เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:26:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ ไรเฟิล .308 แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 17769 ครั้ง)
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 07:34:36 PM »

ยังครับ วันนั้นใด้กี่ตัว.  Shocked ผมเพิ่งกลับจากบ่อไร่ นกกวักเดินเชื่องๆใกล้ๆ ปลาบึกตัวโตเท่าหัวคน ตัวยาวเท่าลูกผม อยู่ในสวนปลามล์ 1000 กว่าไร่ บรรยากาศสุดยอด ทำตัวให้ว่างแล้วผมจะพาไป ถ่ายรูปให้คนแถวนี้ดู จะใด้เกิดกิเลศ.  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2006, 07:44:26 PM โดย vuttichai » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 08:20:26 PM »

....คำตอบผู้การ..เป็นคำตอบที่โดนใจ..จริงๆ..ครับ

...เป็นข้อมูลที่ไม่รู้ที่จะหาได้จากที่ไหน..นอกจากประสบการณ์..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2006, 08:30:41 PM โดย Jongrakn » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 08:45:21 PM »

แสดงว่าท่านมะขึ่นเนี๊ยะประจำอยู่แถวหลังวังเลยเหรอ รู้ละเอียดจำแม่นเชียว
น้องpoppyก็เป็นสมาชิกใหม่ที่น่ารักของเราคนหนึ่ง คิดว่าคงไม่ได้มีเจตนาหมิ่นอะไร
คงเป็นการเขียนเย้าแหย่ด้วยความสนุกและคงไม่คิดว่าจะเกิดปัญหา 

รู้สึกจะเป็นผู้หญิงด้วยครับ ....ผมคิดว่าน้องเขายกย่องท่านมะขิ่นนะ...แต่ไม่แน่ใจครับ

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 11:40:55 AM »

ผมเชื่อว่าเปลี่ยนชื่อไปเรียบร้อยแล้ว Smiley

ไม่ได้เปลี่ยนชื่อและทำไม่รู้ไม่ชี้ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 11:50:49 AM »

ผมเชื่อว่าเปลี่ยนชื่อไปเรียบร้อยแล้ว Smiley

ไม่ได้เปลี่ยนชื่อและทำไม่รู้ไม่ชี้ครับ

ผมไม่ได้เข้าข้างคนผิดนะครับ
ผมกลับคิดว่าเขาตอบกระทู้แล้วไม่ได้เข้ามาดูอีกหรือเปล่า
เพราะผมก็เป็นคนที่บางครั้งตอบกระทู้แล้วก็ไม่ได้ติดตามอีก
วันๆมีกระทู้ใหม่เยอะมากครับถ้าอ่านหมดตาแทบบอด Cheesy
เว้นแต่มีเพื่อนสมาชิก PM ไปบอกเขาว่าเกิดอะไรขึ้นขอให้มาชี้แจงแล้วไม่มาทีนี้ก็ตัวใครตัวมันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2006, 11:53:10 AM โดย sinop » บันทึกการเข้า
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 11:53:25 AM »

PM ไปบอกให้เข้ามาดูผลงานที่เขาทำไว้....ดีไหมครับ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 12:02:37 PM »

PM ไปบอกให้เข้ามาดูผลงานที่เขาทำไว้....ดีไหมครับ?
ผม PM ไปบอกคุณ poppy แล้วครับ ระหว่างนี้ก็รอการตอบสนอง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 12:15:46 PM »

เอ่อ...ทานข้าวกันหรือยังครับ...พักนี้งานเป็นอย่างไรบ้าง....ลูกๆเปิดเทอมกันหรือยัง...ช่วงนี้ลงทุนทำอะไรดีครับ..ฯลฯ

เรียบร้อยแล้วครับพี่ ตั้งแต่สงกราต์ผม นน. ขึ้นมาเกือบ 2 กก. กลางวันวันนี้เลยกินแค่ซาลาเป่า 1 ลูก ขนมเล็กๆ 1 ชิ้น แอปเปิ้ล 1 ลูก และนม 1 กล่อง

ทองลงไปอีกหน่อยแล้ว ผมว่าถ้าไม่กะใช้เงินทำอะไรซื้อไว้ก็ไม่น่าแพ้ดอกเบี้ยฝากประจำครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 01:17:06 PM »

เห็นด้วยครับ ควรขอโทษ มิเช่นนั้นต่อไปท่านใดจะเข้ามาตอบให้เปลืองตัวครับ Smiley

BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 02:59:14 PM »

เป็นกำลังใจให้พี่มะขิ่นครับ... Cool.....อย่าไปโกรธเค้าเลยนะครับ..เค้าอาจจะไม่รู้ถึงธรรมเนียม อวป.ของเราก็ได้..เลยใช้คำพูดฮ่วนๆ

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 03:02:55 PM »

โถ..ขนาดผมยังไม่มีไรเฟิลเป็นชื่อตัวเอง ยังยิงไปเป็นพันๆนัดเลย ใกล้บ้านที่สุดก็ยิงเล่นที่ ศรภ. ไกลหน่อยก็ไปยิงเขาชนไก่..เมื่อวานเพิ่งไปลองมาสารพัด ทั้ง .30-30 win, sabot, .223, .308 แค่สามโคกปทุมฯนี่เอง....ป๊าดโถ่...
อ้างถึง
จริงเปล่าครับพี่ต้อม ไปอีกชวนผมด้วยนะครับ หลงรัก

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 03:22:28 PM »

กระบอกนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหรครับร้านไหนนำเข้ามาบ้าง

[URL=h
poppy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

สู้ สู้ สู้ตาย

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 04:04:50 PM »

แสดงว่าท่านมะขึ่นเนี๊ยะประจำอยู่แถวหลังวังเลยเหรอ รู้ละเอียดจำแม่นเชียว
คำถามของท่าน poppy อ่านแล้วมันดูไม่ดี ท่านมะขิ่น ท่านเป็นผู้ใหญ่ ให้ความกรุณามาตอบปัญหาให้น้องๆ โปรดใช้คำถามให้ดูดีกว่านี้หน่อยครับ

อย่าคิดมากครับ ผมว่าต้องดูเจตนาเป็นที่ตั้งครับ มีออกบ่อยไปที่ผมเองก็ประสบด้วยตัวเองครับ หากมัวมาคอยซีเรียส ผมว่า กลุ้มใจแย่เลย Grin

บางครั้งบางคราว คนที่ใช้ข้อความแบบนี้ เผอิญเป็นคนที่มีการศึกษาที่เรียกว่าสูง และการที่มีการศึกษาสูงเลยทำให้เกิดความรู้สึกทะแม่งๆชอบกล.....................

ก็เท่านั้น..................
ขอบพระคุณค่ะที่ชี้แนะ  และตักเตือนมา (ข้าพเจ้าเพิ่งจะเห็นจาก  pmที่ท่าน  aot แจ้ง )  พอเห็นจึงรีบเข้ามาชี้แจงค่ะ

(((((แสดงว่าท่านมะขึ่นเนี๊ยะประจำอยู่แถวหลังวังเลยเหรอ รู้ละเอียดจำแม่นเชียว))))))

ความหมายก็คือ  ท่านสามารถบอกได้ว่ามีกี่ร้าน แต่ละร้านนั้นมีรุ่นไหน เหลือจำนวนเท่าไหร่  ราคาประมาณเท่าไหร่???

เมื่อเปรียบเทียบกับป๊อปแล้วนั้น ถ้าไปดูแล้วคงไม่สามารถจำได้ขนาดท่านมะขึ่น

เลยพิมพ์ไปตามที่ข้าพเจ้าเข้าใจมิได้หมายความเป็นอย่างอื่น 

ส่วนคำว่า "ประจำ"ที่ว่าก็คือ การไปดูหรือไปหาซื้อเป็นประจำนั่นเอง

ถ้าข้อความของข้าพเจ้าทำให้ผู้อ่านแต่ละท่านอ่านแล้วนั้นแปรความหมายไปในทางที่ไม่ดีนั้น 

ป๊อปก็กราบเรียนขอประทานโทษ ท่านผู้การมะขึ่น ด้วยค่ะ รวมถึงท่านอื่นๆด้วย แต่ก็มิได้ตั้งใจล่วงเกินไปอย่างอื่น

ขอบคุณค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2006, 04:39:38 PM โดย poppy » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 04:40:11 PM »

รับทราบและขอขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2006, 04:42:03 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 04:41:05 PM »

หลงรักดีครับเดี๋ยวท่านผู้การเข้ามาอ่านคงจะเข้าใจคุณป๊อบนะครับ หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์