เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 02:34:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองช่วยกันบอกประโยชน์ของอาวุธปืนคนละข้อครับ  (อ่าน 13640 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 10:54:06 PM »

ใช้เป็นข้ออ้างออกนอกบ้านครับ  คือบอกว่าจะไปซ้อมยิงปืน แต่เราขับรถเลยสนามไปหน่อย ไปทำธุระอย่างอื่น แล้วขากลับก็แว็ปเข้าสนาม ไปคุ้ยเป้าเก่าๆกลับบ้านไปอวด  Grin Grin Grin

เคยลองแล้ว แต่ไม่สำเร็จครับ!! ทั่นผู้ปกครองที่เคารพยิ่งของผม ถ้าไปสนามยิงปืนแล้วไม่พาไปด้วย กลับมา"เจองับหูขาดครับท่าน" Tongue
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 11:16:31 PM »

Shocked โอ้โฮ้... เข้ามาตอบทีหลังแล้วจะตอบอะไรล่ะคับ... ต้องประท้วงคุณใหม่จริงๆคับ... เพราะตอนแรกกะว่าจะตอบว่าเอาไว้เป็นเพื่อนคลายเหงา...

เอาอย่างนี้ก็ได้คับ... ผมมีปืนเอาไว้เป็นหัวข้อสนทนาคับ "สนทนาภาษาปืน" ไง... อิ..อิ..  Grin
ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2004, 11:23:00 PM »

เอาไว้เป็นตัวกระตุ้นกิเลสครับ เพราะยังไม่มีตังค์ซื้อ Grin Grinและมีไว้เรียนรู้ครับ ผมถือว่าปืนเป็นเครื่องจัรกมหัสจรรย์ Wink

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:21:04 AM »

เอาไว้ใต้หมอน (กรุณาขึ้นเซฟตัวปืนทุกครั้งด้วยครับ)

ตอนนอน   

กุมปืน   ดีกว่า   กุมเป้าครับ    พ่อบอกว่ามีปืน เหมือนมีเพื่อน  12 คน (m1911a1  7 นัด)

(ลูกซอง วินเชสเตอร์ 5นัด)

เหมือนกับตามบ้าน ที่เป้นชนบท พ่อที่มีลูกสาวสวยๆ จะนอนกอดปืนลูกซอง ยาวไว้เป็นเพื่อนน่ะล่ะครับ             Undecided Grin Grin Shocked

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:40:33 AM »

ตอบกันหมดแล้ว แล้วผมจะตอบอะไรดีละ นึกได้แล้วครับ ข้อดีของการมีปืน เป็นเครื่องป้องกันเมียหย่าได้เป็นอย่างดี ไม่เชื่อลองทำดู พอภรรยาขอหย่า ก็เอาปืนขึ้นมาขัด ทำหน้าเศร้าๆ บอกว่าฉันคงมีชีวิตอยู่ได้ไม่นานถ้าขาดเธอ ถ้าฉันเป็นไรไปฝาก ดูแลพ่อแม่ด้วยนะ อ้อแล้วบ้านเล็กกับลูกเธอก็ช่วยเหลือส่งเงินให้เขาบ้างนะ  รับรองครับได้ผล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 06:13:48 AM »

ขอประท้วงค่ะ นายใหม่กะพี่แก้ว ตอบเกิน 1 ค่ะ ทำให้คนอื่นหาคำตอบยาก Grin
...จริงๆ ด้วยแฮะ เมามันไปหน่อย ขอโทษทีจ้า

...ที่จริงมี 4 คำตอบ น่าจะตอบ 4 ข้อเลยเนอะนายใหม่
Shocked โอ้โฮ้... เข้ามาตอบทีหลังแล้วจะตอบอะไรล่ะคับ... ต้องประท้วงคุณใหม่จริงๆคับ... Grin
Grin ขออนุญาติทั่นประธานครับ ผมก็ขอประท้วงผู้ประท้วงผมครับทั่นประธานที่เคารพ ผู้ประท้วงกรุณาอ่านดี ๆ สิครับ ผมตอบแค่ข้อหลักข้อเดียวคือ "ใช้ปืนเป็นเพื่อน" เท่านั้นครับ ส่วน 1-5 นั่นคือข้อปลีกย่อยในรายละเอียดว่าใช้เป็นเพื่อนอย่างไรบ้างเท่านั้นเองครับทั่นประธาน ไม่ทราบว่าผิดข้อบังคับข้อไหนครับทั่น อีกนิดครับ ทั่นพี่แก้วอย่าคล้อยตามกับข้อมูลของฝ่ายค้านเช่นนั้นสิครับ ขอบคุณครับทั่นประธาน Tongue Grin Grin Grin
 Grin เดี๋ยวครับ ขออีกนิดเดียวครับทั่นประธาน คือยินดีต้อนรับคุณโค้กเข้าสู่สภานี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 08:14:23 AM »

Wink เป็นสิ่งที่ช่วยคลายเครียดยามที่รู้สึกเบื่อๆ เซ็งๆ Lips Sealed  Grin เป็นสิ่งที่ช่วยสร้างความอุ่นใจหากมีภัยมาใกล้ตัวและครอบครัว... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 08:50:18 AM »

Grinใช้แทนสว่านครับ Grin 

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:33:39 AM »

เอ รู้สึกว่ามีผู้ใช้ข้อนี้แซวกันแล้วแต่ยังไม่มีใครตอบจริง ผมขอตอบว่า "ใช้เป็นเรื่องจีบสาวคับ" จริงๆ นาครับ การที่เราให้ความรู้ อภิปราย ฝึกฝนเรื่องปืนกับสาวใดย่อมเป็นการให้เกียรติในวุฒิภาวะ ความสุจริต และความประพฤติขอสาวนั้น กิจกรรมยิงปืนยังเป็นกิจกรรมต่อเนื่องผูกพันระยะยาวได้ด้วย และยังได้ทำให้เรารู้การมองโลก และสังคม ด้วยครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 10:24:11 AM »

ตอบกันหมดแล้ว แล้วผมจะตอบอะไรดีละ นึกได้แล้วครับ ข้อดีของการมีปืน เป็นเครื่องป้องกันเมียหย่าได้เป็นอย่างดี ไม่เชื่อลองทำดู พอภรรยาขอหย่า ก็เอาปืนขึ้นมาขัด ทำหน้าเศร้าๆ บอกว่าฉันคงมีชีวิตอยู่ได้ไม่นานถ้าขาดเธอ ถ้าฉันเป็นไรไปฝาก ดูแลพ่อแม่ด้วยนะ อ้อแล้วบ้านเล็กกับลูกเธอก็ช่วยเหลือส่งเงินให้เขาบ้างนะ  รับรองครับได้ผล

Shocked Shocked Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
เห็นภาพเลยค่ะ...555

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 10:48:37 AM »

มีปืนเอาไว้ใช้หากินครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 11:01:02 AM »

เป็นเพื่อนครับ แบบว่าอุ่นใจครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 12:12:15 PM »

เอ รู้สึกว่ามีผู้ใช้ข้อนี้แซวกันแล้วแต่ยังไม่มีใครตอบจริง ผมขอตอบว่า "ใช้เป็นเรื่องจีบสาวคับ" จริงๆ นาครับ การที่เราให้ความรู้ อภิปราย ฝึกฝนเรื่องปืนกับสาวใดย่อมเป็นการให้เกียรติในวุฒิภาวะ ความสุจริต และความประพฤติขอสาวนั้น กิจกรรมยิงปืนยังเป็นกิจกรรมต่อเนื่องผูกพันระยะยาวได้ด้วย และยังได้ทำให้เรารู้การมองโลก และสังคม ด้วยครับ อิ อิ

อันนี้เชื่อว่าหลายคนเคยปฏิบัติกันแล้วนะคะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 12:30:55 PM »

ทำให้มีเงินเหลือเก็บตอนสิ้นเดือนครับ

ก็แบบว่าเก็บไว้ซื้อลูกกระสุนมายิงเล่นในโอกาสส่งท้ายเดือนเก่าต้อนรับเดือนใหม่ครับ

บางโพ 5
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 12:48:21 PM »

;D Grinปืนคือเพื่อนแท้แน่เทียว Grin Grin

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์