เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 12:31:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองช่วยกันบอกประโยชน์ของอาวุธปืนคนละข้อครับ  (อ่าน 13540 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 04:31:45 AM »

Grin คนฝั่งโน้น ก็เริ่มไว้หนวดกันแล้วครับ เหตุเพราะลูกสาวสวยนี่เอง 5555 Grin อ้างเมียซื้อปืน...เอาไว้ขู่หนุ่มๆ ที่มาจีบลูกสาว  Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ต้อมโบ๊ะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 08:39:36 AM »

ช่วยรักษาสิ่งแวดล้อมให้ปราศจากมลพิษทางสังคม
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 08:44:06 AM »

ผมว่าจะไปรับน้องโอด้วยตัวผมเองนะครับ แต่ติดเรื่องวีซา ไม่รู้ว่าเมื่อไรถึงจะออกให้
อิอิอิ ไปรับใครกันแน่พี่ Grin Grin Grin ไปด้วยคนนะครับ แต่ผมคงไม่มีใครจะให้รับ Embarrassed
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 09:20:45 AM »

ผมว่าจะไปรับน้องโอด้วยตัวผมเองนะครับ แต่ติดเรื่องวีซา ไม่รู้ว่าเมื่อไรถึงจะออกให้
อิอิอิ ไปรับใครกันแน่พี่ Grin Grin Grin ไปด้วยคนนะครับ แต่ผมคงไม่มีใครจะให้รับ Embarrassed

จริงเหยอพี่เจษ...จ๋า Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
COKE
ชอบปืนสั้น แต่ได้ยิงปืนยาว
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 06:22:50 PM »

สวัสดีครับคุณ  nickname  ใช่ครับผมไปกับเพื่อนอีก  2 คน  ไม่ทราบว่าคุณ  nickname  ท่านไหนครับ  พบกันครั้งหน้าจะได้ทักทายกันได้ครับ

ปืนที่เหมาะสมกับคุณที่สุด  คือปืนที่ยิงสั่งได้  (  แล้วจะเอาปืนแรงๆเกินกำลังตนไปทำไมกัน )
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 07:23:05 PM »

Smiley
ครับ  ผมว่ามันเป็นความภูมิใจ กับ สิ่งของสิ่ง1 ซึ่งมันทำให้ผู้ที่ได้เป็นเจ้าของมี ค ว า ม สุ ข ครับ
 Cool

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2004, 07:26:36 PM โดย sak » บันทึกการเข้า
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 11:22:04 AM »

มีเด็กนักเรียนหญิงมัถยมปลายหลายคน มาฝึกยิงเป้าบิน จนมีฝีมือดี ได้เป็นตัวแทนไปแข่งยิงเป้าบิน ในงาน Seagames
ข้อนี้ผมเคยถามหลายคน และได้คำตอบว่า ได้ขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศ เป็นครั้งแรกในชีวิต

ตอบแบบไม่ซ้ำใครเลย   ได้ขึ้นเครื่องบินไปต่างประเทศ   อ้อ  ฟรีด้วยจ้า

เรียนถามพี่ลูกซองสั้นว่า งบประมาณส่วนนี้สมาคมฯได้จากแหล่งใดครับ ?
จาก กกท. หรือสปอนเซอร์ครับ ?   
ลำพังค่าธรรมเนียมสมาชิกคงไม่พอ

ผมตอบเป็นการส่วนตัวไป ไม่ทราบว่าได้รับไหม ลองเช็ค Mailbox ดู
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 12:03:42 PM »

ทำให้คิดถึงเมืองไทยอยู่เสมอ

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 12:12:51 PM »

Grinเอาไว้ใต้หมอน เอาไว้ในกระเป๋าเอกสาร  Grin

ทำให้หลับสบาย เดินทางปลอดภัย ก๊าบบ

งับงับ Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:19:32 PM »

เคยตอบไปครั้งนึงเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว แต่เพิ่งพบประโยชน์เพิ่มอีกข้อนึงเอาเมื่อวานนี้เอง

" เป็นอุปกรณ์เสริม ช่วยอำนวยความสะดวกในการจีบน้องสาวชาวบ้านของอีตาพลายแก้วกับคุณอ๊อดคร๊าบบบบ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2004, 01:32:38 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:34:02 PM »

เคยตอบไปครั้งนึงเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว แต่เพิ่งพบประโยชน์เพิ่มอีกข้อนึงเอาเมื่อวานนี้เอง
  " เป็นอุปกรณ์เสริม ช่วยอำนวยความสะดวกในการจีบน้องสาวชาวบ้านของอีตาพลายแก้วกับคุณอ๊อดคร๊าบบบบ "

ฮ่า ๆ  Grin Grin ประโยคนี้ต้องให้น้องพลายแก้วมาอธิบายครับ เพราะน้องพลายแก้วคงจะเพิ่งค้นพบเหมือนกัน  Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
rey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 01:44:38 PM »

ประโยชน์อีกข้อ  ลองทำดูสำหรับผู้นอนไม่ค่อยหลับ

ถอดแม็ก  ตรวจดูว่าไม่มีกระสุนในลำกล้อง  นอนแล้วถือปืนไว้  นิ้วไม่เข้าโกร่งไก  ห้ามขยับตัว  ตั้งใจไว้ว่าตื่นมายังถือปืนอยู่ แล้วนิ้วต้องไม่อยู่ในโกร่งไก   รับรองครับ แป๊ปเดียวก็หลับ   Cheesy
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 02:56:50 PM »

ใครก็ได้ช่วยสรุปทีว่ามีประโยชน์กี่ข้อและอะไรบ้าง เพราะอ่านๆไปชักงงๆแล้วน๊า Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 03:18:41 PM »

ผมก็ว่าอย่างที่คุณ โอ๋ นั่นแหละสรุปแล้วไม่รู้ว่าได้กี่ข้อ  Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 05:17:09 PM »

ผมก็ว่าอย่างที่คุณ โอ๋ นั่นแหละสรุปแล้วไม่รู้ว่าได้กี่ข้อ  Grin
ใครก็ได้ช่วยสรุปทีว่ามีประโยชน์กี่ข้อและอะไรบ้าง เพราะอ่านๆไปชักงงๆแล้วน๊า Cheesy
งงๆเหมือนกันแต่พอสรุปได้ว่าหลายๆคน ผมมองว่าประโยชน์ของปืนในความคิดของแต่ละคนนั้นสะท้อนได้ถึงชีวิตส่วนตัวความนึกคิดและรสนิยมส่วนตัวครับ Grin Grin Grin 

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10
  พิมพ์