เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:30:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถึงตำรวจ ที่ออกมาโวยวายเรียกหาความยุติธรรม ในการจับสลาก ไป 3 จังหวัดใต้  (อ่าน 6879 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:26:11 AM »

ถ้าไม่ได้มาเป็นตำรวจเพราะ "จิตวิญญาณและความรักในอาชีพนี้" ก็ลาออกไปหาที่ชอบ ที่ชอบอยู่เถอะครับ
เห็นข่าวแล้วรู้สึกอดสูใจ ที่พวก "อีแอบ" มาเป็นตำรวจ เพราะจุดประสงค์อย่างอื่น โวยวาย  "แสดงหัวใจตุ๊ดๆ" ออกสื่อ
อาชีพนี้ ใครก็รู้ว่าต้องเสียสละ ต้นทุนทางสังคมก็มากโข แต่มากระทำเยี่ยงนี้ ไร้สำนึกและความอับอายจริงๆ

ยังมีหน้ามา "ลากไส้" กันเองอีก ว่าทำไมเวลาแต่งตั้ง "ผู้กำกับ" ไม่เห็นจับสลากแบบนี้
ถามจริงๆอ่ะครับ  พวกคุณไม่ทราบเหรอว่า "ทำไม"  ผมในฐานะ "ประชาชน" 100% ตอบให้ก็ได้ว่า
ของขายดีแบบนั้น เค้าไม่เอามาจับสลากให้เสียราคาหรอกครับ

ลองคิดดูว่า ถ้าเกิด ครู หมอ ข้าราชการอื่นๆ ทำแบบที่พวกหัวใจตุ๊ดพวกนี้ทำ อะไรจะเกิดขึ้น
รู้จักครูจูหลิงมั้ย  รู้จักผู้กองแคน กับ หมวดตี้มั้ย ?! หรือรู้จักแต่เจ้าของบ่อน ผับ ซ่อง ในพื้นที่ หาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 07:46:44 PM โดย กรรมกร » บันทึกการเข้า

ไร้คำกล่าว............................................
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:33:55 AM »

ตามที่ว่ามาเป็นข้อมูลของ พงส.ครับ...สาย ป.  และ สาย ธร.ไม่มีส่วนครับ...เพราะที่นั่นงาน ป.พร้อม แต่งานสอบสวน กำลังส่วนนี้ขาดแคลนครับ...ถ้าเป็นผม...ผมไปครับ...ด้วยคำว่าหน้าที่และความรับผิดชอบ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:40:34 AM »

ไม่ทราบว่าจะอ่านข่าวนี้ได้ที่ไหนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:45:47 AM »

ตามที่ว่ามาเป็นข้อมูลของ พงส.ครับ...สาย ป.  และ สาย ธร.ไม่มีส่วนครับ...เพราะที่นั่นงาน ป.พร้อม แต่งานสอบสวน กำลังส่วนนี้ขาดแคลนครับ...ถ้าเป็นผม...ผมไปครับ...ด้วยคำว่าหน้าที่และความรับผิดชอบ...
ถ้าอายุขนาดผม และเงินเดือนพอรับได้ ผมยอมไป แล้วเวลาออก ว.4 ผมขอสู้อยู่ข้างดาบฯ ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:54:36 AM »

ถ้าอายุขนาดผม และเงินเดือนพอรับได้ ผมยอมไป แล้วเวลาออก ว.4 ผมขอสู้อยู่ข้างดาบฯ ขำก๊าก

อ่านข้อความของน้าจอย...ทำให้นึกถึงสมัยไปอยู่ชายแดนกาบเชิง...ตอนมีเหตุการณ์เมื่อประมาณปี ๔๐ ถึง ๔๑ เพื่อบ้านรบกันเอง...ออกไปตรวจพวกทหารเพื่อนบ้านแตกทัพ...รุ่นพี่บอกว่า "อยู่หลังพี่เดี๋ยวพี่จัดการเองหากมีการปะทะ"...นึกแล้วยังคิดถึงพี่คนนี้ไม่หาย...+๑ น้าจอยที่ทำให้ผมนึกถึงความหลังดีดี...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:57:29 AM »

+คืนไปครับ คิก คิก

เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:01:04 AM »

สงสัยกลัวตายเข้าขั้นรุนแรง แสดงว่าไม่รักประเทศบ้านเกิดตัวเอง ไม่ได้รักในอาชีพที่ตนทำอยู่ .....

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:01:50 AM »

ถ้าไม่ได้มาเป็นตำรวจเพราะ "จิตวิญญาณและความรักในอาชีพนี้" ก็ลาออกไปหาที่ชอบ ที่ชอบอยู่เถอะครับ
เห็นข่าวแล้วรู้สึกอดสูใจ ที่พวก "อีแอบ" มาเป็นตำรวจ เพราะจุดประสงค์อย่างอื่น โวยวาย  "แสดงหัวใจตุ๊ดๆ" ออกสื่อ
อาชีพนี้ ใครก็รู้ว่าต้องเสียสละ ต้นทุนทางสังคมก็มากโข แต่มากระทำเยี่ยงนี้ ไร้สำนึกและความอับอายจริงๆ

ยังมีหน้ามา "ลากไส้" กันเองอีก ว่าทำไมเวลาแต่งตั้ง "ผู้กำกับ" ไม่เห็นจับสลากแบบนี้
ถามจริงๆอ่ะครับ  พวกคุณไม่ทราบเหรอว่า "ทำไม"  ผมในฐานะ "ประชาชน" 100% ตอบให้ก็ได้ว่า
ของขายดีแบบนั้น เค้าไม่เอามาจับสลากให้เสียราคาหรอกครับ

ลองคิดดูว่า ถ้าเกิด ครู หมอ ข้าราชการอื่นๆ ทำแบบที่พวกหัวใจตุ๊ดพวกนี้ทำ อะไรจะเกิดขึ้น
รู้จักครูจูหลิงมั้ย  รู้จักหมวดแคน กับ ผู้กองตี้มั้ย ?! หรือรู้จักแต่เจ้าของบ่อน ผับ ซ่อง ในพื้นที่ หาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จขกท.ควรศึกษาข้อมูลก่อนเเล้วค่อยวิจารณ์นะครับ    ถ้าสงสัยอะไรลองหาอ่านดูครับhttp://www.sobsuan.com/  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 09:04:07 AM โดย eazycompany » บันทึกการเข้า
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:19:41 AM »

สกุลผม ไปลุย 3 จชต.มาแล้ว 2 คน ละ 1 ปี นปพ. 1 / ตชด. 1   เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:38:12 AM »

ผมขอกราบงามๆ  ไหว้ กับทหาร ตำรวจ ครู  หมอ และทุกสายอาชีพใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ที่ยังยืนหยัดต่อสู้และยังตั้งใจทำงานในหน้าที่ของแต่ละท่านอย่างเต็มที่ ทั้งๆที่ภัยอันตรายมีอยู่รอบด้านไม่เลือกเวลาและสถานที่แต่ทุกท่านยังคงมีใจเด็ดเดี่ยวที่จะทำงานในหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด ประเทศไทยจะอยู่ไม่ได้ถ้าหากไม่มีพวกท่าน ขอกราบในความกล้าหาญและอุดมการของทุกๆท่าน  ไหว้
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:40:39 AM »

น้องผมเป็น ตชด พลร่มตอนเรียนได้ที่9ของรุ่นเลือกลงใต้เลยอยู่มา6ปีแล้วทางค่ายทำเรื่องให้ขึ้นมาประจำที่ค่ายน้องผมขออยู่ต่อ   ไหว้
ได้ยินว่าเป็นลูกชุดผู้กองแคน  ...มีบ่นน้อยใจในบางครั้งบอกพวกอยู่ค่ายได้2ขั้นแต่พวกอยู่ใต้ไม่เคยได้แถมโดนตัดเบี้ยเลี้ยงอีก เศร้า

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:41:51 AM »

น้องผมเป็น ตชด พลร่มตอนเรียนได้ที่9ของรุ่นเลือกลงใต้เลยอยู่มา6ปีแล้วทางค่ายทำเรื่องให้ขึ้นมาประจำที่ค่ายน้องผมขออยู่ต่อ   ไหว้
ได้ยินว่าเป็นลูกชุดผู้กองแคน  ...มีบ่นน้อยใจในบางครั้งบอกพวกอยู่ค่ายได้2ขั้นแต่พวกอยู่ใต้ไม่เคยได้แถมโดนตัดเบี้ยเลี้ยงอีก เศร้า

แต้เข้าแต้เข่า...ครับ...

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 10:49:11 AM »

แต่เดิมถ้าเป็นนักเรียนพล.ตร.ก็มักเลือกลงตร.ทล.อยู่แล้ว  พอทำงานมานานก็ตั้งหลักปักฐานได้  อยู่ที่เดิมอย่างมากก็เมียด่าไปใต้ก็มีความเสี่ยงบ้าง  ลองให้เบี้ยเสี่ยงภัยเดือนละ30000  รับรองแย่งกันสมัคร 

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ตากบ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 11:42:22 AM »

ขอชื่นชมเหล่าทหารกล้า,ครู,เจ้าหน้าที่รัฐที่ปฎิบัตงานในพื้นที่เสี่ยงที่มีความรับผิดชอบและไม่ทิ้งประชาชนในยามนี้ ต่างกับสีกากีบางพวก ทำขายขี้หน้า อาชีพของตัวเองสิ้นเดือนมันก็กินเงินเดือนจากภาษีของประชาชนไอ้พวกนี้ไม่รู้จักหน้าที่ของตัวเอง อายหวะ  Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 12:01:38 PM »

ผมไม่ได้ชอบอาชีพตำรวจนะ  แต่ผมเห็นด้วยว่าวิธีการคัดสรรไม่ไม่ยุติธรรม  ถ้าเป็นถึงนายตำรวจระดับสูงแล้วคิดได้แค่การสรรหาบุคลากรลงไปทำงานในพื้นที่เสี่ยงโดยการจับสลากนี่ก้ คนที่ต้องลาออกน่ะ คนคิดวิธีการนี้ครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์