เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:17:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ ไรเฟิล .308 แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 17717 ครั้ง)
poppy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

สู้ สู้ สู้ตาย

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 11:16:29 AM »

ขอขอบคุณท่านทศกัณฐ์ ด้วย ที่ท่านแจ้งทาง PM ให้ป๊อปทราบตั้งแต่วันแรกๆ แต่ท่านก็มิได้บอกตรงๆเป็นเพียงข้อความสั้น และให้เข้ามาดูในกระทู้เท่านั้น
ทำให้ป๊อปเข้ามาดูเพียงคร่าวๆมิได้เห็นข้อความติเตือนต่างๆจากหลายๆท่าน  จึงทำให้ป๊อปเฉยๆไปนั่นเอง  เนื่องเพราะไม่รู้และปล่อยเนิ่นนานหลายวันจนเกิด  การแจ้งเตือน กำลังใจ  เข้ามาใน PM  เมื่อวานจึงได้ทราบค่ะ และเข้ามาขอโทษเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบคุณน่ะค่ะ
                                                                     ป๊อป
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 11:26:35 AM »

น้องป๊อปปี้ที่พึ่งลงรูปแต่งงานไปไม่นานไงครับคุณต้อม
เธลงรูปเปิดเผยตัวเองและแฟนด้วยความจริงใจ
ถึงเข้าใจเธอว่าไม่ได้เข้ามาป่วนในเว๊ปนี้เหมือนคนอื่นๆ เป็นตัวจริงเสียงจริงที่ไม่ได้แอบอยู่ในเงามืด
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 12:25:41 PM »

ผมสบายใจแล้วครับเหตุการณ์จบลงด้วยดี Cheesy
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 01:01:13 PM »

เกิดมาจากท้องพ่อท้องแม่.....ไม่เคยเห็นไรเฟิลกระบอกไหนงามเท่า CZ ZKK 600 ขนาด 30/06 เลยพับผ่าซิ :Smiley Cheesy Cheesy Cheesy

Shocked Shocked Shocked Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 01:17:56 PM »

ขอต่อเนื่องหน่อยนะครับพี่ คือผมไปจับๆ ถูๆ มาบ้างครับ ของคุณลุง  Winchester Model 70  30-60    รุ่นนี้ หาลูกยากมั้ยครับ ยังพอหาได้มั้ยครับ เพราะลูก ที่ลุงเหลืออยู่ 5-6นัด เก็บมาตั้งแต่ ปี 2522 แล้วครับ ลองยิงดู ยังใช้ได้เลยครับ แต่ไม่รุ้ว่ายังมีขายหรือเปล่า.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2006, 01:20:10 PM โดย zerosocool » บันทึกการเข้า

เนียนๆ ไว้
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 01:42:41 PM »

ผมก็ชอบนะครับปืนไรเฟิล...อยากได้..แต่คงไม่ได้เพราะไม่ซื้อ..เนื่องจากราคาแพง...หาที่ยิงยาก/ล่าสัตว์ ก็ไม่ใช่อาชีพ..
สุดท้ายก็เข้ามาเพื่อชม+รับฟังข้อมูลตามประสาคนชอบปืน...

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 02:38:08 PM »

เมื่อกี๊ เพื่อนโทรมาบอกว่า ลองเอา เร-700 P .308 ไปลอง ด้วยลูกทหาร 3 นัดแรก ปลอกอัดติดรังเพลิง ต้องเอาออกด้วยวิธี เอาพานท้ายวางพื้น+ใช้มือล่างกระแทกแรงๆจึงออกมาใด้ (รังเพลิงคงฟิตจัด) ดีนะที่ขอรั้งยังอยู่ สงสัยของดีต้องคู่ควรกับของดี (ลูกพานิชย์).  ตกใจ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 02:49:44 PM »

กระบอกนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหรครับร้านไหนนำเข้ามาบ้าง

กระบอกนี้เขาสงวนไว้ให้พลแม่นปืนใช้ครับ ไม่เหมาะเอามายิงเล่น มันแปง

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์