เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:24:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้กำลังบันทึกภาพเลยทำให้นึกถึงตำรวจที่ถูกรถชนตายเมื่อคืน  (อ่าน 2409 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 11:33:13 AM »

รูปนี้เป๊ะเลยแต่ค้นยังไงก้ไม่เจอ...เอามาตรวจประวัติโป๊ะเช๊ะ...ได้หมายจับค้างเก่าคดีลักทรัพย์...ครับ

หมายถึง ห่มเหลือง หรือ ใส่แจ็คเก็ตครับ แล้วรถคันนั้นติดยี่ห้ออะไรล่ะนั่นข้างประตู แปลกดีจัง  คิก คิก
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 12:38:15 PM »

ขอให้กำลังใจครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจห้ามหยุด ห้ามลาทุกเทศกาล น่าเห็นใจมาก  หลงรัก

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 01:50:08 PM »

รูปนี้เป๊ะเลยแต่ค้นยังไงก้ไม่เจอ...เอามาตรวจประวัติโป๊ะเช๊ะ...ได้หมายจับค้างเก่าคดีลักทรัพย์...ครับ

หมายถึง ห่มเหลือง หรือ ใส่แจ็คเก็ตครับ แล้วรถคันนั้นติดยี่ห้ออะไรล่ะนั่นข้างประตู แปลกดีจัง  คิก คิก

แจ๊คเก็ตครับ...หลวงพี่ไม่เกี่ยว...แห่ะแห่ะแห่ะ...ตรวจสอบประวัติหลวงพี่แล้ว...ขาวสะอาด...แต่พี่แจ๊คเก็ตมีคดีลักทรัพย์มีหมายติดตัว...ครับ...รถไม่แน่ใจครับว่าซิตี้ตัวเก่ารึเปล่า...เพราะล่อลลอยทำสีและเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่เยอะเลย...แถมติดสติ๊กเกอร์อย่างที่ท่านเห็น...แต่ทุกวันนี้รถที่ติดตราหรือสติ๊กเกอร์แบบนี้จะถูกเรียกทุกคันยิ่งติดยิ่งมีพิรุธ...เพราะของแท้เขาไม่ติดกันครับ(ไม่อยากแสดงตัว)...กะว่าลักษณะแบบนี้ได้ไอซ์สักกิโลสองกิโลสักหน่อย...อุตส่าห์วางสเก๊าหน้าสเก๊าหลังก็ไม่มีรถต้องสงสัยติดตามมมาเลย...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ฮัทชิ้ว อีสานอินดี้
EsanIndy.com ประเพณีอีสาน เทศกาลงานบุญ มรดกอีสาน วัฒนธรรมอีสาน
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 02:08:59 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ มีเทศกาลทีไรคนตายเยอะทุกที ขอแนะนำ เส้นทางที่เป็นจุดเสี่ยงอันตรายบนถนนทางหลวงในช่วงปีใหม่ หน่อยนะครับ หลังจากที่ได้นำ เส้นทางลัดเลี่ยงรถติด วางแผนเดินทางไปต่างจังหวัด ช่วงปีใหม่ 2556 มาให้เพื่อนๆได้เตรียมตัวไปเที่ยวปีใหม่ในวันหยุดยาวกันแล้ว วันนี้เรามาดูเส้นทางที่เป็นจุดเสี่ยงอันตรายบนถนนทางหลวงในช่วงปีใหม่ ที่อยากจะให้เพื่อนๆระมัดระวังเป็นพิเศษขณะเดินทาง จะมีที่ใดบ้างที่เป็นจุดเสี่ยงอันตรายเพื่อนๆไปอ่านรายละเอียดกันได้ที่นี่เลยครับ http://esanindy.com/b107/t629

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 06:09:20 PM »

๕๘๕ เป็นกำลังใจให้มีดยาวครับ(ดาบ) Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 06:22:40 PM »

+586ครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 06:35:25 PM »

ทำไมไม่ใช้ขาหยั่งแทนออกไปถ่ายกลางถนนเองละครับ

ฮัทชิ้ว อีสานอินดี้
EsanIndy.com ประเพณีอีสาน เทศกาลงานบุญ มรดกอีสาน วัฒนธรรมอีสาน
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:26:18 AM »

ึ7 วันอันตราย พร้อมแล้วหรือยังที่จะขับรถกันอย่างมีสติกันเสียที ไม่เข้าใจจริงๆว่ารถติดแล้วมันเกิดอุบัติเหตุกันได้อย่างไร หรือเพราะว่าเร่งรีบกลัวว่าจะไปไม่ทันรถติด  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:47:29 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ...ถนนสายหลักเวลาชนกันส่วนใหญืจะไม่รุ่นแรงครับเพราะใช้ความเร็วได้ไม่สูง...แต่อำเภอผมเป็นถนนสายรองรถไม่ติดใช้ความเร็วได้สูงแต่เป็นถนนสองเลนเวลาเกิดเหตุมันจะรุนแรงมากเกิดเหตุที่ไรแอดมิททุกที...เป็นทุกท่านครับ...ขอให้ขับอย่างมีสติครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 07:09:25 AM »

ขอร่วมให้กำลังใจครับ กับดาบฯ และเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ทุกนายครับ  ไหว้

Pragmatism
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 11:09:53 PM »

+เป็นกำลังใจครับดาบ เยี่ยม

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 09:56:05 AM »

ขอให้ตำรวจทุกนาย อาสาทุกท่านที่ร่วมทำงาน(ด้วยความเสียสละและบริสุทธิ์) จงปลอดภัยและขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยจงช่วยปกปักษ์รักษาผู้ทำความดี มีความสุขความสำเร็จ เจริญในหน้าที่การงาน เป็นที่เคารพรักใคร่ของเพื่อนและญาติพี่น้อง ปราศจากทุกข์ ปราศจากโศก ปราศจากโรคภัยและขอให้มีตังค์  ไหว้
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 11:40:15 AM »

เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกนาย ที่ทำงานหนักเพื่อให้ประชาชนได้รับความสะดวกในการเดินทางครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 10:55:04 AM »

แหม่ๆๆๆ...ท่าน JJ-รักในหลวง...เลข ๙ เยอะดีจัง...นี่ถ้าตอบผมเลขกระทู้เปลี่ยนเลยนะเนี๊ยะ...ขอทำลายคะแนนเป็น ๓๐๐ นะครับ... คิก คิก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย...และ+๑ทุกๆท่าน
ครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2013, 10:59:39 AM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์