เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 12:34:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองช่วยกันบอกประโยชน์ของอาวุธปืนคนละข้อครับ  (อ่าน 13560 ครั้ง)
uan.008
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 01:24:19 PM »

เอาไว้ขู่พ่อตาครับ โดยการสนับสนุนและอนุมัติของแม่ยายแล้ว
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 02:29:49 PM »

Grin เป็นเพื่อนแท้ครับ...ไม่ทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน.. Angry

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 02:46:28 PM »

แก้เหงา ลดอาการฟุ้งซ่านครับ เวลาอยู่คนเดียว เมียลูกไม่อยู่ ก็หันหาปืน

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 02:56:10 PM »

แก้เหงา ลดอาการฟุ้งซ่านครับ เวลาอยู่คนเดียว เมียลูกไม่อยู่ ก็หันหาปืน

อ้าว !  คิดได้สองอย่างนะครับ  เหมือนพี่ boon ก็เป็นได้  Shocked

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:00:57 PM »

เอ รู้สึกว่ามีผู้ใช้ข้อนี้แซวกันแล้วแต่ยังไม่มีใครตอบจริง ผมขอตอบว่า "ใช้เป็นเรื่องจีบสาวคับ" จริงๆ นาครับ การที่เราให้ความรู้ อภิปราย ฝึกฝนเรื่องปืนกับสาวใดย่อมเป็นการให้เกียรติในวุฒิภาวะ ความสุจริต และความประพฤติขอสาวนั้น กิจกรรมยิงปืนยังเป็นกิจกรรมต่อเนื่องผูกพันระยะยาวได้ด้วย และยังได้ทำให้เรารู้การมองโลก และสังคม ด้วยครับ อิ อิ

อันนี้เชื่อว่าหลายคนเคยปฏิบัติกันแล้วนะคะ Grin

:Smiley :Smiley :Smiley

I am dying... -*-

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:30:13 PM »

เอ รู้สึกว่ามีผู้ใช้ข้อนี้แซวกันแล้วแต่ยังไม่มีใครตอบจริง ผมขอตอบว่า "ใช้เป็นเรื่องจีบสาวคับ" จริงๆ นาครับ การที่เราให้ความรู้ อภิปราย ฝึกฝนเรื่องปืนกับสาวใดย่อมเป็นการให้เกียรติในวุฒิภาวะ ความสุจริต และความประพฤติขอสาวนั้น กิจกรรมยิงปืนยังเป็นกิจกรรมต่อเนื่องผูกพันระยะยาวได้ด้วย และยังได้ทำให้เรารู้การมองโลก และสังคม ด้วยครับ อิ อิ

อันนี้เชื่อว่าหลายคนเคยปฏิบัติกันแล้วนะคะ Grin

พี่เป๊กซ์ฮับ...
พี่สติงฮับ...
แม่เจ้าประคุณโอพาดพิงอ่ะครับ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:45:48 PM »

ปืนทำให้ผมมีสหายที่ต่างวงการเพิ่มขึ้นครับ  Wink

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:55:52 PM »

ให้ได้เรียนรู้ ค้นคว้า และศึกษา...ครับ Angry
แต่ที่สำคัญได้ใช้ "บำบัดความใคร่....(มีใคร่ได้)" ครับ Grin

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
adisorn รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 05:53:43 PM »

:Smiley  ป้องกันจาก ข้อหา  หมั่นไส้   Cheesy
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 05:55:52 PM »

เอาไว้ลูบคลำ ให้ความสุขดีครับ
ไอ้ที่ว่านี่หมายถึงปืน หรืออย่างอื่นครับ 55555 Grin
สำหรับผมขอตอบ 2 ข้อเลยคือ
1.เอาไว้บ่น เวลาเมียบ่นเราแล้วไม่รู้จะไปลงกะใครก็ลงกะปืน (เตะหมาไม่ได้เมียมันรักมากเดี๋ยวเป็นเรื่องใหญ่อีก)
2.เอาไว้ขู่ เวลาหนุ่มๆอ้างว่ามาถามการบ้านลูกสาวเราที่บ้าน เราก็เอาปืนออกมาล้างโชว์ (ถ้ารักจริงแค่หวังฟัน...เอ็งโดน...ฮึ่ม...)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 06:00:35 PM »

ปืนทำให้ผมมีสหายที่ต่างวงการเพิ่มขึ้นครับ  Wink

ขอนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  มีพี่ๆเพื่อนๆ คอยแบ่งปันความรู้และน้ำใจกันให้เสมอครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 06:03:24 PM »

จาก ท่าน ป.สมิหลา

2.เอาไว้ขู่ เวลาหนุ่มๆอ้างว่ามาถามการบ้านลูกสาวเราที่บ้าน เราก็เอาปืนออกมาล้างโชว์ (ถ้ารักจริงแค่หวังฟัน...เอ็งโดน...ฮึ่ม...)

........................................................... .....
จ๊ะ....อุ๋ย..ย..ย.....
ง่า.................

ท่าน ป.กุ้งเผา เอ๊ย..ป.สมิหลาครับ

ถ้าอีตา51ปรารถนาดีต่อท่านโดยการสอนยิงปืน
ให้ธิดาของท่านยังงี้ล่ะครับ

ท่านจะว่าไง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 09:00:21 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tamrongsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 08:36:52 PM »

Grin นั่นดิครับ เมื่อไหร่คุณธำรงศักดิ์ถึงจะพร้อม รอให้ถึงตอนแม่นๆ แล้วพร้อม...ผมก็ไม่พร้อมล่ะครับ Grin Grin จริงๆ แล้วควรจะเริ่มที่ยังไม่พร้อมนี่แหล่ะครับ เราจะได้เรียนรู้การยิง มีคนแนะนำเราอย่างถูกต้อง เอาไว้ให้พร้อมกันถ้วนหน้าเมื่อไหร่ จะแจ้งนัดให้ทราบกันครับ Cheesy Cheesy
Grin เพิ่งจบออโต้2 มา ตอนนี้คงไปช่วยยิงตัวประกันได้แล้วครับ  Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 08:43:41 PM »

ใช้เป็นของเล่นครับ

ชอบเล่นจริงๆ ผมพึ่งเจอคนเล่นด้วยเลยสนุกขึ้นอีกเป็นกอง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 08:45:05 PM »

Grin เพิ่งจบออโต้2 มา ตอนนี้คงไปช่วยยิงตัวประกันได้แล้วครับ  Grin

...อ้าวจบกันแล้วหรือครับ ยินดีด้วยครับ รุ่นนี้ก็รุ่นเดียวกะนู๋โบว์ซิ ผมไป ศรภ.เกือบทุกเสาร์ ไม่ค่อยเจอเลยนะครับ...เอาไว้แล้วเจอกันครับ Cheesy Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์