เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:26:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถึงตำรวจ ที่ออกมาโวยวายเรียกหาความยุติธรรม ในการจับสลาก ไป 3 จังหวัดใต้  (อ่าน 6893 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 12:16:30 PM »

น่าจะตั้งโครงการพิเศษ เอาคนในพื้นที่ทำงานแทน สังเกตุดูเจ้าหน้าที่ ที่มาพลีชีพส่วนใหญ่มาจากนอกพื้นที่

SIERRA 1
กระทำการด้วยปัญญา รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต
Full Member

คะแนน 16

อย่าลืมตัว อย่าลืมตน อย่าลืมคนสอนยิงปืน 4 ทองพิเศษ

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 12:48:55 PM »

ถ้าจะให้ดีไม่ต้องจับสลากครับ ส่งลงไปเลย กลัวตายก็ลาออกไป ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 12:52:06 PM โดย SIERRA 1 » บันทึกการเข้า

ฝึกให้พร้อม ซ้อมเพื่อใช้งานจริง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 01:01:41 PM »

ป่านนี้โจรใต้คงหัวเราะกันใหญ่แล้ว   โดนชก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 01:40:58 PM »

ผมอยู่ นราฯ  มา  6   ปี  เห็นอะไรมาเยอะ  สงสาร  ตร.  และ  ทหารที่โน่น  ครับ 

เอาง่ายๆ   ท่านรู้ใหมเสื้อกันกระสุนมันหนักขนาดใหน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 03:23:18 PM »

ผมไม่ได้ชอบอาชีพตำรวจนะ  แต่ผมเห็นด้วยว่าวิธีการคัดสรรไม่ไม่ยุติธรรม  ถ้าเป็นถึงนายตำรวจระดับสูงแล้วคิดได้แค่การสรรหาบุคลากรลงไปทำงานในพื้นที่เสี่ยงโดยการจับสลากนี่ก้ คนที่ต้องลาออกน่ะ คนคิดวิธีการนี้ครับ

เขารับสมัคร 150 นายลงไป แต่มีท่านผู้มีจิตวิญญาณเป็นตำรวจที่แท้จริง 30 ท่านสมัตรลงไป ที่เหลือก็ต้องจับฉลากลงไปให้ครบมันก็ยุติธรรมถูกต้องแล้วรู้สึกว่าจะมีระเบียบปฎิบัติอยู่ด้วยนะ ส่วนสายอื่นๆไม่มีปัญหาเลยลงไปครบทั้งหมดเหลือสายสอบสวนซึ่งขาดแคนอยู่นี่แหละ งายสายอื่นๆต้องแต่งเครื่องแบบลงไปล่อเป้าอยู่นอก สน.ทุกวันเขายังไม่กลัวเลย ไอ้พวกนั่งโรงพักคอบสอบสวนดันกลัว ไอ้พวกที่เข้าชื่อร้องเรียนนี่เอาออกไปเลย โดยเฉพาะคนที่จบจากสถาบันหลักนี่ต้องโดนจัดหนักกว่าเขาหน่อยขัง 15 วันเสียก่อนดีไหม

ขอเคารพ 30 ท่านที่สมัครลงไปครับ  ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 04:27:08 PM »

ขอชื่นชมใน 30 ท่านผู้เสียสละ และมีจิตวิญญาณแห่งการรับใช้ประชาชนครับ....................สำหรับคนที่ไม่พร้อมเสียสละก็ลาออกไปเสียเทิดครับ ยังมีคนอีกมากที่พร้อมจะมาทำหน้าที่แทน ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 04:29:02 PM »

ผมไม่ได้ชอบอาชีพตำรวจนะ  แต่ผมเห็นด้วยว่าวิธีการคัดสรรไม่ไม่ยุติธรรม  ถ้าเป็นถึงนายตำรวจระดับสูงแล้วคิดได้แค่การสรรหาบุคลากรลงไปทำงานในพื้นที่เสี่ยงโดยการจับสลากนี่ก้ คนที่ต้องลาออกน่ะ คนคิดวิธีการนี้ครับ

เขารับสมัคร 150 นายลงไป แต่มีท่านผู้มีจิตวิญญาณเป็นตำรวจที่แท้จริง 30 ท่านสมัตรลงไป ที่เหลือก็ต้องจับฉลากลงไปให้ครบมันก็ยุติธรรมถูกต้องแล้วรู้สึกว่าจะมีระเบียบปฎิบัติอยู่ด้วยนะ ส่วนสายอื่นๆไม่มีปัญหาเลยลงไปครบทั้งหมดเหลือสายสอบสวนซึ่งขาดแคนอยู่นี่แหละ งายสายอื่นๆต้องแต่งเครื่องแบบลงไปล่อเป้าอยู่นอก สน.ทุกวันเขายังไม่กลัวเลย ไอ้พวกนั่งโรงพักคอบสอบสวนดันกลัว ไอ้พวกที่เข้าชื่อร้องเรียนนี่เอาออกไปเลย โดยเฉพาะคนที่จบจากสถาบันหลักนี่ต้องโดนจัดหนักกว่าเขาหน่อยขัง 15 วันเสียก่อนดีไหม

ขอเคารพ 30 ท่านที่สมัครลงไปครับ  ไหว้

ครับพี่ยุทธ ชื่นชม30ท่านที่เสียสละลงไปครับ  แต่ผมยังไม่เห็นด้วยกับการจับสลากอยู่ดี  ไม่มีวิธีอื่นแล้วรึไงก้ไม่รู้  แต่ก็นั่นแหละครับ  ท้องถิ่นถ้าคะแนนเท่ากันยังต้องจับสลากเลย  เวรกรรมของประเทสแท้ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 04:29:32 PM »

แต่ละอาชีพ มักไม่ค่อยมีมืออาชีพ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 04:35:12 PM »

หรือประกาศรับสมัครไปทั่วประเทศใครเคยลงไปแล้วอยากจะเบิ้ลก็ได้ (มีเพื่อนผมเคยอยู่เบิ้ลนะเหตุผลว่างานกำลังติดพัน) รับรองต้องมาจับฉลากคัดออก
แล้วโยกผู้ที่ไม่ประสงค์จะทำงานนี้ไปอยู่สายทั่วไปอื่นๆ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 05:56:55 PM »

ถ้าเปลี่ยนจากลงใต้เป็นมาอยู่แม่สอดแทนรับรองแย่งกันหัวร้างข้างแตกแน่นอน๕๕๕.

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 06:55:54 PM »

จขกท.ควรศึกษาข้อมูลก่อนเเล้วค่อยวิจารณ์นะครับ    ถ้าสงสัยอะไรลองหาอ่านดูครับhttp://www.sobsuan.com/

ขออนุญาต พี่ yut64 คัดลอกข้อความนะครับ

ขอเคารพ 30 ท่านที่สมัครลงไปครับ

เบื่อสังคม "ปากว่า ตาขยิบ ตูดขมิบ มือโกย" จริงๆครับ
สอบตำรวจ รับหลักร้อย  สมัครหลักแสน บางคน สรรหาสารพัด สารเพ จะทุจริต ฉ้อโกง ทำทุกวิธีการ ทุกวิถีทาง
เพื่อให้ได้ "เป็น"  อยากจะชะโงกหน้าเข้าไปในหัวใจแล้วถามว่า "ทำไม...ึงอยากเป็นกันนัก(วะ)" เผื่อจะได้ความจริงจากใจ ที่ไม่ใช่จากปากบ้าง
ปากก็บ่นว่า งานหนัก เงินเดือนน้อย คนชอบด่าเหมารวม เสียกำลังใจ อดทนจะแย่แล้ว  บู่ แต่ก็เห็น อยากกันจัง  น้ำลายหก

จะงานสายไหน หน้าที่อะไร คุณก็แปะ "โลโก้" ความเป็น "ตำรวจ" ไปแล้ว ทำไมเวลาสวัสดิการ ยังเรียกหาความเท่าเทียม ความเป็นธรรม
แล้วเวลาทำงาน จะมาหวงเนื้อ หวงตัวว่า ข้าฯต้องนั่งห้องแอร์ ต้องอยู่เมืองใหญ่ ต้องรู้สึกปลอดภัย จึงจะทำงานได้

ก็ในเมื่อ "รับสมัคร" แล้วมีคนใจถึงแค่หยิบมือ จะให้ทำวิธีไหนล่ะครับ นอกจากต้องพึ่ง "ดวง"
ก็บอกแล้วไง ว่าตำแหน่งแห่งที่ ที่จะส่งไป มันไม่ "หอมหวาน นุ่มละมุน" เหมือนที่เป็นกันอยู่ ก็เลยเกิดการ "กบฏ"

อย่างที่พี่ แปจีหล่อว่า ลองเปลี่ยนจาก บันนังสตา เป็น แม่สอด หรือ สระแก้วดิ่
เผลอๆ ไอ้คนที่จะออกมาโวยเรียกหาความยุติธรรม มันจะกลายเป็นไอ้คนที่ "ไม่มีชื่อ ไปให้เค้าจับสลากซะอีก 555  แบร่  แบร่  แบร่

ไร้คำกล่าว............................................
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 07:09:13 PM »

จริงๆต้องเป็นผู้กองแคน กับหมวดตี้นะครับ  ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 07:48:21 PM »

จริงๆต้องเป็นผู้กองแคน กับหมวดตี้นะครับ  ไหว้

อุ้ย !!!  ขออภัยครับ สับสนเล็กน้อย แก้ไขให้แล้วครับ   ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 08:04:27 PM »

หน่วยงานอื่นน่ะ....ถึงแม้ปืนหลวง...เกราะกันกระสุนหลวง...จะไม่มีให้...เขาก็ต้องไป ต้องอยู่เพราะมันคือหน้าที่

เพราะถ้าเขาไม่ทำ...แล้วใครจะทำ....

อายเขามั้ย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 08:17:41 PM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 09:39:10 PM »

ถ้าไม่ได้มาเป็นตำรวจเพราะ "จิตวิญญาณและความรักในอาชีพนี้" ก็ลาออกไปหาที่ชอบ ที่ชอบอยู่เถอะครับ
เห็นข่าวแล้วรู้สึกอดสูใจ ที่พวก "อีแอบ" มาเป็นตำรวจ เพราะจุดประสงค์อย่างอื่น โวยวาย  "แสดงหัวใจตุ๊ดๆ" ออกสื่อ
อาชีพนี้ ใครก็รู้ว่าต้องเสียสละ ต้นทุนทางสังคมก็มากโข แต่มากระทำเยี่ยงนี้ ไร้สำนึกและความอับอายจริงๆ

ยังมีหน้ามา "ลากไส้" กันเองอีก ว่าทำไมเวลาแต่งตั้ง "ผู้กำกับ" ไม่เห็นจับสลากแบบนี้
ถามจริงๆอ่ะครับ  พวกคุณไม่ทราบเหรอว่า "ทำไม"  ผมในฐานะ "ประชาชน" 100% ตอบให้ก็ได้ว่า
ของขายดีแบบนั้น เค้าไม่เอามาจับสลากให้เสียราคาหรอกครับ

ลองคิดดูว่า ถ้าเกิด ครู หมอ ข้าราชการอื่นๆ ทำแบบที่พวกหัวใจตุ๊ดพวกนี้ทำ อะไรจะเกิดขึ้น
รู้จักครูจูหลิงมั้ย  รู้จักหมวดแคน กับ ผู้กองตี้มั้ย ?! หรือรู้จักแต่เจ้าของบ่อน ผับ ซ่อง ในพื้นที่ หาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก  โดนชก

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จขกท.ควรศึกษาข้อมูลก่อนเเล้วค่อยวิจารณ์นะครับ    ถ้าสงสัยอะไรลองหาอ่านดูครับhttp://www.sobsuan.com/   

ยิ่งไปอ่านตามเว็บที่ให้มายิ่งสลดใจครับ  มีบางท่านที่มีจิตวิญญาณของเป็นตำรวจอยู่บ้างแต่ส่วนใหญ่ไม่

เป็นตำรวจ ทหารต้องรู้ตั้งแต่แรกแล้วว่าอาชีพของตนเสี่ยงกับความเป็นความตายมากกว่างานทั่วไปอยู่แล้ว

เมื่อสมัครใจเข้ามาก็ต้องยอมรับความเสี่ยง ไม่งั้นก็ไปหาอาชีพอื่นทำ

ส่วนการจับสลากแม้ไม่เป็นธรรมนักแต่ก็ยังดีกว่าออกคำสั่งให้ไปโดยไม่รู้ตัว

ถ้าผบ. รู้ว่ามันจะวุ่นวายขนาดนี้คงออกคำสั่งโดยไม่ถามความสมัครใจไปแล้ว

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์