:31 AM »

ของผมดูที่ราคาอันดับแรกครับ....ต่อราคาได้แล้วค่อยดูลายไม้...แล้วผมถึงจะมาดูกลุ่มกระสุนที่หลังครับ
ขอให้ได้ของถูกใจนะครับ.......
หน้า: [1] 2
  พิมพ์