เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:24:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โกงปืนสวัสดิการ  (อ่าน 11546 ครั้ง)
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 12:03:47 AM »

แล้วโครงการของ สน.อส. ของ หจก.ไทยเนชั่นแนลการค้า บอกว่าได้รับอนุมัติจากกระทรวงมหาดไทยแล้ว คิดว่าอย่างไร

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 12:16:21 AM »

เพื่อนวางมัดจำ 10 % ไปเรียบร้อยแล้ว ต้องคอยตรวจสอบเป็นระยะ ๆ คิดว่าจะโดนโกงไหม

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 02:28:46 AM »

ที่นนทบุรี ไม่มีร้านปืน มีแต่บ.อินเทค ที่ทำโครงการสวัสดิการ

บ.นี้อีกแล้วหรอครับ ตำรวจยังโดนแล้วประชาชนที่เดือดร้อน เค้าจะไปเพิ่งใครละครับ ทีนี้ Tongue ทำไมไม่มีใครแก้ไขปัญหานี้ซักที ผมเห็นมีแต่คนเดือดร้อน น่าสงสารครับ Sad
a_takol
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 03:02:44 PM »

บริษัทอินเทค ยังมีหน้าทำหนังสือถึงลูกค้าทางใต้ที่จองปืนไว้กับบริษัทว่าจะจ่ายเงินคืนให้กับลูกค้าที่จ่ายเงินไปแล้วแต่ยังไม่ได้รับอาวุธปืน ภายใน 60 วัน นับตั้งแต่วันที่ 20 มิ.ย.49  หากนับกันจริง ๆ แล้ว วันนี้เป็นวันที่ 20 ส.ค.49 ก็ครบ 60 วันแล้วครับ  แต่ยังไม่เห็นคืนเงินให้เลยครับ  โคตรโกงตัวจริงเลยครับ  นามสกุล " คงเจริญสุข "  บริษัทนี้มี นายชาญชัย คงเจริญสุข เป็นกรรมการผู้มีอำนาจ 
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 04:15:11 PM »

........เวลามีเพื่อน ๆ น้อง ๆ มาคุยว่า ฝากพี่บ้าง ฝากเพื่อนบ้าง จองปืนสวัสดิการนั่น สวัสดิการนี่ให้  ผมไม่เคยมีความรู้สึกดีใจไปกับเขาเหล่านั้นเลยครับผม  แถมยังแนะนำให้ดูปืนใช้แล้วยังจะดีกว่า  ลูบคลำได้ก่อนตัดสินใจจะซื้อ.................สำหรับรายนี้เอาใจช่วยให้ได้เงินคืนละกันครับผม..........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
num ut.
ถ้าอยากได้ เราต้องรู้จักคำว่าให้ก่อนเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 04:50:13 PM »

เพื่อเงินรู้สึกว่ามันทำได้ทุกอย่างจริงๆ
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 08:02:25 PM »

เมื่อซักสองสามอาทิตย์ก่อน มีพรรคพวกเอาปืนลูกโม่ Alfa ผลิตโดย CZ ขนาด .38 ลำกล้อง 3 นิ้วมาให้ดู (ที่ผมโพสถามไว้ในเวปนี้แหละ) พลิกไปพลิกมาเจอคำว่า Intec Advance Adition แถบ ๆ ตัวปลดโม่....รีบส่งคืนแทบไม่ทัน ปืนใหม่กริบ ...ดีนะว่าไม่ลองเอาไปยิงดู ไม่งั้นตอนส่งคืนมีปัญหาแน่ .....แต่จะเก็บไว้ก็น่าจะมีปัญหาตอนโอน เลยคืนดีกว่า.... โดนชก โดนชก โดนชก

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 08:33:19 PM »

...ผมยังคิดแล้วคิดอีกว่าจะซื้อปืนสวัสดิการดีหรือเปล่า...เพิ่มแค่หมื่นกว่าบาท..กับระยะเวลาที่ต้องรอ...ไม่รู้จะได้ปืนเมื่อไหร่...เจออย่างนี้แล้วคิดหนักครับ... Huh

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
panya
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 09:51:43 PM »

ฟ้องร้องดำเนินคดีและขอหมายศาลเรียกเอกสารการสั่งซื้อมาดู หากทราบว่าไม่มีก็เข้าข่ายฉ้อโกง คือ ไม่มีเจตนาที่จะจัดซื้อปืนมาให้เป็นสวัสดิการแต่แรกแล้ว และประการต่อมา การเอาชื่อไปซื้อหรือสวมชื่อปัจจุบันจะไม่ค่อยมีแล้ว ถ้ายังไงลองดูปืนสวัสดิการของกรมการปกครองดู และหากยังไม่ได้เงินคืนก็รวมตัวกันฟ้องหรือร้องเรียนได้ หากมีปัญหาติดต่อผมได้ เป็นตำรวจเหมือนกันแต่อดีตเคยเป็นทนายความและยินดีให้คำปรึกษาแก่ทุกท่านในด้านกฎหมายหรือเรืองอื่นได้ทุกเรื่อง(ยกเว้นเงิน)ที่ panyalawyer@hotmailcom ขอบคุณครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 10:00:50 PM »

ล่าสุดบ.อินเทคแจ้งให้ผู้ที่จองกับทางบริษัททราบว่าจะคืนมัดจำ ด้วยเช็ค(คาดว่าจะเด้ง)สั่งจ่ายเดือนธค.49นี้ครับ.....หลังจากเรียกมัดจำ50%ไปดองเอาไว้ซะปีเศษ  Tongue
panya
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 10:07:18 PM »

ร้อง สคบ.ก็ได้ง่ายดีและปัจจุบัน สคบ.จะให้การช่วยเหลือประชาชนได้เป็นอย่างดี ไม่เสียค่าใช้จ่าย และอีกอย่างคืนเงินต้องบวกดอกเบี้ยอีก 7.5 ต่อปี นับแต่รับเงินไป
a_takol
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 08:40:12 AM »

ขอทราบสถานที่ที่จะร้องเรียนด้วยครับ  ขอเป็นชื่อและสถานที่เต็ม ๆ ด้วยครับ  จะรวบรวมเอกสารเพื่อจัดส่งไปร้องเรียนครับ
Octonews
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 09:33:18 AM »

ตัวผมเองและพี่น้องทหารหลาย ๆ ท่านก็โดนบริษัทนี้โกงเช่นกัน คิดไปคิดมาปลงตกเลยเก็บตังซื้อสวัสดิการประชาชนที่หลังวังดีกว่า ชอบอันไหนเลือกได้เลย ส่วนสวัสดิการของ อส. นี้รู้สึกว่าไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ต้องรอนานพอสมควร  Undecided
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 09:48:52 AM »

ขอบอกว่านี่ไม่ใช่ครั้งแรก  เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้วไม่รู้   ตั้งแต่สมัยรุ่นเจ้าคุณปู่ผมแล้ว     เดี๋ยวก็เงียบ   เชื่อผมเถอะ  โกงตำรวจ   แต่ตำรวจยังทำอะไรมันไม่ได้   เดี๋ยวมันก็ปิดบริษัทเงียบไป   แล้วก็เปิดใหม่อีก   บริษัทพวกนี้เทวดาแท้ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

โชคดีที่ผมสั่งกับกรมการปกครอง (สน.อส. ระยะ1)   ได้รับปืนแล้ว     ผมคิดว่ากรมการปกครองโดดมาเล่นเอง  คงไม่โกง   ถ้าไม่ใช่กรมการปกครองจัด   ผมก็ไม่สั่งเหมือนกัน   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2006, 01:01:11 PM โดย keng_maejo(อ่านว่า เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
gopo
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:06:32 AM »

ผิดปกติตั้งแต่ กระบอกละหมื่นกว่าบาทแล้ว
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์