เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 02:34:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองช่วยกันบอกประโยชน์ของอาวุธปืนคนละข้อครับ  (อ่าน 13637 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:17:01 PM »

นายพลายแก้ว>>>คนข้างๆเขาเป็นน้องที่น่ารักง่ะครับ อบอุ่นเมื่ออยู่กับเธอ จริงๆแล้ว เรื่องของเรื่องเป็นรูปที่ผมเก็บไว้ในกระเป๋าตังง่ะ พอดีหารูปที่เหมาะสมลงเป็นรูปประจำตัวมิได้ ก็เลยนำรูปดังกล่าวมาสแกน แต่จริงๆแล้ว มีเธออยู่ในรูป ทำให้บรรยากาศดูอ่อนโยนลงเมื่อมีเธอผสมในรูปด้วย(ลดดีกรีสายตาอันดุร้ายของผม และทำให้บรรยากาศบอรด์ดูเย็นลงด้วยภาพสตรีเพศ)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ง่า.....
Winkคุณจีอากิคงเห็นหลักฐานแล้วนะครับ Wink

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:08:50 PM »

มีเด็กนักเรียนหญิงมัถยมปลายหลายคน มาฝึกยิงเป้าบิน จนมีฝีมือดี ได้เป็นตัวแทนไปแข่งยิงเป้าบิน ในงาน Seagames
ข้อนี้ผมเคยถามหลายคน และได้คำตอบว่า ได้ขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศ เป็นครั้งแรกในชีวิต

ตอบแบบไม่ซ้ำใครเลย   ได้ขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศ   อ้อ  ฟรีด้วยจ้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:14:16 PM »

มีเด็กนักเรียนหญิงมัถยมปลายหลายคน มาฝึกยิงเป้าบิน จนมีฝีมือดี ได้เป็นตัวแทนไปแข่งยิงเป้าบิน ในงาน Seagames
ข้อนี้ผมเคยถามหลายคน และได้คำตอบว่า ได้ขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศ เป็นครั้งแรกในชีวิต

ตอบแบบไม่ซ้ำใครเลย   ได้ขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศ   อ้อ  ฟรีด้วยจ้า

อยากได้แบบนี้บ้างอ๊า...ป๋าคนไหนช่วยสนับสนุนนักกีฬากินมารธอนแบบหนูบ้างค๊า Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:34:24 PM »

อยากได้แบบนี้บ้างอ๊า...ป๋าคนไหนช่วยสนับสนุนนักกีฬากินมารธอนแบบหนูบ้างค๊า Grin

ป๋าบุญ,ป๋าเจษ อยู่ที่ไหน?Huh ส่งตั๋วเครื่องบินด่วนด้วยครับ.... Cheesy

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:40:03 PM »

คุณ ozero ครับ เคยดู TV Champion ไหม ครับ เขามีแข่งกิน ถ้ากินได้อย่างพวกนั้น
ผมว่าหาสปอนเซอร์ง่ายเลยครับ Cheesy

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:13:50 PM »

เรียนถามพี่ลูกซองสั้นว่า งบประมาณส่วนนี้สมาคมฯได้จากแหล่งใดครับ ?
จาก กกท. หรือสปอนเซอร์ครับ ?   
ลำพังค่าธรรมเนียมสมาชิกคงไม่พอ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 03:11:57 PM »

ผมว่าจะไปรับน้องโอด้วยตัวผมเองนะครับ แต่ติดเรื่องวีซา ไม่รู้ว่าเมื่อไรถึงจะออกให้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 04:47:10 PM »

คุณ ozero ครับ เคยดู TV Champion ไหม ครับ เขามีแข่งกิน ถ้ากินได้อย่างพวกนั้น
ผมว่าหาสปอนเซอร์ง่ายเลยครับ Cheesy

เออเนอะ...แล้วไว้ใช้วิธีนี้ดีกั่ว Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:36:51 PM »

เค้ายอมให้เข้าประเทศเหรอครับ???  Grin Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:55:37 PM »

ขอขอบคุณ คุณใหม่ด้วยที่ให้การต้อนรับ   ผมใช้  ลามา  .38 super  ซึ่งเป็นปืนมรดกครับ  ซ้อมที่สนามบางนาครับ  อยากมี กล็อก ซักกระบอกกำลังเก็บเงินอยู่ครับ
Grin ยินดีครับผม Grin

EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:23:04 PM »

จาก ท่าน ป.สมิหลา

2.เอาไว้ขู่ เวลาหนุ่มๆอ้างว่ามาถามการบ้านลูกสาวเราที่บ้าน เราก็เอาปืนออกมาล้างโชว์ (ถ้ารักจริงแค่หวังฟัน...เอ็งโดน...ฮึ่ม...)

........................................................... .....
จ๊ะ....อุ๋ย..ย..ย.....
ง่า.................

ท่าน ป.กุ้งเผา เอ๊ย..ป.สมิหลาครับ

ถ้าอีตา51ปรารถนาดีต่อท่านโดยการสอนยิงปืน
ให้ธิดาของท่านยังงี้ล่ะครับ

ท่านจะว่าไง

อ๋อข้อนี้หายห่วงครับ...ผมต้องสอนเองห้ามไปเรียนกะใคร....เพราะกะแม่เขาเมื่อก่อนก็เคยสอนแบบนี้แหละเลยเป็นเรื่อง (ไม่รู้ว่าปืนถีบไปโดนปุ่มไหนเข้า..มันกัดไม่ปล่อยเลยก๊าบ)

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:28:28 PM »

ฮี่ๆๆๆๆ Grin Grin Grin ในที่สุดก็รายงานตัวมาเป็นแถว ว่าใช้มุขสอนยิงปืนมาจีบสาวเหมียนกานน ไหงมะก่อนตอนผมแซวถึงมีเสียงค้านเยอะนักน้อ??? มะเห็นออกมาสนับสนุนกันมั่งเลย ปล่อยให้โดนดุอยู่ตั้งพักนึง Cry Cry Cry
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:29:40 PM »

2.เอาไว้ขู่ เวลาหนุ่มๆอ้างว่ามาถามการบ้านลูกสาวเราที่บ้าน เราก็เอาปืนออกมาล้างโชว์ (ถ้ารักจริงแค่หวังฟัน...เอ็งโดน...ฮึ่ม...)

...555 ระวังไอ้หนุ่มมันก็ชอบปืนเหมือนกัน ทีนี้ล่ะ เข้าทางเล๊ย Grin Grin

เห็นด้วยกับพี่นาจาครับผม โดยส่วนตัวน่าจะเปลี่ยนจากปืนเป็นไม้ตะพด คงเหมาะสมกับสถานะการณ์มากกว่า(มั้ง) เกิดไปเจอหนุ่มชอบปืน นอกจากเจ้าหมอนั้นมันยังไม่กลัวปืนแล้ว จะเป็นการหาข้ออ้างมาบ้านพี่สมิหลาบ่อยๆด้วย มันอ้างเรื่องการบ้านไม่ได้ ก็อ้างเรื่องปืน อ้างเรื่องปืนไม่ได้ มันก็ชวนพี่ไปยิงปืน(เพื่อชนะใจพ่อตา) พูดแค่นี้ดีกว่า เพราะตัวเองก็หนุ่มชอบปืนเหมือนกันง่ะ

แหม...ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ดีสิครับ...จะได้ไม่มีเวลาไปอยู่กับลูกสาวเราสองต่อสอง มาใกล้ชิดเรา  เราก็จะได้ศึกษานิสัยใจคอซะเลยจะได้รู้ว่าจริงใจกะลูกสาวเราแค่ไหน  ระหว่างนั้นเราก็แสดงความจริงใจไปด้วยเลยว่าเรารักปืนมาก แต่รักชีวิตมากกว่า และที่สำคัญ เรารักลูกสาวมากกว่าชีวิตเราเองซะอีก (บอกเป็นนัยๆ) ให้มันรู้กันไปเลย Grin
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:40:08 PM »

ฮี่ๆๆๆๆ Grin Grin Grin ในที่สุดก็รายงานตัวมาเป็นแถว ว่าใช้มุขสอนยิงปืนมาจีบสาวเหมียนกานน ไหงมะก่อนตอนผมแซวถึงมีเสียงค้านเยอะนักน้อ??? มะเห็นออกมาสนับสนุนกันมั่งเลย ปล่อยให้โดนดุอยู่ตั้งพักนึง Cry Cry Cry
แหม...ท่าน E_mail ก็   ตอนนั้นที่ทำก็เพราะยังเอาะๆอยู่นี่ครับ  ตอนนี้ถอดเขี้ยว ถอดเล็บ ออกหมดแล้ว (เหลือแต่ "งา" ก๊าบ  ถอดไม่ออก รากมันลึก...เนี่ยะ..ตอนนี้ยาวจวนจะลากดินแล้วก๊าบ...555 Grin"
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:05:05 PM »

อ้างถึง

เห็นด้วยกับพี่นาจาครับผม โดยส่วนตัวน่าจะเปลี่ยนจากปืนเป็นไม้ตะพด คงเหมาะสมกับสถานะการณ์มากกว่า(มั้ง) เกิดไปเจอหนุ่มชอบปืน นอกจากเจ้าหมอนั้นมันยังไม่กลัวปืนแล้ว จะเป็นการหาข้ออ้างมาบ้านพี่สมิหลาบ่อยๆด้วย มันอ้างเรื่องการบ้านไม่ได้ ก็อ้างเรื่องปืน อ้างเรื่องปืนไม่ได้ มันก็ชวนพี่ไปยิงปืน(เพื่อชนะใจพ่อตา) พูดแค่นี้ดีกว่า เพราะตัวเองก็หนุ่มชอบปืนเหมือนกันง่ะ

อ้างถึง
แหม...ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ดีสิครับ...จะได้ไม่มีเวลาไปอยู่กับลูกสาวเราสองต่อสอง มาใกล้ชิดเรา  เราก็จะได้ศึกษานิสัยใจคอซะเลยจะได้รู้ว่าจริงใจกะลูกสาวเราแค่ไหน  ระหว่างนั้นเราก็แสดงความจริงใจไปด้วยเลยว่าเรารักปืนมาก แต่รักชีวิตมากกว่า และที่สำคัญ เรารักลูกสาวมากกว่าชีวิตเราเองซะอีก (บอกเป็นนัยๆ) ให้มันรู้กันไปเลย Grin

อ้างถึง

อ่านความคิดเห็นของพี่แล้วนั้น แสดงให้เห็นความรัก ความเป็นห่วง และความผูกพัน ของบิดามารดา ที่มีต่อบุตรและธิดา เห็นภาพอย่างชัดเจนจริงๆ ขอบคุณพี่สมิหลาครับ ทำให้ผมรักบิดามารดาผมขึ้นเป็นกองเมื่อได้อ่านอุทาหรณ์ของความผูกพันระหว่างพี่กับลูกสาว

ขอพระอวยพรพี่สมิหลา และทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์