เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:33:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ลูกซองปั๊ม ห้านัด วินเชสเตอร์ ขัดลำ  (อ่าน 1552 ครั้ง)
funny
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 11:33:30 AM »

เรียน ท่านผู้รู้ทุกท่าน
ลูกซองปั๊มห้านัด วินเชสเตอร์ 1200
อาการคือ เมื่อป้อนลูกเข้าไปมากกว่าสองนัด แล้วกระชากลำเลื่อน เพื่อขึ้นลำ
ปรากฎว่า กระสุน จะถอยมาทีเดียวสองนัด เบียดกันอยู่ตรงลิ้นป้อนกระสุน ทำให้ไม่สามารถป้อนกระสุนเข้ารังเพลิงได้
  ซึ่งโดยปรกติแล้ว ผมคิดว่า เมื่อกระชากลำเลื่อน กระสุนนัดหนึ่งจะถอดออกมาจากหลอดกระสุน
ส่วนกระสุนนัดถัดไป จะต้องถอยมาหยุดรอตรงปากหลอดกระสุน และเมื่อดันลำเลื่อนกลับไปข้างหน้า ลิ้นป้อนกระสุนจะกระดกขึ้นเพื่อป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง
 จากทั้งหมดที่เล่ามา ผมรู้เพียงว่า มีกระสุน ถอยตามกันมาสองนัด แทนที่จะเป็นนัดเดียว
      จึงวอนท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำ ถึงสาเหตุ และ วิธีการแก้ไข ผมมีความรู้เรื่องช่างพอสมควร
ถ้าอาการไม่หนักหนาสาหัสมาก คงเลือกซ่อมด้วยตนเอง
     แต่ถ้าอาการหนัก หรือต้องใช้ความชำนาญเป็นพิเศษ ก็จะส่งซ่อม ทั้งนี้โปรดแนะนำร้านที่รับซ่อม และค่าใช้จ่ายโดยประมาณด้วยครับ (ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ)
    ขอบคุณอย่างสูงสำหรับทุกคำแนะนำ ครับ
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 04:36:45 PM »

ยกกระทู้ให้ครับ.. Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2006, 04:44:18 PM »

ลองถอดดูลิ้นล็อคกระสุนตรงปากหลอดแมกฯ ครับ
อาจจะสกปรก หรือฝืด ทำความสะอาด หล่อลื่น น่าจะหายครับ
อาจจะเกี่ยวข้องกับขาตะเกียบด้วย ลองดูนะครับ
ติดขัดอย่างไร มาถามอีกครับ ผมเองก็ไม่ชำนาญนักเรื่องวินเชสเตอร์
เพียงแต่เคยแก้ไขปัญหาแบบนี้ของเพื่อนมาแล้วครั้งนึงครับ
 Grin Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์