เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:15:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องช็อตไฟฟ้ามีกฎหมายควบคุมหรือไม่ครับ  (อ่าน 6189 ครั้ง)
ket
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 04:36:52 PM »

ผมรบกวนสอบถามว่าเครื่องซ็อตไฟฟ้ามีกฏหมายควบคุมในเรื่องของการขายหรือการมีไว้ในครอบครองหรือเปล่าครับ และกรณีที่เรานำไปใช้ป้องกันตัวจะมีความผิดหรือไม่ครับ เพราะผมเห็นมีวางขายที่เซียร์จำนวนมากมีทั้งกระบองไฟ้ฟ้าแบบต่างๆและเครื่องช็อตไฟฟ้าหลายๆขนาดครับ
GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 04:44:29 PM »

อยากได้ใส่รถให้ลูกสาวไว้ ผิดไม่ผิดว่ากันทีหลัง ดีกว่าทำถูก แต่มีอันตราย ครับ เขาศื้อที่ไหน อยากได้ที่เป็นรูปร่างแบบไฟฉานคนอื่นจะได้เข้าใจว่าเป็นไฟฉาย ท่านใดทราบแหล่งบอกบ้างครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 04:56:21 PM »

อยากได้ใส่รถให้ลูกสาวไว้ ผิดไม่ผิดว่ากันทีหลัง ดีกว่าทำถูก แต่มีอันตราย ครับ เขาศื้อที่ไหน อยากได้ที่เป็นรูปร่างแบบไฟฉานคนอื่นจะได้เข้าใจว่าเป็นไฟฉาย ท่านใดทราบแหล่งบอกบ้างครับ

คลองถมครับ Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ket
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 04:56:48 PM »

สนใจติดต่อผมได้ครับ  แต่อันนี้ต้องเรียนให้ทราบในเบื้องต้นก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เป็นตัวแทนจำหน่ายนะครับ  หรือทางที่ดีถ้าคุณอยู่ไม่ใกลนักคุณมาเลือกที่ร้านเองเลยจะดีกว่าครับ  ร้านจะอยู่บริเวณทางขึ้นห้างเซียร์รังสิตครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 05:04:20 PM »

ความคิดเห็นส่วนตัวน๊ะครับ เคยคิดให้แฟนใช้เหมือนกัน แต่เท่าที่ลองแล้ว ถ้าไม่ใช่จุดสำคัญมันไม่เกิดประโยชน์นอกจากแค่ทำให้ตกใจและอาการเกร็งของกล้ามเนื้อหน๊ะครับ
อย่าหาว่าผมซาดิสน๊ะครับ
 เท่าที่ทดลองกับตัวเองก็มี จี้ที่แขน จี้ที่ขา จี้ที่ท้อง จี้ที่หลัง จี้ที่หน้าอก จี้ที่คอ
เกิดผลมากสุดคือที่คอครับ เกิดอาการเกร็งของกล้ามเนื้ออย่างรุนแรงและเกิดอาการชาไปทั่วๆตัวครับ
ผมก็เลยไม่กล้าให้แฟนใช้กลัวจะเป็นอาวุธให้ผู้ร้ายซะมากกว่า เพราะถ้าจี้ไม่เข้าจุดสำคัญอาจโดนแย่งจากมือแล้วโดนจี้แทนครับ อีกอย่างมันเป็นของที่ต้องใช้ในระยะใกล้เท่านั้นครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 05:08:28 PM »

ความคิดเห็นส่วนตัวน๊ะครับ เคยคิดให้แฟนใช้เหมือนกัน แต่เท่าที่ลองแล้ว ถ้าไม่ใช่จุดสำคัญมันไม่เกิดประโยชน์นอกจากแค่ทำให้ตกใจและอาการเกร็งของกล้ามเนื้อหน๊ะครับ
 เท่าที่ทดลองกับตัวเองก็มี จี้ที่แขน จี้ที่ขา จี้ที่ท้อง จี้ที่หลัง จี้ที่หน้าอก จี้ที่คอ
เกิดผลมากสุดคือที่คอครับ เกิดอาการเกร็งของกล้ามเนื้ออย่างรุนแรงและเกิดอาการชาไปทั่วๆตัวครับ
ผมก็เลยไม่กล้าให้แฟนใช้กลัวจะเป็นอาวุธให้ผู้ร้ายซะมากกว่า เพราะถ้าจี้ไม่เข้าจุดสำคัญอาจโดนแย่งจากมือแล้วโดนจี้แทนครับ อีกอย่างมันเป็นของที่ต้องใช้ในระยะใกล้เท่านั้นครับ

ตกใจ โอ้โฮ ลองจี้ ตัวเองเลยหรอครับ ตกใจ นับถือเลยครับ Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 05:17:12 PM »

ตกใจ โอ้โฮ ลองจี้ ตัวเองเลยหรอครับ ตกใจ นับถือเลยครับ Grin Grin Grin

ของอย่างนี้ต้องลองครับ  Grin ผมมี stuntgun อันแรกตอนผมอยู่ ปี1 เคยใช้สำหรับช่วงสอบต้องอ่านหนังสือดึกอ๊ะครับ แต่ตอนนั้นยังไม่กล้าที่จะลองหลายที่ครับความรู้ยังน้อยครับไม่กล้าลองมากนักเลย จี้แค่ขา ครับ หายง่วงเป็นปลิดทิ้ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

poppy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

สู้ สู้ สู้ตาย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 06:12:49 PM »

โอ้โฮ๋.........ท่านแมวบ้า...ถ้าท่านเป็นพนักงานขายสินค้า   คงขายดีแน่เลย

แต่อย่าไปขายหรือบูชาพระ  เครื่องลางของขลัง น่ะเจ้าค่ะ  ......

เพราะเดี๋ยวจะทดลองสินค้าให้เขาดู.....อิอิ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 06:26:19 PM »

ของอย่างนี้ต้องลองครับ Grin ผมมี stuntgun อันแรกตอนผมอยู่ ปี1 เคยใช้สำหรับช่วงสอบต้องอ่านหนังสือดึกอ๊ะครับ แต่ตอนนั้นยังไม่กล้าที่จะลองหลายที่ครับความรู้ยังน้อยครับไม่กล้าลองมากนักเลย จี้แค่ขา ครับ หายง่วงเป็นปลิดทิ้ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทำไมไม่ลองจี้แถวๆท้องน้อย ใต้สะดือลงมาหน่อย อยากรู้ว่าผลมันจะออกมาเป็นอย่างไร
สเปร์ยพริกก็น่าพกนะครับ อันเล็กๆใส่ขอเกี่ยวขอบกระดปรง หรือกางเกงก็ได้ ระยะใช้งานก็ใกลพอสมควร แต่ระวังต้องอยู่เหนือลมนิดหน่อย  มีเรื่องเล่าเล็กน้อย เพื่อนผมเป็นช่างทำผม ช่วงนั้นลุกค้าเต็มร้าน โจรเปิดประตุเข้ามาจี้ ช่างและลุกค้ายอมให้ปลดของมีค่าและเงิน มาถึงยายแก่คนหนึ่ง(เพื่อนผมเขาเรียกอย่างนี้) แกนั่งอยู่บนเก้าอี้ทำผม พอผู้ร้ายเข้ามาใกล้ แกก็ฉีดสเปรย์พริกใส่หน้ามันเต็มๆ มันวิ่งหนีชนประตูร้านออกไปได้ แต่คนในร้านหลายคนต้องส่งโรงพยาบาล  เพราะห้องทำผมเป็นห้องแอร์ คนที่อยู่ในห้องโดนเข้าไปเต็มๆ หายใจเอาพริกเข้าไปก็แย่แล้วครับ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 06:36:40 PM »

ผมก็เห็นว่าเครื่องช๊อตไฟฟ้าถ้าไม่ฝึกใช้งานดีๆแล้ว  มันจะกลายเป็นผลร้ายให้คนร้ายย้อนกลับมาใช้กับตัวเรามากกว่าครับ
เพราะมันต้องใช้ในระยะประชิดจริงๆ  ขืนวิ่งตรงเข้าไปจี้มันไม่อยากจะคิดครับ  ตกใจ
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 06:42:07 PM »

ผมเคยซื้อของคลองถมมาเล่น แล้วก็เลยซนลองแกะนู้แกะนี้ ซึ่งแน่นอนทำในเมืองจีนนี่เอง
ผมว่าคุณภาพมันยังไม่ดีนัก เพราะเคยทดสอบวัดไฟได้ไม่มากหมื่นกว่าโวลต์ ตัวเลขไม่มั่นใจ เลยทำให้การใช้งานจริงนั้นยังมีประสิทธิ์ภาพต่ำ
ตอนนั้นเคยพยายามหาของดี ๆ มียี่ห้อแต่ยังอยู่บ้านนอกทำให้ไม่มีข้อมูลเลยเลิกเล่นไป ผมว่าถ้าตั้งใจจะซื้อจริง ๆ ต้องลองหาของมียี่ห้อครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 08:02:47 PM »

ผมเคยได้อ่านในบทความนานแล้วแต่จำไม่ได้ วันหน้าค้นหาพบจะนำเอาข้อมูลมาแจ้งให้ทราบนะครับ
เครื่องช๊อตไฟฟ้าไม่เหมือนกับมีดปลายแหลม ที่สามารถนำไปใช้ปอกเปลือกผลไม้ได้ ตัดเชือกได้ หั่นผัก
หั่นเนื้อได้นะครับ จนกระทั่งเมื่อเรามีความจำเป็นที่จะใช้มีดในการป้องกันตัว หรือทำร้ายผู้อื่น มีดจึงสามารถ
นำมาใช้เป็นอาวุธได้ มีดทำครัวจึงกลายเป็นอาวุธ แต่เครื่องช๊อตไฟฟ้าน่าจะเป็นอาวุธโดยสภาพ เพราะใน
ตัวของเครื่องช๊อตไฟฟ้าเองไม่สามารถนำไปใช้ในภาระกิจอื่นได้นอกจากใช้ทำร้ายผู้อื่นเท่านั้น น่าจะควบคุม

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 08:49:36 PM »

Cheesyตอนนี้มีเครื่องช็อตแบบ 130000 โวลท์ แล้วครับ ขนาดเมายาบ้าโดนไปเกร็ง ช๊อค หยุดเลยครับ อันตรายมาก แต่ต้องบอกก่อนนะครับถ้าจะใช้ต้องเป็นคนที่ต้องฝึกมาพอสมควร ถ้าสุภาพสตรีน่าจะเป็นสเปรย์พริกไทยแบบชนิดแรงหน่อย น่าจะดีกว่าครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 09:41:01 PM »

อ่านแล้วได้ความรู้และความคิดใหม่ๆในการป้องกันตัวครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2006, 10:54:16 PM »

ของอย่างนี้ต้องลองครับ Grin ผมมี stuntgun อันแรกตอนผมอยู่ ปี1 เคยใช้สำหรับช่วงสอบต้องอ่านหนังสือดึกอ๊ะครับ แต่ตอนนั้นยังไม่กล้าที่จะลองหลายที่ครับความรู้ยังน้อยครับไม่กล้าลองมากนักเลย จี้แค่ขา ครับ หายง่วงเป็นปลิดทิ้ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทำไมไม่ลองจี้แถวๆท้องน้อย ใต้สะดือลงมาหน่อย อยากรู้ว่าผลมันจะออกมาเป็นอย่างไร

กลัวจะเกิดโรคบ่มิไก๋ซินโดมอ๊ะครับพี่บุญ T_T

หน้า: [1] 2
  พิมพ์