เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 12:28:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองช่วยกันบอกประโยชน์ของอาวุธปืนคนละข้อครับ  (อ่าน 13526 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 05:32:46 PM »

ไม่รู้ว่าจะถามอะไรดีครับ  เอาอย่างงี้ดีกว่าครับ  อยากจะให้สมาชิกทุก ๆ ท่านช่วยกันบอกว่าประโยชน์ของอาวุธปืน(อาวุธปืนทุกชนิดที่ใช้ดินขับ)มีอะไรบ้าง คนละ 1 ข้อเท่านั้นนะครับ โดยห้ามตอบซ้ำกัน   Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 05:42:40 PM »

ชิงตอบคนแรกไม่ซ้ำแน่ Grin  ปืนให้ประโยชน์กับผมตรงที่ทำให้ผมไม่ต้องจ่ายค่าเทอมคับ Huh (นักกีฬาเรียนฟรี...อิอิ Grin)

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 05:43:42 PM »

ช่วยให้เราได้ศึกษากฎหมาย พระราชบัญญัติที่เกี่ยวกับอาวุธปืน...

เอาไว้เป็นทางหนีทีไล่...

ส่วนอีตาซับใน  เอาไว้จีบสาวง่ะ.....อิ อิ

พี่น่ะจ๊ะ....ถล่ม..งู...ด้วย IPSC ได้ป่ะครับ...

จากนิ้วที่จิ้มแป้น...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2004, 05:49:22 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 05:53:03 PM »

Grinได้รู้จักเพื่อนๆ ในเวป นี้ และนอกเวป ครับ Grin

ซึ่งซาบซึ้งในน้ำใจ และไมตรี ที่ได้รับครับ Grin Grin
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 06:58:53 PM »

เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินครับ Shocked
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:02:15 PM »

เป็นเครื่องช่วยฝึก"จิตใจ"ที่ดีครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:06:07 PM »

ใช้เป็นข้ออ้างออกนอกบ้านครับ  คือบอกว่าจะไปซ้อมยิงปืน แต่เราขับรถเลยสนามไปหน่อย ไปทำธุระอย่างอื่น แล้วขากลับก็แว็ปเข้าสนาม ไปคุ้ยเป้าเก่าๆกลับบ้านไปอวด  Grin Grin Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:19:47 PM »

เป็นกิจกรรมกีฬาและนันทนาการ ที่ดีเยี่ยมอย่างหนึ่งเลยทีเดียวครับ กล่าวคือเป็นกีฬาที่ไม่ต้องง้อใคร(ไปยิงคนเดียวก็ได้ จะกลับเมื่อไรก็ได้เมื่อยิงพอใจแล้ว ไม่ต้องรอคนนู้นคนนู้น)

เป็นกีฬาชนิดเล่นคนเดียวได้ครับ จึงตัดปัญหาเรื่องหากลุ่มหรือหาทีมเล่นไม่ได้(ยกตัวอย่างเวลาเล่นเพนต์บอล ต้องหาทีมที่รู้ใจ และวางแผนกัน หากไปเล่นทีมรวม วางแผนทีมไม่ได้ ไม่สนุกเลย) ยิงปืนเนี้ยไม่ต้องง้อใคร จับปืนใส่กระเป๋าท้ายรถ ขับไปสนามยิงปืน ยิงจนอิ่มเมื่อไร ก็ค่อยกลับ ไม่ต้องเกรงใจรอใคร หรือเกรงใจรีบร้อนเล่นเพราะคนอื่นรอเราอยู่ เป็นกีฬาที่มีความอิสระมากครับ

และที่สำคัญ(สำหรับผม) เป็นกีฬาที่ใฝ่ฝันมาตั้งแต่เด็ก จนกระทั่งปัจจุบันได้มีบุญและวาสนายิงอาวุธปืนจริง(อย่างถูกต้องตามวิธีที่ครูฝึกสอน) มีความสุขมาก อ้อ......และเป็นกีฬาที่บ่งบอกว่าเราคนไทยเลือดสยาม มีบุญกว่าพวกคนญี่ปุ่น คนพม่า คนไต้หวัน คนสิงโปร์ เพราะประเทศพวกนี้ พลเรือนมิสามารถมีปืนส่วนบุคคลในครอบครอง ไม่มีบุญเหมือนชาวสยามที่สามารถมีปืนพกส่วนบุคคลในครอบครองได้ ผมจะนึกถึงจุดนี้อยู่เสมอ เวลาคนไทยด้วยกันชอบไปยกไปย่องประเทศดังกล่าว มีดีอย่างนู้น มีดีอย่างนี้ อันนี้ไม่เถียงครับ แต่ละประเทศก็มีจุดเด่นและความเจริญที่ไม่เหมือนกัน แต่...555555555 พวกคุณสามารถมีอาวุธปืนพกในครอบครองและฝึกยิงตามสนาม ได้คนชาวสยามหรือเปล่าล่ะ?HuhHuh?? ขอบคุณพระที่ให้เกิดเป็นคนไทย หากไปเกิดเป็นพลเมืองประเทศดังกล่าว(ที่ห้าม ปชช. มีปืนในครอบครอง)คงต้องย้ายสัญชาติและย้ายประเทศ เพราะอยู่ไม่ได้นั้นเอง

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:24:16 PM »

เอาไว้ลูบคลำ ให้ความสุขดีครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:40:43 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ทำให้ผมนอนหลับฝันดีครับ...
.....ผมอ่านหนังสือปืนก่อนนอน...อิ  อิิ  อิ
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:45:14 PM »

แบบซีเรียสๆก็ฝึกสมาธิ
แบบบ้าๆบอๆก็...เริ่มจากเข้ามาในเวบแล้วรู้สึกว่าเหมือนดาวล้อมเดือนอ่ะฮ่า Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:47:09 PM »

โอ้โฮ...........ไม่ให้ซ้ำกัน ก็แย่สิครับ Wink

เอาไว้เก็บไว้เป็นสมบัติครับ.......เพราะนับวัน จะทวีค่าเพิ่มขึ้น Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:47:44 PM »

มี "ปืน" ดีกว่ามี "ผ้ายันต์" ครับ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 07:58:23 PM »

Grinมีไว้ให้อุ่นใจ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 08:07:02 PM »

Cheesy เป็นอุปกรณ์กีฬาครับ  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์