เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:21:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ ไรเฟิล .308 แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 17748 ครั้ง)
ratthakhet
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 01:18:51 PM »

1.งบไม่เกินแสน
2.มีที่ร้านไหนบ้าง สั่งจองได้ไหม อยากได้ใหม่,ถ้าไม่มีมือสองสภาพสวยๆก็ได้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 05:09:15 PM »

ตอบ

ข้อ 1. งบขนาดนี้ สบายๆ..............

ข้อ 2.เท่าที่ทราบตอนนี้ CZ 550 .308 ร้าน พ.วังบูรพาหมดไปแล้ว...............ร้านไพศิษฐ์ รับจอง Remington ตระกูล 700 ลองติดต่อดู..................ร้านเพ็ญจันทร์ เหลือ Thomson .308 อยู่กระบอกหนึ่ง มี Winchester Model 70 .308 มือสองสภาพดีอยู่กระบอกหนึ่ง มี ไบคาล แฝด 2 ลำกล้อง ลูกซอง 12เกจ/ .308 อยู่กระบอกหนึ่ง.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
poppy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

สู้ สู้ สู้ตาย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 06:43:51 PM »

ขออนุญาติลบข้อความค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2006, 04:20:46 PM โดย poppy » บันทึกการเข้า
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 07:21:20 PM »

ส่วนมากการเลือกยี่ห้อและรุ่นของปืนที่ชอบและจะซื้ออาจจะไม่มีปัญหา หรืออาจจะมีบ้างเล็กน้อย
แต่ปัญหาส่วนใหญ่ของบางคนและหลายคนจะอยู่ที่เรื่องการขออนุญาตจากนายทะเบียนนะครับ
มีนายทะเบียนบางแห่งมักจะไม่อนุญาตปืนที่ตนเห็นว่ารุนแรง เช่น .357 .45 และไรเฟิล เป็นต้น

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 09:59:51 AM »

มีแล้วจะเอาไปยิงที่ไหนครับ หาที่ยิงรอบๆกรุงเทพมีบ้างไหมครับ มีกระบอกหนึ่ง กระสุนแถม 10 นัดยังอยู่ครบเลย สิบกว่าปีแล้ว

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 10:06:51 AM »

มีแล้วจะเอาไปยิงที่ไหนครับ หาที่ยิงรอบๆกรุงเทพมีบ้างไหมครับ มีกระบอกหนึ่ง กระสุนแถม 10 นัดยังอยู่ครบเลย สิบกว่าปีแล้ว
ขายออกไปซิครับถ้าไม่ได้ใช้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 10:17:56 AM »

แสดงว่าท่านมะขึ่นเนี๊ยะประจำอยู่แถวหลังวังเลยเหรอ รู้ละเอียดจำแม่นเชียว
คำถามของท่าน poppy อ่านแล้วมันดูไม่ดี ท่านมะขิ่น ท่านเป็นผู้ใหญ่ ให้ความกรุณามาตอบปัญหาให้น้องๆ โปรดใช้คำถามให้ดูดีกว่านี้หน่อยครับ

volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 11:27:37 AM »

แสดงว่าท่านมะขึ่นเนี๊ยะประจำอยู่แถวหลังวังเลยเหรอ รู้ละเอียดจำแม่นเชียว
คำถามของท่าน poppy อ่านแล้วมันดูไม่ดี ท่านมะขิ่น ท่านเป็นผู้ใหญ่ ให้ความกรุณามาตอบปัญหาให้น้องๆ โปรดใช้คำถามให้ดูดีกว่านี้หน่อยครับ

ท่านผู้การ กรุณาอย่า งดตอบคำถามเลยนะครับ ผมและอีกหลายท่านก็ได้ความรู้และคำแนะนำที่ดีจากท่านผู้การและพี่ๆท่านอื่นๆ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 12:42:28 PM »

...อยากได้ซักกระบอก..ครับ...ไม่รู้ว่า ป.3 จะยากประมาณไหน..ใช้งบเท่าไหร่..Huh

..กระสุนราคาเท่าไหร่...หาซื้อง่ายไหม?Huh?

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2006, 12:48:52 PM โดย Jongrakn » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 01:01:48 PM »

อย่าคิดมากครับ ผมว่าต้องดูเจตนาเป็นที่ตั้งครับ มีออกบ่อยไปที่ผมเองก็ประสบด้วยตัวเองครับ หากมัวมาคอยซีเรียส ผมว่า กลุ้มใจแย่เลย  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 01:12:06 PM »

อย่าคิดมากครับ ผมว่าต้องดูเจตนาเป็นที่ตั้งครับ มีออกบ่อยไปที่ผมเองก็ประสบด้วยตัวเองครับ หากมัวมาคอยซีเรียส ผมว่า กลุ้มใจแย่เลย Grin

บางครั้งบางคราว คนที่ใช้ข้อความแบบนี้ เผอิญเป็นคนที่มีการศึกษาที่เรียกว่าสูง และการที่มีการศึกษาสูงเลยทำให้เกิดความรู้สึกทะแม่งๆชอบกล.....................

ก็เท่านั้น..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 01:15:21 PM »

Grin Grin Grin อย่าซีเรียสครับ  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 01:18:09 PM »

Grin Grin Grin อย่าซีเรียสครับ Grin Grin Grin

ผมไม่ซีเรียสอยู่แล้วครับ..................

ถ้าไม่เจอคนมาตอแยไร้สาระบ่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2006, 01:20:56 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 01:49:04 PM »

...อยากได้ซักกระบอก..ครับ...ไม่รู้ว่า ป.3 จะยากประมาณไหน..ใช้งบเท่าไหร่..Huh

..กระสุนราคาเท่าไหร่...หาซื้อง่ายไหม?Huh?

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สวยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2006, 02:13:13 PM โดย ท ศ กั ณ ฐ์ บั น เ ทิ ง » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2006, 04:38:11 PM »

เจ้าของกระทู้ ได้รับคำตอบที่ดีไปแล้ว
สมควรที่จะออกมาปกป้องผู้ที่ให้กับตอบกับท่านด้วย
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์